Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi mende alivyotaka kunitoa uhai

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NGULI, Sep 29, 2010.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wandugu uhai wa mtu ni kitu cha thamani sana na cha kulindwa kwa sababu sisi wanadamu tuko so fragile dakika moja tu mtu anakuwa sio hai tena. Katika ofisi nayofanya kazi ina mende wengi kupita maelezo famigation inafanyika kila mwezi lakini baada ya siku wanaibuka tena.

    Jana wakati narejea nyumbani kuilaki familia yangu ambayo haijaniona tangu kukuche nilipatwa na kisa cha ajabu sana. Nikiwa kwenye mataa ya salender bridge nilisikia muwasho maeneo ya paja la kulia, sikushtuka sana baada ya dakika chache nikasikia kitu chenye kama kinatoboa maeneo ya bailolojia nilishutuka sana kutokana na eneo lenyewe lilivyo nyeti badala ya kushika break nikakanyaga mafuta zaidi na kuacha njia. Sikuumia ila ule mshtuko ulikuwa mkubwa moyoni.

    Watu waliokuja na polisi waliishia kutabasamu na kucheka kwa sababu walinikuta nimeng'ang'ania bailojia kwa mikono miwili huku jasho linanitoka. Kwa kifupi ndio hivyo nikafanikiwa kumtoa mende alikuwa mkubwa sn. Kama kulikuwa na bonde kubwa pale nilikopata ile thoruba ningezama kwenye bonde au mto na mngesikia ndg yenu nipo MOI.

    Kwa wale wanaoishi ofisi kama yangu kabla ya kutoka ofisini ingia rest room toa suruale kung'uta kwa nguvu zote kujiweka salama. Au funga suruale kwa chini na rababendi ili wadudu wasipenyeze.
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    pole sana mzee ni vema ukawa unatumia dawa ya mbu ya kuspry kama doom au rungu badala ya kujipulizia parfume.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,062
    Likes Received: 5,250
    Trophy Points: 280
    Pole sana mzee.
    Lakini pia Daraja la Salenda lina mauzauza yake.
    Si ndio hapohapo watu wanapoota manyoya?
     
  4. Smiles

    Smiles JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pole maskini, dah najaribu kuvuta picha haiji...
    Hiyo ofisi yenu nayo balaa
     
  5. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Hiyo ni ofisi ya serikali au binafsi? Nahisi ni ya serikali japo sina uhakika.
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mukubwa lets cut the chase..Imarisha usafi wa makazi yako bana.
     
  7. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pole sana ndugu, tatizo la office zetu nyingi ni chafu sana, utakuta boss kachukua sofa iliyochakaa nyumbani na kuileta officen basi hapo ndipo kasheshe linaanzia mende kunguni hadi panya wanakuwa wanajiifadhi uko bila wasi wasi na isitoshe hakuna mtu wakufanya usafi yaani ni hatari tupu....

    Hizi office za waindi taaabu tupu.
     
  8. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mshikaji, unatuchek tu watu wa sumbawanga wakati na nyie wa mjini mnaamini ushirikina.
    Hapo salenda lazima pana zindiko kali sana.
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Kuna jamaangu mmoja akiona mende tu, basi ni balaa...anatapika hujawahi ona!
    Mkuu, pole sana, maana hapo ungeweza kupata accident mbaya sana!
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahaha mzee mende aliingiaje kunako?
    Ukifika job huwa unavua suruali kwanza ndo unaanza kazi?
    Dah pole mkuu hahahaha bora ulikuwa alone ungekuwa na wife angekuelewa vingine angejua umetoka kumega
     
  11. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Haya maofisi yetu yamezeeka sana na kutokana na watu kulipwa mshahara mdogo wanakuja na vyakula vyao kama mihogo ya kuchemsha na mikate kama mlo wa mchana/lunch ikimwagika ofisini inasababisha mende kupata mlo na kuzaliana zaidi. Poverty is very expensive
     
  12. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, pole sana. Lakini nakushauri wahi kwa Dr Sheikh yahya Hussein ukapate maneno maana huyo mende si bure, lazima alitumwa huyo... yaani maeneo yote ya kukaa yeye anakimbilia huko! Si bure
     
  13. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 493
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu sio kitu ya utani ni kweli kabisa, tena katika ofisi nyingi za serikali ni mambo ya kawaida kabisa..

    Hata panya wapo tuu katika hizi ofisi !!!!
     
  14. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    dah kweli we PHD nimecheka mpaka bas.......!!!!!!
     
  15. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,521
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    bila kusahau
    panadol or aspirin kwa maumivu baada ya kumuondoa mende .pole sana ni la kawaida sema tu akukutaarifu anakupitia leo
     
  16. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    dalili ya kwanza ni kwamba huvai chupi wewe,
    ishu ya pili ni kwamba hizo furmigation ni gelesha tu kwani wanakuja na povu la sabuni na wanaweka dawa kiduchu kiasi cha kuwalevya wadudu ionekane wanahangaikia kifo lakini hakuna kitu.

    Ishu ya tatu ni kwamba next time hakikisha umefunga seat-belt while you drive. huwezi jua kuwa nilikuona unavyohangaika na kuparamia kale kamsingi. pole sana
     
  17. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,521
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280

    umenifurahisha unapouliza gongo tandale ,bila kuuliza hiyo ni ya sirikali ....
     
  18. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Pole ndugu... Lol!
     
  19. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #19
    Sep 29, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hamna kitu ..mkono wa mtu tu huo mkuu..1
     
  20. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #20
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mtani umenichekesha sana...eti sivai kofuli...ngoja siku yatakukuta .....
     
Loading...