Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jk huyu ni mpya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mundali, Sep 17, 2010.

  1. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #1
    Sep 17, 2010
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni takribani miaka mitano sasa tangu tumpate kiongozi mpya ndugu Jakaya Mrisho Kikwete. Katika mchakato waa uchaguzi mwaka 2005, alitoa ahadi kemkem kubwa ikiwa ni maisha bora kwa kila mtanzania. Nasikitika kwa sasa ahadi hiyo ni njozi iliyosahaulika. Watanzania napenda niwakumbushe mambo muhimu ambayo pengine wengi wetu tumesahau yaliyojiri katika utawala wake wa miaka mitano.
    1. Akilihutubia bunge kwa mara ya kwanza, akiwa rais wa nchi alisema kwamba atapambana na rushwa bila kificho wala woga, na kwamba si lazima mtu akamatwe na rushwa bali tuhuma tu zingetosha kumuwajibisha.
    2. Alitamka kwamba urais wake hauna ubia.
    3. Aliwahi kutamka kwamba amepokea majina ya wauza madawa ya kulevya wakubwa, na dawa yao iko jikoni.
    4. Pamoja na mambo mengi mazito aliyotamka hili sintolisahau. Akiwa katika mahojiano na radio Ufaransa aliulizwa swali, "kwamba Tanzania ni nchi iliyojaa rasilimali za aina nyingi na utajiri wa kupindukia, lakini kwa nini watanzania ni masikini?" Akajibu, "hata mimi sijui kwanini watanzania ni masikini".
    Jibu lile limenifadhaisha mpaka leo hii. Hivi ni kweli rais wangu hajui ni kwanini mimi ni masikini?
    Ni kwanini basi aliniomba kura aniongoze tuondoe umasikini? Je, mpaka leo hajui kwamba mimi ni masikini? Na kwanini anaomba kura za watu masikini ambao hajui sababu ya umasikini wao?
    Hivi JK anaweza kweli kusimamia anachokiamini? Aweza kutenda anachosema?
    Jamani watanzania wenzangu, na hususani wanaccm, jikomboeni katika utumwa wa kiakili, ukombozi wetu utaletwa na sisi wenyewe. Umasikini, ujinga na maradhi vitaondolewa na sisi wenyewe. Tuikomboe nchi yetu, kiokoeni chama chenu. Kiongozi wenu hajui tutokapo, tulipo na wala tuendapo. Kwa kiingereza hana Vision, Mission, Strategeis. Yupoyupo tu.
    Kama aliletewa sheria ya gharama za uchaguzi akaisaini blindly, kisha kwenye kikao cha NEC akamuuliza Marmo, "hivi sheria hii ndiyo tuliyoipitisha?" Sitashangaa akiletewa mkataba wa kuuza sehemu ya nchi akausaini kwa sherehe kuubwa bila kujua kauza nchi.
    Tusichague rais mbumbumbu!!!!!!!!!!!!!!!!!! Tutajutia uamuzi kwa kuchagua rais mbumbumbu.
     
  2. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ndiyo JK huyu ni mpya! Kwani bado unasikia zile kauli za Tanzania yenye neema inawezekana, Ajilra milioni mbili, na Maisha bora kwa kila Mtanzania?
     
  3. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Jk mpya nani kasema ?ni yuleyule ambaye alitoa ahadi za kumwaga mwaka 2005 kwa mfano alisema kwamba hakuna mtoto wa maskini atakayekosa kusoma kwa kukosa ada ya chuo lkn ni wangapi sasa ambao wamekosa ada na kushindwa kwenda vyuoni na kuishia mitaani.
     
  4. D

    Dopas JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2010
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Asante kwa post. Watanzania wengi ni vichwa vigumu sijui kama wanaelewa kuwa wanahitaji ukombozi!
     
  5. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Msinikumbushe watoto walioachwa kwenye baridi kule Ukraine kama vile sio watoto wa mkulima na mfanyakazi wa Tanzania, kweli Mungu sio wetu sote
     
  6. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jk ni yule yule ,ila upeo wake umefika kikomo. Ukutaka kujua hilo sikiliza hotuba zake anavyo jitapa ktk kutekeleza ilani ya ccm. Anawashanga mnao hoji utendaji wake maana kwake yeye amefanya makubwa. Shida ni kwamba alipata 80% ya kula kwa watanzania kutokujua uwezo wake na kuamini maneno yake, hadi ilifikia hata prof baregu kuandika makala za tumaini lilo lejea. Sasa tunajua uwezo wake akili ku mkichwa.
     
  7. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2010
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Uwezo wa huyu mtu ni mdogo sana, hivi kuna mtu amewahi kushuhudia akifanyiwa interview na watu kama shaka tsali wa vio? Nikikumbuka ile siku naharibu kabisa mudi yangu maskini.
     
  8. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2010
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 587
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    Sheikh ni yule yule kabadili kanzu na kuvaa mpya tu!!!!!!!!:mad2:
     
  9. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Watanzania wana akili sana tofauti na mnavyodhani... only that waTanzania hawako tayari kucheza mchezo wa sadaka lau!!!

    Give them reliable alternative and you will see!!! Kwa upuuzi wa wengi wanadhani alternative is not about mtu mmoja upande wa upinzani. It is about a reliable oposition in totality... kwa mfano huwezi kusema ati Slaa ni alternative yet mshauri wake mkubwa wa karibu kabisa ni darasa la saba... this is a joke.

    Siku chache zilizopita nilikuwa nafikiria hivi wapinzani hawaoni kwamba strategy ya kupeleka wabunge competent kama 80 ni bora kuliko kutumia helcopta 50 kutafuta urais...

    Angalia impack ya wabunge wa CHADEMA wasiozidi 20... what if wangekuwa 80.
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Zile ahadi alizotoa 2005 kishazisahau. Sasa amekuja na ahadi mpya. Kule Bukoba atawaletea meli. Mwanza atawalipia madeni ya chama cha ushirika. Moshi atawaletea mbegu mpya za kahawa. Ukimkumbusha ahadi za 2005 ni kama unaongea na mtu mwingine kabisa. Sasa ni shauri ya Watanzania. Waamue kimoja kusuka na JK au kunyoa na uongozi mpya.
     
  11. V

    Vaticano Member

    #11
    Sep 18, 2010
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona ahadi za 2005 alizoshindwa kuzitimiza hamzitaji kama mnavyozitaja hizi za meli, mbegu za kahawa.

    Na nyie lini mtarudi Tanzania kujenga kulijenga taifa badala ya kuongea online tu?
     
Loading...