Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK awaonya wanafunzi wa vyuo vikuu kutojiingiza katika siasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by chidide, Nov 27, 2010.

  1. c

    chidide Member

    #1
    Nov 27, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikwete awaonya wanafunzi vyuo vikuu:

    Imeandikwa na Mwandishi Maalumu, Dodoma; Tarehe: 27th November 2010 @ 07:20 Imesomwa na watu: 333; Jumla ya maoni: 0






    RAIS Jakaya Kikwete, amewataka wanafunzi wa vyuo vikuu nchini, kujiepusha kutumiwa na wanasiasa na badala yake kuelekeza nguvu zao katika masomo.

    Alitoa kauli hiyo mkoani hapa jana katika mahafali ya kwanza ya Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) na kuwaasa kuwa wanasiasa wanafanya hivyo kwa maslahi yao kwa kuwa walishamaliza masomo yao.

    “Kwa nyie mnaoendelea na masomo yenu, elekezeni nguvu zenu kwenye masomo. Hilo ndilo lililowaleta hapa. Msikubali kurubuniwa na wanasiasa. Hawa wanataka kuwatumia tu kwa manufaa yao kwa sababu masomo yao walikwishamaliza.

    “Ukijiingiza katika michezo hii ya siasa ni dhahiri utaharibikiwa. Ama utashindwa na kulazimika kurudia masomo ama utafukuzwa kabisa baada ya kushindwa kupata alama za kukuwezesha kuendelea mbele au hata kurudia mitihani,” alisema Rais Kikwete ambaye pia alitunukiwa Shahada ya Uzamivu ya Heshima (PhD).

    Aliwaasa wanafunzi hao kujishughulisha na jukumu lililowaleta chuoni hapo ambalo ni kusoma na wala siyo kushiriki siasa.

    “Msiwape nafasi wanasiasa kwa sababu watawaharibieni muda na malengo yenu. Mtawaharibia wazazi wenu mipango yao waliyokuwa nayo kwa kuwaleta chuoni.”

    Ingawa hakuweka wazi sababu ya kutoa onyo hilo kama Rais na mzazi, lakini katika miaka ya hivi karibuni, Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kimekuwa kikitumia siasa za ndani ya vyuo vikuu nchini, kuhamasisha vijana kujiunga na chama hicho.

    Baada ya kupewa Shahada hiyo ya heshima, Rais Kikwete aliitunuku kwa Chama Cha Mapinduzi (CCM) na Watanzania wote wa Tanzania kwa kuunga mkono kwa dhati sera ya Serikali yake ya kuifanya elimu kuwa sekta kiongozi katika mgawo wa bajeti.

    Mbali na Rais Kikwete, UDOM pia imemtunukia PhD mwanasiasa mkongwe wa Tanzania, Hayati Rashid Mfaume Kawawa ambaye alifariki dunia mwishoni mwa mwaka jana.

    Mpaka sasa UDOM ambacho ndio chuo kikuu kikubwa kuliko vyote nchini, kina eneo lenye nafasi ya kilometa za mraba 15,600, wanafunzi 20,000 kati ya wanafunzi 40,000 watasoma kwenye chuo hicho ujenzi utakapokamilika.

    Rais Kikwete amerejea Dar es Salaam jana jioni kutoka Dodoma na leo atakuwa na shughuli ya kuapisha Baraza jipya la Mawaziri.
    Source: Habari leo


    Najiuliza: Hivi wakati hawa wanafunzi wa UDOM wanamtolea mchango (1 Million) wa kuchukua fomu za kugombea urais mbele ya kadamnasi mbona hakuwakatalia????????
    AU IKIWA NI YEYE SAWA BUT WENGINE NONGWA???????

    Na hili gazeti la habari leo halioni aibu kila kibaya kuhusisha na CHADEMA????????????
     
  2. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #2
    Nov 27, 2010
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Eti wanaowatumia walishamaliza masomo! Yeye alishamaliza masomo kweli?
    Kumbe wakishaingia siasa wanadhani walishamaliza masomo!
     
  3. MashaJF

    MashaJF JF-Expert Member

    #3
    Nov 27, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nafikiri anakosa ujasiri wa kusema wanafunzi ni ruksa kushangalia CCM na siyo vyama vingine.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Nov 27, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    A liar has no memory!
     
  5. k

    kayumba JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Najiuliza: Hivi wakati hawa wanafunzi wa UDOM wanamtolea mchango (1 Million) wa kuchukua fomu za kugombea urais mbele ya kadamnasi mbona hakuwakatalia????????
    Hapa umenena mkuu!
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Nov 27, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,757
    Likes Received: 4,501
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo wakati wana mchangia ile milioni kikwete hakua mwanasiasa? michezo mingine bwana kama ya watoto flani ivi, bytheway amekubali kiaina kua SLAA ni msomi
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Nov 27, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    All governments are run by liars and nothing they say should be believed.
     
  8. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    atueleze ,je kuna kiongozi gani ambaye hakupitia vuguvugu la chuoni kwa njia moja ama nyingine? mbona wanakuwa sio wakweli hawa viongozi wetu? wanataka wao tu ndio wawe viongozi na usultani wao.....lol:whoo:
     
  9. L

    LAT JF-Expert Member

    #9
    Nov 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Duu.... haya mkuu.. governments or politicians
     
  10. k

    kigumu twawala Member

    #10
    Nov 27, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii ni baadhi tu ya michango yake ambayo walio mpa huo udaktari wa heshima wameiona na akawa na sifa za kupewa. Lakini mtu aliyefilisika kisiasa mlifikiri ataongelea nini zaidi ya udini na kutoa ushauri uliochoka kama huu. kuanguka kwa mwanasisa kunapitia misukosuko mbalimbali kama ilivyo kufanakiwa kwake. Huyu bwana ni mwanasisa aneyepita katika misukosuko ya kuanguka kwake, natumuache pengine matokeo yake yatakuwa ndio kuokoka kwa TZ.
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Nov 27, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hivi huyu ndo anakuwa baba yako..dahh mizee mingine bana..
     
  12. bernardp

    bernardp Member

    #12
    Nov 27, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hapa ni dhahiri kuwa waliompa (PHD) ya heshima walikosea. Ninaomba ufafanuzi kama kutakuwa na mpango wowote wa kuwahujumu wale vipanga wanapenda kunoa akili zao kwa critical thinking and analysis. Inanipa hofu kama mpenda elimu.
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Nov 27, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    so when/if chadema takes over, they will turn into liars eh? or are they already liars??

    interesting
     
  14. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #14
    Nov 27, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,357
    Likes Received: 1,995
    Trophy Points: 280
    Jamani, aisee, JK mbona unajisema mwenyewe? Si ww juzi unagombea Urais, hawa wanafunzi UDOM ndio uliwatumia wakuchangishie 1 mil, wakishangilia kila kona hapo Dodoma, yaani, just fews days kila mtu anakumbuka, sasa, unasema nini, anyway, i had never & i will never trust u, uongo mwingine, mmmhh, acha usanii plse
     
Loading...