Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kabwe wa CHADEMA awahutubia wana ccm amfagilia mbunge Filikunjombe wa Ludewa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mch.A.Mwasapile, Mar 11, 2011.

  1. Mch.A.Mwasapile

    Mch.A.Mwasapile Member

    #1
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    Mwenyekiti wa kamati ya bunge hesabu za mashirika ya umma ,Mhe.Zitto Kabwe ambaye ni naibu katibu mkuu wa chama cha Demokrasia na maendeleo (chadema) na mbunge wa jimbo la Kaskazini akiwahutubia wananchi wa kata ya Mdindi ambao wengi wao ni wana CCM katika mkutano wa Hadhara uliopaswa kuhutubiwa na mbunge wa jimbo hilo Mhe.Deo Filikunjombe (CCM) ambaye ni makamu wa kamati hiyo


    [​IMG]

    Kabwe akiwa na mtoto wa kada wa CCM akimuonyesha utajiri wa Ludewa katika milima ya Liganga

    [​IMG]
    Wananchi wakimsikiliza Mhe.Kabwe ambaye pia alitumia nafasi hiyo kumfagili mbunge wa jimbo hilo Deo Filikunjombe
    [​IMG]
    Mhe.Kabwe alisema kuwa kazi kubwa kwa sasa kwa watanzania ni kuchapa kazi na kushirikiana na wale waliochaguliwa na kuwa suala la siasa kwa sasa linapaswa kuwekwa kando na sasa ni muda wa kazi

    source:Francis Godwin ni mzee wa matukio daima: KABWE WA CHADEMA AWAHUTUBIA WANA CCM AMFAGILIA MBUNGE FILIKUNJOMBE WA LUDEWA
     
  2. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Huyu jamaa natamani kumuona akirudi CCM na kuachana na CHADEMA kwa sababu haendani na CHADEMA ya sasa!!
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    anajua anachofanya....!!!:washing:
     
  4. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Anastahili maombi baba mchungaji, au huyo mbunge aliona hatari ya wananchi kutokuhudhuria mkutano wake akamwomba ndg Zitto amsaidie, ni fikra zangu tu!
     
  5. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mchungaji karibu, Huyo jamaa anahitaji tiba kutoka kwako amepata matatizo ya dislocation ya ubongo, hope utamsaidia maana dawa zako du , spectrum yake very wide.
     
  6. L

    LAT JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    wewe endelea kutumia ID ya mtu aliyeshukiwa na nguvu za kimungu kwa kupost upupu .... hilo jina litaku cost ..... wenzako wanaponyeshwa wewe ndo utaangamia kwa uparamama
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,815
    Trophy Points: 280
    Mbona hapo sioni tatizo lolote?
     
  8. V

    Vancomycin Senior Member

    #8
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sitaki kuamini hicho kilichoandikwa na mtoa mada nadhani unahitaji kuleta vithibitisho zaidi isije ikawa ni miongoni mwa kundi kubwa la wapiga propaganda walioibuka kwa kasi hapa jf
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hao raia wa Ludewa walikuwa wanamsubiri mbunge wao Deo Haule Filikunjombe akiwa kwenye msafara na Mbunge Kabwe walipokwenda kutembelea mradi wa machimbo ya madini ya chuma na makaa ya mawe huko Ludewa ndani ya mkoa mpya wa Njombe.
    Mbunge Deo Haule Filikunjombe ambaye alitakiwa awasalimie wanaludewa akaamua ampishe mbunge mwenzake ambaye ni Mwenyekiti wake na hivyo Kabwe kwa ustaarabu wa kawaida hata ungekuwa wewe utapaswa kuongea kwa busara katika mazingira hayo.
    Hapa si kampeni za uchaguzi ila wapo katika majukumu ya kitaifa kwa pamoja.

    Wanajamii forums tujaribu kuwa na mtazamo chanya si mtazamo hasi tu jamani
     
  10. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    maelezo yako yanakidhi haja ya hoja mkuu.
     
  11. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mchungaji,
    Kwanza pole kwa kazi kubwa ya kuhudumu (japo siamini kama ndiwe)

    Zitto ni kiongozi ktk jamii,
    • Je, alihutubia mkutano wa chama cha mapinduzi ulioandaliwa kwa ajili yake?
    • Je amekwenda kikazi akiwa ni mwenyekiti wa kamati ya bunge ama kada wa chama ?
    • Anafahamika kuwa ni mtu wa Chadema na ni mbunge kupitia chama hicho, je aliombwa na wana-CCM ahutubie katika mkutano wao wa hadhara ama?
    • Je hapo alipokwenda alikuwa ni katika kuwatumikia wananchi au anafanya campaign fulani?
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Asante sana kwa maelezo yako mazuri.....
     
  13. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Wee Hi ID achana nayo wala usidhani ni ujanja!! huo ni ushamba na ujinga! Kuwa na heshima bwana! we mkwere nini?
     
  14. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Aliyekuwa anasubiriwa na wananchi hapo alikuwa ni mbunge wao Deo Haule Filikunjombe na si Zito Kabwe. Mbunge wa Ludewa Deo Filikunjombe aliona busara ampishe mwenyekiti wake Zito Kabwe azungumze na wananchi wa Ludewa kwa vile wapo safari moja ya kikazi kwenda kukagua mradi wa machimbo ya Chuma na Makaa ya mawe huko Liganga, Mundindi na Mchuchuma Ludwa.

    Wanajamii forums tuwe waelewa na wenye mtazamo mpana katika masuala ya maendeleo ya taifa na umoja kitaifa.

    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

    MWENYEKITI wa kamati ya bunge hesabu za mashirika ya umma (POAC) Zitto Kabwe kuona wawekezaji wa miradi hiyo wakifanya kazi kwa kasi ndogo na kuonya suala la Dowans halitegemewi lisitegemewe tena.. (chadema) ameonya vikali kuwa kamati yake haitakata

    Kabwe ametoa onyo hilo wilayani Ludewa wakati wa kikao cha pamoja kati ya wawekezaji wa kampuni ya NDC na kamati hiyo ya bunge yenye wajumbe 16 ikiongozwa na mwenyekiti Kabwe na makamu wake mbunge wa jimbo hilo la Ludewa Deo Filikunjombe (CCM).

    Alisema kuwa lengo la wabunge kuwachagua kuongoza kamati hiyo ni kutaka kuona kuwa kasoro mbali mbali za wawekezji katika kuendesha miradi hiyo zinafanyika kwa wakati badala ya kuendelea kuona utekelezaji wake ukienda kwa kusua q`q sau huku Taifa likiwa katika adha kubwa ya umeme.

    "Napenda kipindi chetu cha miaka miwili na nusu cha kuongoza kamati hii kinapo malizika lazima suala hili la uchimbaji wa madini huku wilaya ya Ludewa liwe limeaza ….hatupendi kuona suala hili likikwama …..kweli lazima tumalize kwa mafanikio ….sio mradi umeanza kuzungumzwa kwa zaidi ya miaka 10 sasa bila kutekelezwa"

    Aidha aliswema kuwa kukamilika kwa miradi hiyo kutalisasidia taifa kuondokana na adha yha mgao wa umeme nchini kwa kuwa na uwezo wa kuzalisha megawati 1000 za umeme.

    Hata hivyo alisema toka kupatikana kwa uhuru wa nchini imekuwa na uwezo wa kuzalisjha megaati za umeme 1034 huku mahitaji ya matumizi ya umeme yakiongezeka kila siku kwa kuwa na viwanda na watumiaji wa kawaida.

    "Tukiangalia hasadi za Bunge kila imekuwa ikizungumzwa miradi ya umeme ya Linganga nas mchuchuma lkakini kumekiuwa hakuna utekelezaji sasa tunahitaji kuona kazi kuliko maneno zaidi" alisema Zitto.

    Alisema katika maswala ya uwajibikaji kamati yake hatakuwa na upendeleo katika ufanyikazi kati ya NDC na Tanesco katika kuhakikisha wanafanyakazi kwa maslahi ya Taifa.

    Awali itoa maelezo kwa wajumbe wa kamati hiyo Mkrugenzi Mtendaji wa NDC Gedion Nasari, alisema utafiti ulio9fanywa kuanzia mwaka 2008 unaonyesjha makaa yam awe zaidi ya tani milioni 250 zilizohakikiwa na kutegemea kuzalisha umeme kwa kutumia makaa yam awe.

    "Ukiondoa Mradi wa Mchuchuma na Ngaka tunategemea kujenga mitambo ya kuzalisha umeme maeneo ya Kyela karibu na bandari y6a Itungi na mpango huo unalenga kusafirisha makaa yam awe kutoka ngaka, Mchuchu hadi Itungi kupitia Ziwa nyasa ambapo uzalishaji wa umeme unaweza kufikia megawati 1000 kwa kutumia makaa Geothermal" alisema Nasari

    Umeme utakaozalishwa utaunganishwa katika gridi ua Taifa kutoka Mbeya na kuziotaja changamoto zilizopo katika utekeleza wa miradi hiyo ya mchuchuma na Liganga kuwa ni pamoja na miundombinu ya barabara,reli na umeme.

    Awali makamu mwenyekiti wa kamati hiyo Filikunjombe alisema kuwa utekelezaji wa miradi hiyo kwa wakati utasaidia kukuza maendeleo ya Taifa pamoja na kufungua milango ya kimaendeleo katika wilaya ya Ludewa .

    Hata hivyo alisema sehemu ya changamoto ambazo wilaya hiyo inakabiliwa kama barabara upo mkakati wa serikali kutegeneza barabara ya lami kutoka Njombe hadi Ludewa japo alitaka wawekezaji hao kuongeza kasi ya utekelezaji wa miradi hiyo na kuepuka ubabaishaji .
    Source: Francis Godwin - Iringa
     
  15. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu hapo umeiweka vyema.
     
  16. Mwanaitelejensi

    Mwanaitelejensi Senior Member

    #16
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ina maanisha kuwa Siasa sio chuki kama wanavyofanya ccm, kuchukia wabunge wa Chadema sasa mnafundishwa jinsi ya kuwa binaadamu sio kuwa wanyama, Pumbafu yenu wana ccm kuweni
     
  17. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,913
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    hiyo picha kama adobe vile,..huo mtazamo wangu tu..
     
  18. minda

    minda JF-Expert Member

    #18
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sioni tatizo katika hilo kwani alikuwa kikazi zaidi si kichama.
     
  19. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #19
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Hapo pia usishangae kua muheshimiwa Kabwe alikua anakusanya kadi za CCM ambazo wanachama hao walipokua wanazingukiwa na sera za Chadema!
     
  20. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #20
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Its only with Candid Scope you can look at issues from diff angles. Umesema yote Candid Scope.

    Nape Nauye akienda kwenye mkutano wa Chadema mwafurahia, tatizo li wapi Zito kuhutubia wananchi ambao wengi wao ni wanaCCM.
    Hayo maandamano wanafanya Chadema Kanda ya Ziwa yanahusisha wanaChadema tuuuuuuuuuu.

    Badili mtazamo maana tunajenga nchi moja
     
Loading...