Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK kufanya mahojiano na watoto.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by 911, Nov 12, 2009.

  1. 911

    911 JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 660
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Wakati kukiwa na mambo lukuki ambayo wananchi wangependa mh.Rais ayatolee tamko,yeye ameamua 'kupambana' na watoto 14...Ok,swali langu ni kuwa hivi hivyo vituo vya redio na televisheni vitakavyoonesha 'komedi' hiyo vinalipwa?Na nani?I mean kutoka fungu lipi?Yule dogo aliyemuulizaga Eddo kuhusu vijana kuwa taifa la kesho...nilisikia aliandamwa kweli na UwT,nadhani hawa watakuja na hoja soft soft.
    Kutoka katika gazeti la Mwananchi;
    Na Sadick Mtulya

    BAADA ya kufanya mazungumzo na wananchi kwa njia ya redio na televisheni, Rais Jakaya Kikwete sasa atasikiliza hoja na maswali kutoka kwa watoto.

    Shirika la Umoja wa Mataifa la Elimu na Watoto (Unicef), ambalo limeendaa mpango huo, limesema hiyo ni sehemu ya uhamasishaji nauungaji mkono wa kupitishwa kwa sheria mpya ya watoto nchini.

    Sheria hiyo imepitishwa hivi karibuni bungeni na Rais Kikwete anasubiriwa kuisaini ili ianze rasmi kutumika

    Kikwete, ambaye alizungumza na taifa kwa mara ya mwisho Septemba 9 mwaka huu alipozungumza na wananchi kwa dakika 90, atapambanana watoto 14 watakaokuwa wamechaguliwa kutoka mikoa saba ya Tanzania Bara na Zanzibar.

    Kwa mujibu wa Unicef, katika mpango huo wa aina yake utakaofanywa katika kipindi ambacho dunia inaadhimisha miaka 20 ya kuanzishwa kwa sheria ya mtoto, Rais ataulizwa na kujadilina na watoto wenye umri kati ya miaka 10 na 18 tu.

    Shirika hilo limefafanua kwamba mpango huo ni wenye lengo la kuwapa matarajio watoto katika jitihada zao za kuboresha maisha na haki zao za msingi katika mabadiliko ya maendeleo ya dunia.

    "Watoto wenye umri kati ya miaka 10 hadi 18 wakiwakilishwa na wenzao 14 kutoka mikoa saba ya Tanzania Bara na Zanzibar watatumiaaina mpya ya kuwasiliana na Rais Kikwete kwa kusikiliza hoja zao, kwa kujibu maswali yao, kusikiliza ushauri wao na kupata maoni juu ya mambo yanayohusu mustakabali wa nchi yetu, serikali yetu na maendeleo yetu," inaeleza taarifa ya Unicef, tawi la Tanzania.

    "Mazungumzo hayo yatafanyika mwishoni mwa mwezi Novemba mara baada ya kukamilika kwa mazungumzo baina ya UNICEF na vyombo vya habari vitakavyorusha matangazo hayo moja kwa moja kupitia televisheni na redio."

    Kwa mujibu wa taarifa hiyo, watoto hao watazungumza moja kwa moja kupitia vituo vya redio na televisheni vya Shirika la Utangazaji (TBC) na vyombo vingine vya utangazaji nchini.

    Taarifa hiyo inafafanua kwamba "mbali na TBC, televisheni nyingine za ITV, Channel Ten na Star Tv zinatarajiwa kuonyesha mazungumzo hayo."

    Taarifa hiyo imevitaja vituo vitakavyotangaza moja kwa moja mazungumzo hayo kuwa ni TBC-Taifa, Radio One, Radio Clouds na Radio Free Afrika.

    Kipindi hicho kitakachorushwa kwa dakika 30 kitafanyika baada ya watoto hao kuchujwa kutoka Zanzibar na katika mikoa ya Arusha, Dar es Salaam, Dodoma, Mtwara, Mbeya na Mwanza.

    Uchujaji wa watoto hao utafanyika katika tarehe tofauti kuanzia Novemba 10 hadi 19 mwaka huu kupitia vituo vya kulelea watoto.

    Katika mkoa wa Mwanza kituo cha Mwanza Children Fund (Mwachif) kitafanya uchujaji huo Novemba 10 na 11, katika mikoa ya Arusha ni kituo cha World Vision Tanzania na Dar es Salaam kituo cha DogoDogo Centre vyote Novemba 12 na 13.

    Mkoa wa Lindi ni kituo cha Save the Children na Dodoma ni kituo cha World Vision Tanzania vyote Novemba 14 na 15 na mkoa wa Mbeya ni kituo cha Kiwohede Novemba 17 na 18.
     
  2. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2009
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Asee, kwa kweli tuna rais! Matatizo mengi tuliyonayo yanamshinda kuyatafutua ufumbuzi sasa amehamia kwa watoto! ni ajabu na kweli! Tunaomba Mungu hii miaka 6 iliyobaki iishe haraka angalau tupate mwingine. Nimesema miaka sita kwa sababu akigombea mwakani atapata tena kwa sababu CCM inajulikana sana na vijijini hawajui udhaifu wake. Hata kwenye jiji kama Dar watampa kwa sababu hata kwenye serikali za mitaa wamewapa. tulitegemea angalau dar waonekane wamepevuka lakini zero wanazidiwa na moshi na kigoma.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Nadhani sasa tunakuwa negative bila kuelewa presidency ni zaidi ya jk!!! Ana roles tofauti na hata aipoongea na watoto haimaanishi mda huo atakuwa pale iptl anatengeneza jenereta na mambo kama hayo

    jk ana watendaji na unicef wanafahamu hayo, yeye ni role model

    hivi unakumbuka sept 11 wakati waarabu wanalipua ndege bush alikuwa nursery school?
     
  4. A

    AM_07 Member

    #4
    Nov 12, 2009
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 74
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ila wasije wakawaandalia watoto maswali ya kuiliza maana protocal za bongo noma, wanaweza kuandaliwa hata cha kuongea na kuvaliswa zile nguo zenye rangi ya kifisadi, bongo siasa hadi altare
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    More likely mazee maana inaonekana hivyo ni vipindi na vina themes tofauti so no matter what you wish, tegemea premeditated stuffs
     
  6. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Baada ya mahojiano na watoto, ungependa ahojiwe na akina nani wengine?

    Note: JK amekuwa akikwepa midahalo kwa bidii sana.
     
  7. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2009
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyo JK akimalizana na watoto aje hapa JF kujibu hoja zinazomhusu
     
  8. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #8
    Nov 13, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tatizo sio kuongea na watoto hilo sio swala baya,lakini sasa serikali na chama cha Mafisadi CCM wanaiyumbisha wakati serikali inalipiga chenga bunge kuhusu swala la Richmund,aibu za kikao kamati ya Mh.Mwinyi na rais JK A.k Rostam Aziz yuko kimya tuna tunashindwa kumuelewa sasa ni wakati wa yeye kuwakusanya maprofesa kutoka kati vyuo vikuu au kuongea na wanachuo kutoka vyuo vikuu huko atapata ushauri wa papo kwa hapo(Ana kwa ana)MUNGU IBARIKI TANZANIA
     
  9. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani, hii ni aibu. Kwa mawezo yangu angepaswa afanye maojiono na wasomi katika fani zote ili angalau waweze kumshauri la kufanya ili kuinusuru nchi katika janga la ufisadi na mambo mengine yanayo fanana na hayo na si kwenda kuojiana na watoto.
    Kama anataka kufahamu matatizo ya watoto, ingekuwa busara kuzungumza na wazazi wao, na kwa upande wa wanafunzi azungumze na waalimu, na kwa upande wa hospitali azungumze na madaktari na wahudumu wengine wa hospitali, na kwenye taasisi nyingine zinazotoa huduma za kijamii, basi azungumze na wahusika.
    Huku kuzungumza na watoto sijui anatafuta nini kwa watoto. atabakia kuwapa pipi na kuwafunga kamba za viatu.
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    tunachahua rais mkwere unategemea nini
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ukimwambia awekwe midahalo na akina lipumba anakimbia anajifanya anakwenda marekani mara jamaica ,ila mijadala na watoto weeeee wa kwanza..hahaaaaaa
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    Mhhhhhhhhh.
     
  13. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    hiyo burudani jamani kwa wenye muda wa kuitizama kwenye tv
    watoto wameandaliwa na kuchujwa mpaka wakafika 14, inawezekana wamechaguliwa wenye ubongo wa ku kremisha maswali sasa wanajinoa, na raisi nae anapitia pitia majibu...kama mchezo wa kuigiza yaani

    wastage of time...
     
  14. Robweme

    Robweme Senior Member

    #14
    Nov 14, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    "Mwache aongee na watoto kwani yale mengine mazito si yamekataa kutatuliwa na yanapigwa na danadana,Richmond,Ticts,Reli nk.Sasa sahizi yake ni watoto sisi watu wazima tunamboa kila wakati richmond richmond mpeni watoto tena watoto ni wa kuchaguliwa na kujulikana wametoka familia gani, na kwa nani?ambapo maswali mazuurii na majibu yake yatakuwa tayari yameandaliwa ili kufurahisha ze comedy kwenye TV na radio
     
  15. M

    Matumaini Member

    #15
    Nov 14, 2009
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Heshima mbele!
    Mawazo yangu ni kwamba kwanza napata hisia kua raisi wetu 'anatumiwa' na hawa UNICEF. Habari ilivyokaa inaonyesha mwenye haja ya kutimiza jambo hapa ni UNICEF ambao kwao watoto na haki zao ndio sehemu yao ya kazi na katika kutimiza programu zao wameona raisi ndio akamilishe lengo kwa kuwa na mahojiano na watoto.

    Pia nawaza jinsi watoto hao watakavyochaguliwa. Je vigezo vitakua vipi? Kama ni watoto kunyanyaswa, je wa mjini au wa kijijini wapi wananyanyaswa zaidi? Viongozi wa NGos na mashirika mengine yanayohusika na watoto wataweza kukwepa kishawishi cha kupeleka watoto wao for publicity reasons? Nina hisia kwamba siku hiyo tutaona watoto wa mjini (wasio na matatizo sana) kwenye T.V zetu wakiwa wameshaambiwa cha kusema na cha kujibu!

    Kwa kifupi, mheshimiwa raisi, wakati wananchi wanaheshimu mchango wako kama baba na mlezi, taifa linakuhitaji kwenye mambo ya muhimu zaidi. Waziri Mkuu au waziri mwenye dhamana ya mambo ya jamii na watoto angeweza kusimamia hilo.

    Naomba kuwakilisha
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Nov 14, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    It goest without saying... hata ningekuwa mimi, cha maana ni kutimiza agenda yangu kwahiyo wacha UNICEF watumie nafasi iliyopo

    Watoto wa academy, watoto wa vigogo, watoto wa NGOs, watoto wa wenyewe, na sio kajamba nani!!

    Jamani eh!!! Mwacheni aongee na watoto!!
     
  17. O

    Omumura JF-Expert Member

    #17
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Akimaliza mjadala na watoto salva anamwandalia mdahalo na mafisadi wote, baada ya hapo anakuja kwa maalibino wote. Ama kweli Rais tunaye!
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Nov 14, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Hiyo atafanya akitoka safari ya Jamaica, China, Indonesia, Moshi, Mwanza, Malindi, Abuja, India, Kampala, N'twara nk
     
  19. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #19
    Nov 14, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mbona yuko siku nyingi tu! au hujui ID yake.yeye anachangiaga km raia wa kawaida tu...ila hoja zake nyingi ni za kuitetea na kuibeba sisiem na serikali yake.
     
  20. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #20
    Nov 14, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    usanii mtupu
     
Loading...