Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Joah makini vs Fid.Q

Discussion in 'Entertainment' started by Yona Edson, Dec 15, 2011.

  1. Yona Edson

    Yona Edson JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 1,545
    Likes Received: 529
    Trophy Points: 280
    Nani mkali hapo
     
  2. Mwandwanga

    Mwandwanga JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 2,452
    Likes Received: 411
    Trophy Points: 180
    Ngosha the don!
     
  3. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Fid is a real MC

    Jamaa anaongea vitu vya msingi na sio mpenda misifa, the dude is humble and down to earth.


    Huyo mwingine bishoo, copying Jigga kila kitu hata kutembea kwenye stage, the dude is not real, na kitu nyingine ni kuwa kwenye nyimbo zake anasifia na ku glorify bangi na cocain.........he's fukcin gabbage to me.
     
  4. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,712
    Trophy Points: 280
    True dat. Kajamaa is jigga wannabe!

    Ngosha anajitaidi.
     
  5. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ngosha yupo juu sana. Sikiliza album zake, Vina Mwanzo, Kati na Mwisho & Propaganda - ametema sense ya kutosha. Jana kadrop single mpya na video yake, Ielewe Mitaa, album mpya yaja, KitaaOlojia.

    Nikumbushe album ya Joh Makini inaitwaje? Nigga he is so lame, trynna copy Jay Z all the way, take a seat son ~> __/
     
  6. b

    baluhya M. Member

    #6
    Dec 24, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wote wakali.
     
  7. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    fid mkali sana. fid ni next level
     
  8. Lonestriker

    Lonestriker JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 639
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wanalilia jina mfalme na wote wako chini ya mfalme...nway,wote wakali ingawa pia wote wameishiwa mistari ya msingi.
    Fid anaweza kuonekana mkali kwa mtu asiye msomaji wa vitabu kwa sababu mistari yake mingi ni repetition ya misemo,semi na methali zilizo kwenye vitabu,anachofanya ni kuunganisha,kwa upande mwingine Joh nae amezidisha kuiga hasa kwenye nyimbo zake za hivi karibuni.Hata hivyo kwenye content na delivery,Joh tops.
    If am forced to ch√łose I won't hesitate to go for the old Joh Makini yule wa lines kali kama kwenye Hao,Mfalme na Stimu zimelipiwa.
     
  9. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,026
    Trophy Points: 280
    fid q ni noma. hata akiwa jukwaani anatisha. mistali ya fid ni mizito kulinganisha na mistali ya joh. fid anazungumzia jamii lakini joh mistali yake ni ya kujisifia mwenyewe, mfano anajiita yeye ni mwamba wa kaskazini wakati kaskazini kuna miamba kibao kama JCB. fid ana pumzi kuzidi joh. show za joh akiwa jukwaani unaskia "twende..twende..twendee..siwaskii..dj zima mziki" hapo pumzi zinakuwa zimemuishia. lakini fid anakamua mwanzo mwisho kwa beat tu.safi sana fid. Mia
     
  10. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    mwamba wa kaskazini mkali zaidi ya fareed kubanza.
     
  11. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #11
    Dec 24, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    wote macho.ko tu!
     
  12. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    joh makini anaandikiwa.....
    fid anaandika mwenyewe....

    haya judge!
     
  13. A-town

    A-town JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Mwisho wa wote ni Roma mkatoliki anawachana watu wote bila kujali chocho
     
  14. L

    Leo Tyger Member

    #14
    Dec 24, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fid ni zaid ya joh
     
  15. d

    denim kagaika JF-Expert Member

    #15
    Dec 24, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Fid Mkali sana ukisikiliza ngoma ya Proffessional + video yake utakubali yule jamaa anajua,massive hits!!Ngosha...
     
  16. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #16
    Dec 24, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Fid Q ni professional...
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Dec 24, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ulitaka amsifie jcb au kina knucle 2 knucle? Kila ,msanii ana fleva yake
     
  18. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #18
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hao mabwana wote ni "wakali", na kwasasa ni kama mafahali wawili wasiopikika, kila mtu anakitaka "kiti". Tatizo lao kubwa wote wanaimba kitu wasichokiamini, matokeo yake ni hawana hadhi sana mbele ya wafuatiliaji wa "real hiphop" Kwanza wote wanalegeza sana, hawakazi kama ilipokuwa pale mwanzo mfano, msikilize Fid Q wa kipindi kile yupo na "heartfull Dodgerz" ie (wakina mapacha, Big 4 the geez, spado J, J murder na Sqeezer) huwezi kumlinganisha na Fid wa saiv. Joh makini wa saiv huwezi kumlinganisha na Joh makini wakipindi kile cha "hawapendi", "hao" kipindi hicho anatolewa na Prof Ludigo. Kuthibitisha hilo, Fid Q alimkana mwanae wa toka enzi za utoto "Kiraka Rado".... hili lilinithibitishia u-blazameni wa Fid kwa kiasi kikubwa sana, Kwenye Track ya "hao" Joh Makini aliziponda sana Tuzo za kill, na baadae alikataa hata kushirikishwa kwenye hizo tuzo ila baadae kuthibitisha kuwa alikuwa hajui anachopigania na wala alikuwa hajui anapigana na nani akageuka kuwa mpiga debe wa hizo tuzo tena hadi kushiriki kwenye ule wimbo mbovu wa "kill all star 2010". Hoja kuu ya utetezi marazote imekuwa eti wasanii wetu ni njaa, hiyo kweli! Lakini huwezi kujiita mwanaharakati wakati hujazijua changamoto za hizo harakati zako, kwahyo hapo ni bora anyejitambulisha kama yeye ni **** toka mwanzo na akabaki na ufala wake hivyohivyo, kuliko hawa wanafiki. Wote (Fid na Joh) wanataka tuwatambue kama ma-legend wa hiphop ya bongo, wakati hawana mpango unaofahamika wa kuacha legacy yoyote. Wameingia kwenye game wamakuta "hiphop haiuzi" ndio msemo unaokandamiza kazi zao, na wao wamejiunga kwenye huo wimbo eti kwa kususia kutoa album au kuzisambaza wao wenyewe kitu ambacho hakijaonyesha ukombozi kwa wadogo zao, sawa basi wao wameshindwa kuanzisha harakati hizo za kimapinduzi ya soko lakini je wametoa support gani kwa wanaofanya hizo harakati mfano wa Sugu (au hata Kala Pina aliwahi kujaribu), si Joh wa Fid waliowahi kuunga mkono hizo harakati za hao watu kwa wazi wazi, wanogopa watabaniwa na watakula wapi..... ndio jibu! Basi hamna mkali hapo ni waganga njaa tu kama "bongofleva" wengine. Ok msije mkaniambia natoka nje ya mada, lakini ni bora tufafanue vitu kwa undani japo kidogo katika kuonye kitu bora zaidi kuliko kushabikia kishabiki kila kitu unacholetewa. Kwa kurudi kwenye swali, umezungumzia ukali katika maeneo ya "style", "lyrics" na "ryhmes". Kwa sababu hawa ni watu ambao wametokea kwenye upenzi wa ndani sana wa hiphop, hivyo vitu wote wanavyo japo Fid ana-added advantage sababu ni anasoma sana vitabu hivyo mara zote anaonekana kumzidi Joh. Papo hapo Joh anakitu "elimu ya mtaa" ambayo ni kitu muhimu sana kwenye hiphop, ndio maana mistari ya Joh inagusa sana watu wa mtaa, pia binafsi Joh amekuwa ananikuna sana coz marazingine amekuwa sio muoga kuuchana mfumo husika anaoona haujakaa poa ie "wasomi bado watumwa kwa wanasiasa....."track ya karibu tena kwenye show za joh". Lakini ili kuutendea haki huu mjadala nadhani tungeangalia pia wanavyomeet "5 mic" kama element kuu za hiphop, wote wanapwaya sababu kuna makosa mengi yanatokana na mfumo wetu wa kimuziki, hivyo nyimbo zao zinakosa element za "dj", "graffit" na "black dancing" Mwisho nimalizie tu kuwa hawa majaa kwangu hamna mkali ni wa kawaida sana ukiingia kwenye content ya track zao, wanaimba vitu vyepesi sana, nadhani nimeathirika na kusikiliza watu kama wakina; "Hashimu Dodo (Bongo psychological)", "Salu-T", "Kwanza unit (Zavara na wenzake)", "Magazijuto", "Himamu Abas (underground souls)" "Kurasa", "A-bass", "Solo thang"...... hii kwa bongo tu, sasa ukisikiliza watu wa mtoni kama "Gangstarr (Guru), Rakim, Jeru, Nas, Rza na Gza, Pharaoh, Roots, Blackstar, Canbus nk nk nk..." kwa sasa kuna vijana wanatoka kwa "Duke", One, Stereo, Mpita, Nick Mbishi. Mtaa bado una azina kubwa sana, wanaosema hiphop ime/inakufa inabidi wajikaze sana!
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
  20. s

    saleh sule Member

    #20
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fid q mkali zaid
     
Loading...