Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

John Malecela alithubutu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crucifix, Dec 1, 2011.

  1. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mzee Malecela kipindi akiwa waziri mkuu na makamu wa kwanza wa rais alithubutu kutuletea serikali ta Tanganyika akishirikiana na wabunge 55 miongoni mwao Njelu Kasaka na Philip Marmo. Isingekuwa kuingiliwa kati na Mwalimu Nyerere, Malecela angeweza!
     
  2. Pathfinder

    Pathfinder Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 15
    Alikuwa anataka Uraisi tu, hakuwa na lolote....
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka sana jopo lile machachari na kama unafikiri wamelala basi usijilaumu vidonda miguu yote!!! Usimsahau naye mpiganaji wa kimtindo, Mch Mtikila.

     
  4. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,167
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    kama kweli ilikuwa ni ajenda yake mbona baada ya mwalimu kuingilia kati amekaa kimya hadi leo,?? mpiganaji kamili angetoka ccm na kuanzisha chama au kujiunga na chama chenye sera ya serikali tatu, ila alipowaza uwazi mkuu na umakamu wa raisi na mafao baada ya kustaafu akanywea!!
     
  5. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    lakini pamoja na kutaka urais si angeturudishia Tanganyika yetu?
     
  6. D

    DONALD MGANGA Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani Tangayika ipo na itaendelea kuwepo na hivi karibuni itakuwa na miaka 50. Hiyo si Tanzania bara ila ni Tangayika - so hakuna mtu yoyote anaweza kuileta sasa hivi sababu ipo! Tukitaka kujua haipo basi tuangalie jinsi vongozi watakavyo ingia uwanja wa Taifa siku hiyo. PM akiingia kama mtu wa pili kutoka mwisho basi Tangayika Ipo akiingia mtu wa tatu toka mwisho na kuendelea basi tutakuwa tunasherehekea nchi ambayo haipo!
     
  7. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    kiprotokali, Pinda yuko chini ya Sharif Hamad!
     
  8. d

    dotto JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Fafanua mkuu au umechanganya mambo.
     
  9. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mkuu, Tanganyika kama 'piece of land' ipo; bali Tanganyika kama 'state' haipo!
     
  10. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Pia alikuwa na hawara (sasa mke) mwenye kutambua haki na ukweli!

    Zanzibar ipo, Tanganyika iko wapi?
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Pia alikuwa na hawara (sasa mke) mwenye kutambua haki na ukweli!

    Zanzibar ipo, Tanganyika iko wapi?
     
  12. y

    yaya JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, samahani kwa kukuambia kwamba hapo umechemsha. Viongozi wakuu wa nchi ki-protokali ni Rais wa JMTZ, Makamu wa Rais, na baada ya hapo anafuata Waziri Mkuu. Zile za kuwaingiza Rais wa Zanzibar na makamu wake ni fake protocol yenye lengo la kutowaudhi wazenji. Ndiyo maana hata ktk baraza la mawaziri Rais wa Zanzibar ni mjumbe (waziri asiye na wizara maalum). Makamu wote wawili wa Mhe. Rais wa Zanzibar au Waziri kiongozi wote hao hawamo katika baraza la mawaziri, ambalo ndicho kikao kikuu kuliko vyote cha kumshauri Mhe. Rais juu ya mambo yote yanayohusu utekelezaji wa madaraka yake kwa mujibu wa Katiba (ang. ibara ya 54 ya Katiba ya JMTZ).
     
  13. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mkuu! Yawezekana uko sahihi kinadharia lakini uko mbali kabisa na hali halisi. Tukio la kwanza kuwakutanisha viongozi wote wa juu kitaifa ilikuwa ni msiba wa ajali ya meli kule Zanzibar. Itifaki iliyozingatiwa ilikuwa hivi
    1. Rais wa Muungano
    2. Makamu wa rais (muungano)
    3. Rais wa Zanzibar
    4. Makamu wa kwanza wa rais wa Zanzibar
    5. Makamu wa pili wa rais wa Zanzibar
    6. Waziri mkuu (muungano)

    Tukio linalofuatia wiki ijayo ni sherehe za uhuru, utajiridhisha na hiki nilichokiona Zanzibar. Lakini naungana na wewe kuwa protokali sio mamlaka ndio maana rais znz anakuwa mjumbe tu asiye na wizara maalum katika baraza la mawaziri, lakini anakaa kando ya rais wa muungano. Utakubaliana nami kuwa aliye juu kiprotokali ana ushawishi zaidi kwa mkuu?
     
  14. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuna uwezekano wale wabunge wa zamani wana G-55 leo hii wakaonekana wamezeeka kinamna fulani hivi ila naweza nikakuhakikishia kwamba yale mawazo waliokua wakiyasimamia ndio kwaaanza yanachipuka miongoni mwa jamii yetu. Time will tell on Tanganyika rejuvination for once!
     
  15. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    John Cigwiyemisi Malechela ni Mtanganyika halisi!
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280

    kweli alithubutu!
     
  17. I

    Idodi Member

    #17
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    New Tanganyika is coming soon. It might be in the next general erection. It's our time kuthubutu.
     
  18. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #18
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    "General election"
     
  19. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #19
    Dec 2, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sahihisha ndugu.
     
  20. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #20
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Endapo katiba italazimishwa kwa ajiri tu ya kufanikisha Project Membe basi kindumbwendumbwe cha TANGANYIKA kurudi kwa kasi na nguvu kubwa ajabu nchini. Mar that point.
     
Loading...