Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jiko la gesi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by EPORA, May 24, 2012.

  1. E

    EPORA Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Habari wakuu jf!jamani mwenzenu nina swali kwa wale watumiaji wa jiko la gesi,swali ni je?naweza kupikia jiko la gesi afu at the same time liko karibu na jiko la mkaa lenye moto je kuna madhara yoyote ?
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hakuna madhara, ila mtungi ukae mbali na moto wa mkaa
     
  3. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Epora just out of interest. Kwa nini unatumia vyote mkaa na gesi na sio kimojawapo?
     
  4. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    vitu viwili vina umuhimu wake mkuu,kuna vitu kama maharage inabid sometime vipatiwe jiko la mkaa
     
  5. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ukipika ubwawa kwa mfano, gesi haiwezi kukupatia mahaba, so unatumia mkaa kuyatengeneza
    NB, Mahaba= ukoko
     
  6. safariwafungo

    safariwafungo Senior Member

    #6
    May 24, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 132
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuepuka gharama za utumiaji mkubwa wa gesi katika vitu vigumu kama maharage ni vyema ukanunua pressure cooker kwani itaondoa matatitizo hayo
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ndondo haziwezi kupikwa kwenye jiko la gesi?
     
  8. safariwafungo

    safariwafungo Senior Member

    #8
    May 24, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 132
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukoko mbwembwe jamani unatakiwa ukipika ubwabwa sufuria linabakia safi kabisa harafu ukoko ni upotezaji wa resources so ni vyema kuuepuka maana vyakula vinavyopanda bei harafu unaweka na mbwembwe tena aise inakuwa shughuri
     
  9. E

    EPORA Member

    #9
    May 24, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wadau nashukuru sana hofu ilikuwa madhara yake!
     
  10. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sababu nyingine bana!!
     
  11. KIBURUDISHO

    KIBURUDISHO JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 902
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Kwa mliotumia gesi kwa muda mrefu hivi mtungi ule wa ujazo wa gesi kg15 kwa makisio unaweza ukapikia kwa muda gani kwa familia ya watu watatu?
     
  12. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Gesi si nafuu tena!!! Mkaa ni nafuu kuliko gesi na umeme!!! JAPO KAMPENI ZINASEMA KINYUME CHAKE
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    kati ya miezi mitano hadi sita, inategemea unapika mara ngapi kwa siku
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    unaweza, tena inapika very fast..... ila kwa kubana matumizi inawezekana anatumia mkaa..ingawa mkaa naona ni expensive..
     
  15. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    uneza tumia kwa miezi miwili,. Vinginevyo itategea na matumiz yako uneza ukatumia chini au zaidi miezi miwili
     
  16. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    acha uongo, anakuwa akipika nn? Labda chai tu!
     
  17. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    kama mnapika milo yote mitatu kwa uhakika bila kubahatisha tena bila kutumia mkaa wala kuchemsha maji ya kunywa ni mwezi mmoja tu...yaani very expensive than we ave thought b4.
     
  18. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    uko sawa kabisa, wanatulaghai watz, kuna wakati huku iringa gesi ilifika 62000 kwa kg15 afu nilikuwa na ugeni kdgo ilitumika siku 22 tu, yaani ful uhuni, afu mitungi mingine hawaijazi vzri.
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    kwanza koma kuniita muoongo wakati hujui matumizi yangu.....

    Pili ndo maana nikasema inategemea na matumizi yake anapika mara ngpi,

    tatu kwa nini uchemshe chai kwenye jiko waka jug za umeme zipo?

    Nne kutumia gesi muda mrefu au mfupi ni uamuzi wako, mfano wali ni iwenye rice maker, gas ni unaweza chemsha maharage(pressur cooker inahusika) ya wiki nzima then unayaweka kwenye frezer kazi yako ukirudi jioni ni kuunga tu....

    Kazungumzia watu 3, nimeassume wanajishughulisha, obvious kupika ni jioni that means gas hutumika jioni tu........

    Siku zote kwenye nyumba linapokuja swala la gas au mkaa kutumia ni akili kichwani mwako, mnoga kama nyama au maharage samaki vinaweza kuandaliwa weekend na weekdays ni kuunga tu, viambatanisho iwe wali ugali chapati vinaweza kupikwa kwenye siku husika.....

    Mjini mipango, akili kichwani mwako......
    Mie nanunua gas mara 2 au 3.
     
  20. D

    Danniair JF-Expert Member

    #20
    May 25, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukinunua pressure cooker then you will not need chacoal. Cos ma-beans unayaloweka for 6hrs then you pressurerize them. Ikipiga kelele ya kwanza tu. Unazima moto after 15min. funua sufuria ma-beans yameiva.
     
Loading...