Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK: Tanzania plans to move capital to Dodoma in five years

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Alpha, Jul 14, 2010.

  1. A

    Alpha JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Here we go again :lying:

    LOL! and of course he knows he will be gone by then

    Tanzania plans to move capital to Dodoma in five years
    15:48, July 14, 2010

    Tanzanian President Jakaya Kikwete has promised that the government will shift to Dodoma within the next five years upon his re-election.

    Addressing a rally on Monday in Dodoma, the designated capital of the east African country, Kikwete outlined several projects expected to be executed upon his re-election, which include construction of a new State House and an international airport by 2015, the local media reported on Tuesday.

    The Tanzanian president said that the ruling Revolutionary Party of Tanzania Chama Cha Mapinduzi (CCM) looks forward to ensuring that construction of the University of Dodoma is completed in the next five years.

    He said that upon completion, the university will have capacity to take in a total of 40,000 students. At the moment the university has 15,000 students.

    He also said that by 2015 all regions will be connected by tarmac roads.

    In 1973, plans were made to move the Tanzania capital to Dodoma from Dar es Salaam. Tanzania's National Assembly moved there in February 1996, but many government offices remain in Dar es Salaam.

    As the only CCM presidential candidate for Tanzania, Kikwete is expected to win his second presidential term.

    On Late Sunday, the CCM National Congress chose former Zanzibar Chief minister Mohamed Gharib Bilal as the running mate for Tanzanian President Jakaya Kikwete in the general elections on Oct. 31.



    Tanzania plans to move capital to Dodoma in five years - People's Daily Online
     
  2. M

    MJM JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Kuhamia Dodoma in five years! Hivi hawa....Hatudanganyiki!!!!!!!
     
  3. doup

    doup JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usubiri tuone; tulishazoea DSM
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Huu mpango uende na kutengeneza barabara zote toka mikoani zinazoingia Dodoma ziwe za njia mbili
     
  5. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Inwezekana lakini pia haiwezekani:mad:
     
  6. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Itakuwa jambo jema sana akianza JK na Ikulu yake kuhamia Dodoma. Wengine watafuata kwa ari zaidi na kasi zaidi. Tena Ikulu ikihamia Dodoma kupunguza gharama, napendekeza lile jengo la Ikulu pale Magogoni liwe ni 'museum' na kama Rais atataka kuja Dar kwa shughuli yoyote ya kikazi afikie nyumbani kwake ama itafutwe nyumba hapa jijini iwe 'state lodge' ya Rais kufikia kama ambavyo anafanya akienda mikoani.
     
  7. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    same same same stories...
     
  8. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kwanini haikua miaka 5 iliyopita?...
    Mkuu... Kama unauthubutu hamia wewe kwanza..wengine watafuata tuu..
    Uongozi mifano..tunakusubiri uonyeshe njia ndani ya hii miaka 5 iliyobaki
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Jul 14, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Eeeeeeeh!... leo ndio wametusikia.
     
  10. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    nakumbuka Mkapa alitoa kauli kama hii

    yeye alienda mbali kwa kusema miezi kama sio wiki tatu za mwanzo z utawala wake atafanyia kazi dodoma , mpaka anaondoka madarakani hakuna kilichofanyika

    Hizi kauli sisi watawaliwa tumeshazizoea, na huyu jamaa ataondoka madarakani bila serekali kuhamia huko Dodoma, muda ndo utahukumu hiyo kauli yake
     
  11. J

    JokaKuu Platinum Member

    #11
    Jul 14, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,779
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    ..anafikiri baada ya miaka 5 watu watakuwa wamesahau kwasababu atakuwa ameshastaafu.
     
  12. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Njia pekee ya kuhamia Dodoma ni kwa kuendeleza mji huo kufikia walafu hadhi ya kua mji mkuu. Kikwazo kikubw a cha kuto kuhamia Dodoma ni viongozi wakuu wa serikali kuto kutaka kuhamisha wao na familia yao kwenye mji kama Dodoma. Bunge liliweza kuhamishia huko kwa sababu wabunge walijua haita walazimu wao kuishi huko
     
  13. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Na ule upepo mwanana wa bahari ya Hindi wamwachie nani? haya ni maneno ya wakati wa uchaguzi, ukiisha kila kitu kwa heri. wangetamka wataalamu maneno haya ningeamini maana nijuavyo kuna vitu vingi DOM haviko inplace kufanya serikali ihamie DOM within five years labda tuhamishie rasilimali zote huko.
     
  14. m

    mjukuu2009 Member

    #14
    Jul 14, 2010
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :doh:Awawezi kuhamia Dodoma kwani Dodoma akuna
    1.Bilcanus
    2.Jol Club
    3.Deal za udanganyifu
    4.Nani ata waona
    5.Watoto wazuri
    6.Magazeti
    7.Cinema
    8.Makanisa/Misikiti ya kufanya kampeni
    9.N.k
     
  15. Mathias

    Mathias Senior Member

    #15
    Jul 14, 2010
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hili halitowezekana
    Na mheshimiwa JK analijua fika kuwa aliwezekani ila kuwafurahisha wana Dodoma they keep on saying watahamia Dodoma. Kwa hali ilivyo sioni kama kuna ulazima wa serikali kwenda Dodoma, kama office zote zipo Dar isipokuwa tu Bunge na Ofisi ya waziri mkuu (mtoto wa mkulima) japo na yeye pia mda mwingi anakuwa Dar.
    Swali nalojiuliza ni kuwa wakihamia Dodoma, Mtwara, ata Kigoma kutakuwa na tofauti gani ya kiutendaji serikalini? Tutegemee nini kutoka Dodoma tofauti na hali ya hivi sasa? Binafsi sioni kama kuna jipya whether they operate from Dodoma or Dar. Kwa dunia ya hivi sasa ambapo kila kitu kinaenda kwa mtandao, sidhani kama ni busara kuendeleza mawazo ya zamani kuwa lazima serikali iwe Dodoma pale ili iwe rahisi kufikika na wananchi. Kwa mtazamo wangu aya ni mawazo ya kizamani na hayafanyi kazi katika dunia ya leo, hivi sasa tunalazimika kuweka kila taarifa katika mtandao na mwananchi sehemu yoyote ile alipo anaweza kuwa na access ni hiyo taarifa kwa mda wowote. Cha muhimu hapa ni jinsi gani wananchi wanawezeshwa kuishi katika dunia ya leo, badala ya hizi pesa kuwahamishia waheshimiwa Dodoma na kuwaweka hoteli kwa miezi ya mwanzo, nafikiri tungetumia ilo fungu kuhakikisha huduma za mtandao zinawezekana kwa kila mwananchi. Mifano ipo hai na mfano wa karibu ni hapo Rwanda, wameliona hili na hawataki kuwa watazamaji wanachukua hatua sasa. Sie tutabaki na mawazo ya zamani tuhamie Dodoma na huku hatuami.
     
  16. J

    JokaKuu Platinum Member

    #16
    Jul 14, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,779
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    ..binafsi ukiniambia nikaishi Dodoma leo hii sikubali. kwa msingi huo sioni sababu ya kuwalazimisha viongozi kuhamia huko.

    ..huu mji uachwe ukue wenyewe kwa kutegemea nguvu na ushawishi wake ktk uchumi na biashara.

    ..kama wana nia ya kuuinua kwa kutumia rasilimali za taifa basi wapeleke taasisi cha elimu ya juu, teknolojia, na utafiti. baada ya hapo mji na wenyeji wake wanaweza kustawi kwa kutegemea taasisi hizo.
     
  17. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Again,

    Tatizo letu tunafanya vitu top down badala ya bottom up.
     
  18. J

    JokaKuu Platinum Member

    #18
    Jul 14, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,779
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    Kiranga,

    ..nimefikiria kidogo nikaona kwamba hata kwa top down approach wanaweza kuhamia Dodoma. labda viongozi wetu hawana nia or they just have no idea of what they want.

    ..sina uhakika, lakini nadhani Washington-DC ilijengwa kwa mtindo wa top down. pia washington-DC siyo jiji la kibiashara, kiviwanda,... kama New York,Chicago, etc etc.

    ..nadhani huu mji una basic infrastructures za kuweza ku-host serikali kuu.

    ..viongozi wakihamia huko wengine kama, mabalozi, wafanyabiashara, wamachinga, machangudoa, etc etc watafuatia.
     
  19. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2010
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    In five years JK? when your time is over!!. Why should Tanzania spend all that money for?. JK please focus on development
     
  20. Sufa

    Sufa Member

    #20
    Jul 14, 2010
    Joined: Nov 26, 2006
    Messages: 29
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Ofisi ya rais sasa inafanywa makao ya kauli hewa, laptop kila mwalimu nchini, komputa kila sekondari listi ni ndefu...nafikiri kampeni zimeanza lakini angalau watuheshimu walengwa wa kauli hizi.
     
Loading...