Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jukwaa la wahariri wagomea kuandika habari zote za jeshi la polisi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by hoyce, Sep 3, 2012.

  1. h

    hoyce JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,093
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [FONT=&amp]TAARIFA YA JUKWAA LA WAHARIRI (TEF) [/FONT]
    [FONT=&amp]KWA VYOBO VYA HABARI[/FONT]
    [FONT=&amp]KUHUSU KUUAWA KWA MWANDISHI DAUDI MWANGOSI[/FONT]
    [FONT=&amp]UTANGULIZI:[/FONT]
    [FONT=&amp]1. [/FONT][FONT=&amp] Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), limepokea kwa masikitiko makubwa kifo cha mwandishi wa habari wa Kituo cha Televisheni cha Channel Ten, mkoani Iringa, Daudi Mwangosi. [/FONT]

    [FONT=&amp]2. [/FONT][FONT=&amp] Mwangosi ambaye pia alikuwa Mwenyekiti wa Chama cha Waandishi wa Habari mkoa wa Iringa (IPC), aliuawa akiwa kazini jana, Septemba 2, 2012, wakati polisi walipokuwa wakiwadhibiti wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema).[/FONT]

    [FONT=&amp]3. [/FONT][FONT=&amp] Tukio hili linaiingiza Tanzania katika historia mbaya ya ukiukwaji na ukandamizwaji wa uhuru wa habari, kwani ni kwa mara ya kwanza tunashuhudia mwandishi wa habari AKIUAWA WAKATI AKITEKELEZA MAJUKUMU YAKE YA KIHABARI.[/FONT]

    [FONT=&amp]4. [/FONT][FONT=&amp] Taarifa za awali zinaonyesha kuwa Mwangosi kabla ya kufikwa na mauti saa 9.30 alasiri katika kijiji cha Nyololo, Mufindi, alizingirwa na kushambuliwa na polisi waliokuwa katika eneo la tukio. Na hata alipopiga kelele za kuomba msaada, hakusikilizwa na matokeo yake aliuawa na kitu kinachodhaniwa kuwa ni bomu.[/FONT]

    [FONT=&amp]5. [/FONT][FONT=&amp] Kwa kushirikiana na Baraza la Habari Tanzania, TEF tumechukua hatua za haraka za kuunda timu ya uchunguzi wa suala hilo, ambayo itakwenda mkoani Iringa mapema kadri itakavyowezekana, ili kubaini ukweli wa tukio hilo. Lengo la uchunguzi huo ni kuweka kumbukumbu sahihi (documentation) ya tukio hilo la aina yake katika historia ya nchi yetu.[/FONT]

    [FONT=&amp]6. [/FONT][FONT=&amp] Matokeo ya uchunguzi huo pamoja na mwingine unaofanywa na Umoja wa Klabu za Waandishi wa Habari Tanzania (UTPC), ndiyo yatakayotoa mwelekeo wa hatua ambazo TEF inachukua dhidi ya Jeshi la Polisi katika siku chache zijazo. [/FONT]

    [FONT=&amp]MTIZAMO NA MSIMAMO WA TEF[/FONT]
    [FONT=&amp]Kwa kuzingatia taarifa kutoka Iringa na zile za vyombo vya habari vya jana (Jumapili, Septemba 02, 2012) na leo (Jumatatu, Septemba 03, 2012), TEF ina mtizamo na msimamo kama ifuatavyo:[/FONT]

    [FONT=&amp]1. [/FONT][FONT=&amp] Kwanza tunalaani vikali tukio la kupigwa, kisha kuuwawa kwa mwandishi Daudi Mwangosi ambalo limeigusa tasnia ya habari kwamba sasa pengine waandishi wa habari ni malengo “target ya polisi” wanapokuwa kwenye kazi zao.[/FONT]

    [FONT=&amp]2. [/FONT][FONT=&amp] Ieleweke wazi kwamba matukio haya siyo yanaondoa imani ya waandishi wa habari kwa jeshi la polisi tu, bali yanaweza kuwa chanzo cha uhasama na ufa mkubwa ambao utawanyima wananchi nafasi ya kutumikiwa na pande mbili ambazo zinategemeana.[/FONT]

    [FONT=&amp]3. [/FONT][FONT=&amp] Kwa matukio ya aina hii, tunadhani wakati mwafaka kwa uongozi wa Jeshi la Polisi nchini kuwajibika, kuazia kwa Kamanda wa Polisi wa Mkoa na uongozi wa Makao Mkuu, akiwamo Mkuu wa Jeshi la Polisi (IGP), Saidi Mwema.[/FONT]

    [FONT=&amp]4. [/FONT][FONT=&amp] Tunasema hivi kwani kuna kila dalili kwamba polisi wanahusika kwa namna moja au nyingine na tukio au/na matukio yaliyosababisha kifo cha Mwangosi, kwani kitendo cha kumzingira tu na kumshambulia kinathibitisha kwamba hawakuwa na nia njema hata kidogo dhidi ya mwandishi huyu.[/FONT]

    [FONT=&amp]5. [/FONT][FONT=&amp] Taarifa ambazo TEF tunazo, pia zinadai kwamba kulikuwa na mpango wa polisi wa “kuwashughulikia waandishi wa habari watatu” (Mwangosi) akiwa mmojawapo na hilo lilionekana likitekelezwa kwa polisi kumshambulia mwandishi huyo, baadaye alipoteza maisha katika mazingira ya kutatanisha.[/FONT]

    [FONT=&amp]6. [/FONT][FONT=&amp] Hili linatiliwa nguvu na tukio jingine la polisi kumpiga na kumjeruhi mwandishi mwingine, Godfrey Mushi ambaye ni mwakilishi wa gazeti la Nipashe mkoani Iringa. Mwandishi wa tatu ambaye hadi tunapoandika taarifa hiyo yumo katika mpango wa ‘kushughulikiwa na polisi’ ni Francis Godwin ambaye ni mwandishi wa habari wa kujitegemea.[/FONT]

    [FONT=&amp]7. [/FONT][FONT=&amp] Vitendo vya aina hii havivumiliki na havipaswi kuachwa kuendelea kwani ni hatari kwa ustawi wa demokrasia na uhuru wa habari nchini. Hatuwezi kuendelea katika mazingira ambayo polisi wanageuka kuwa chombo cha mauaji ya raia badala ya kuwa walinzi wa raia.[/FONT]

    [FONT=&amp]8. [/FONT][FONT=&amp] Kwa maana hiyo, mbali na uchunguzi ambao utafanywa na polisi, tunatoa wito kwa Serikali kuunda chombo huru, ambacho kitabaini ukweli, na matokeo yake yatangazwe kwa umma, huku wahusika wa aibu hiyo wakichukuliwa hatua za kisheria. Tunasema hivyo, tukifahamu kwamba tayari kuna jitihada za kuficha ukweli na kueneza propaganda za uongo kuhusu tukio zima.[/FONT]

    [FONT=&amp]9. [/FONT][FONT=&amp] Mwenendo wa aina hii wa chombo cha dola kuamua kutumia silaha kuua na baadaye kupanga mbinu chafu za kuficha ukweli ni hatari kwa Taifa, na unaiweka demokraisia ya nchi yetu njia panda, huku tukielekea katika hatari ya Taifa kutumbukia katika uovu.[/FONT]


    [FONT=&amp]IMETOLEWA NA:[/FONT]

    [FONT=&amp]NEVILLE MEENA,[/FONT]
    [FONT=&amp]KATIBU MKUU – JUKWAA LA WAHARIRI TANZANIA (TEF)[/FONT]
    [FONT=&amp]SEPTEMBA 3, 2012[/FONT]
     
  2. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Pamoja na hayo lakini mgomo wao haufuti kifo cha mwandish
     
  3. morenja

    morenja JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 2,163
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    polisi wasipo andikwa sindio wataua zaidi ??
     
  4. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Umesema kweli Morenja, tungegoma kuandika habari zozote nzuri za polisi isipokuwa zile za maovu yao
     
  5. W

    Wimana JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 2,453
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 145
    Wahariri wa Daily News, Habari, Leo na Uhuru nao walikuwamo kwenye hicho kikao? Walikubaliana na maazimio?
    Wenzenu Polisi ndio watafurahia ili watu wauawe na kupotezwa kimya kimya! Afadhali wangegomea habari za CCM.
     
  6. m

    mabadilikosasa JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2012
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 379
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kugomea habari za polisi haitoshi.....lazima waua wachukuliwe hatua....kuna haja ya kupeleka serikali mahakamani
     
  7. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #7
    Sep 3, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Wapo watakaobeza, lakini kiukweli, It's a very good starting point! watakaobeza ni wale wasiojua badon umuhimu wa media!
     
  8. K

    Kibagata JF-Expert Member

    #8
    Sep 3, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 771
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    habari mbaya za police ziandikwe. najua polisi hawana habari nzuri hata kidogo.
     
  9. m

    mabadilikosasa JF-Expert Member

    #9
    Sep 3, 2012
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 379
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    waandike tu uovu wa police pale wanaposhiki ujambazi, na mauaji
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,856
    Likes Received: 9,407
    Trophy Points: 280
    Wagomee pia kuandika chochote dhidi ya hii Serikali magamba na magamba yao hadi haki itakapotendeka dhidi ya mauaji ya Mwangosi.
     
  11. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #11
    Sep 3, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hayo magazeti hakuna anaye yanunua siku hizi sbb kila mtu siku hizi anajua habari zake ni za uongo na za kuitetea serikali iliyoshindwa! Mimi toka limefungiwa mwanahalisi nasoma makala za nyuma za mwanahalisi.
     
  12. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #12
    Sep 3, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hiyo haitasaidia cha msingi ni waandikwe maovu yote wanayofanya na wasioneshe habari yoyote inayomhusu JK
     
  13. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #13
    Sep 3, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Polisi wakiua ni lazima waandikwe. Hawataandika habari za kama wiki ya nenda kwa usalama na shughuli nyingine za kipolisi kama mafunzo, semina nk.
     
  14. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #14
    Sep 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135

    Yaani kikao chao chote wameona hivi tu ? wasipo andika na wao si ndio wanafurahi kwa mambo yatakuwa yanaenda kimya kimya na watu hawajui, nadhani wangetafuta njia nyingine, kwa hii itazidi kuwaumiza wananchi kuliko polisi yenyewe
     
  15. W

    Wimana JF-Expert Member

    #15
    Sep 3, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 2,453
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 145
    Nadhani wewe si mwanadamu bali mzimu uliojitokeza JF kutimiza matakwa ya bosi wake Shetani.
     
  16. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #16
    Sep 3, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,444
    Likes Received: 582
    Trophy Points: 280
    Ok ila ni adhabu ndogo sana. I hope kwa kuwa evidence zipo jipangeni fanyeni consultation na vyombo vyombo vya kisheria halafu muone ni namna gani mtajipanga kufungua kesi mahakamani. Ninaamini wapo wanasheria ambao wako kijamii zaaidi na watawasaidia kesi kwa gharama nafuu. Wasilianeni na Legal and Human Rights Centre watawapa ushauri.
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Sep 3, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hili tamko linawahusisha hata wahariri wa magazeti ya Uhuru, Mzalendo, Bahari leo na Daily News?
     
  18. Tanzania Mpya

    Tanzania Mpya JF-Expert Member

    #18
    Sep 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Zinazosusiwa kuandikwa ni habari ambazo polisi wanazitoa wao kwa vyombo vya habari na sio habari wanazotoa watu wengine dhidi ya polisi kama vile malalamiko, n.k.
     
  19. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #19
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Samahani sana ndugu zangu, mbona taarifa hii sijaona hapo waliposema kuwa wanagoma kuandika habari za polisi?
    Nifafanulieni waungwana.
     
  20. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #20
    Sep 3, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,569
    Likes Received: 1,197
    Trophy Points: 280
    :A S-heart-2::rip::A S-rose:
     
Loading...