Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jiji la Mwanza wagomea sensa, Makarani hawana sare wala vitambulisho!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kieleweke, Aug 26, 2012.

  1. K

    Kieleweke Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Udhaifu wa zoezi la sensa jijini Mwanza umeingia hatua nyingine tofauti na ya jana ya kuchelewesha malipo ya makarani wa sensa iliyowekwa hapa.

    Udhaifu huo wa jana haukuishia kufanya makarani wachelewe kupatiwa posho yao ya kuanzia kufanya sensa, lakini pia hawakupewa sare yaani utambulisho utakaowarahisishia kujulikana na kupokelewa majumbani.

    Matokeo yake ni kwamba, makarani wameenda nyumba hadi nyumba huku hawana sare na hivyo kufanywa wafukuzwe na baadhi kudhaniwa vibaka, majambazi au machangudoa. Hivyo, si tu kwamba wamekataliwa sehemu nyingi bali pia wamefukuzwa kwa vitisho kadhaa kwa kuelezwa wazi kwamba kuingia eneo la mtu bila kitambulisho au sare ukjifanya wewe ni karani wa sensa.

    Hivyo, inaweza kutoka picha kwamba Mwanza wamegoma kuhesabiwa lakini ukweli ni kwamba maafisa wengi hawana sare kama ilivyo kwa mikoa mingine na kwa hili wananchi wa Mwanza wana haki ya kulinda miji yao isivamiwe na mtu asiyejulikana kwa kisingizio cha kuwa karani wa sensa.
     
  2. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hii nchi ni ya sanaa na wasanii...Hawa maafisa wa Takwimu walianza kuzitumbua hizi fedha kuanzia 2010 kwa kuzunguka nchi nzima ...Wamezunguka si chini ya siku 500 kwa kanda tofauti piga hesabu hizo padiemu na mafuta sijui inaitwaje ikizidi siku 30. Leo hii hakuna fedha za vifaa na za kuwalipa makarani posho.Hii ni fedhea kwa kweli.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,860
    Likes Received: 9,414
    Trophy Points: 280
    ...idadi yao itabaki ile ile kama ya sensa iliyofanyika mwaka 2002....au hii Serikali ya kisanii itacheza na namba na kisha kuanika uongo wake hadharani.
     
  4. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Hivi kwenye dodoso hakuna sehemu ya kuuliza kama mtu ana akili timamu?

    Unaweza kukuta tupo 46m lakini mwezi mchanga ni 28m. Na maana ccm inachaguliwa kila uchwao.
     
  5. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    sijawah kuona sensa kama hii toka nizaliwe...yaani nia aibu
     
  6. Mtamile

    Mtamile JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 2,778
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Watatumia takwimu za CIA
     
  7. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Una miaka mingapi? Sensa sio krismas haipo kila mwaka.
     
  8. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    sare zitakuja next month, ziliagzwa kutoka ughaibuni.

    Kumbuka sare za mei mosi zilikuja july
     
  9. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,662
    Likes Received: 611
    Trophy Points: 280
    Mleta uzi ni muongo! Hivi watanzania tumelogwa kupenda uzushi? Leo nimeshinda eneo la Igombe jijini Mwanza, asubuhi mvua imenyesha kidogo lakini pamoja na mvua kunyesha makarani wa sensa wameamka mapema kweli! Nilipanda basi la kwenda Igombe saa moja kamili na ndani niliwaona makarani kama sita hivi(nimewatambua kwasababu wengi ni watumishi wenzangu wa jiji). Ili kuepuka kuchafua sare zao wengi walikuwa wamezitunza kwenye mikoba yao. Saa saba mchana nilikutana na mwalimu mmoja aliyekuwa na sare kamili na kibebeo cha madodoso.

    Kwa wasiofahamu Igombe ni eneo la pembezoni sana mwa jiji(kupita uwanja wa ndege kama km 8 hivi).
    My take: kama makarani wa Igombe ,Sangabuye, nk wamepata sare iweje wa katikati ya mji?
     
  10. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,341
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    acha uzushi wewe mimi ninaishi kwenye hii milima ya kwenye mawe hapa mabatini sijamwona mtu wa sensa
     
  11. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni rahisi kugawa sare za kijani na kofia zake nchi nzima kuliko kugawa sare za sensa. Unaona umakini walionao watu wa Kijani??????
     
  12. K

    Kieleweke Member

    #12
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umepunguza munkari wangu wa kumjibu huyo jamaa. Nilitaka kumuuliza kama hao sita aliowaona ndiyo idadi ya makarani wa Mwanza nzima.
     
  13. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #13
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,712
    Likes Received: 962
    Trophy Points: 280
    Sare .....vitambulisho,...na baadhi ya vifaa maafisa wa ofisi iliyoratibuu ununuziii Huu ndani ya ofisi ya Rais ....wamepeana tenda,....wanataka kuuza hewa.....kila karani anastahili yafuatayoooo..

    Kofia
    fulana
    koti
    bag
    kalamu
    Posho...

    Kila Kifaa hapo Huu zinatakiwa Jozi...150,000......Taarifa ni kuwa Jozi zilizoletwa hazifiki hata 50'000 .....na zilizobaki....wanamgoja watu wasahau....walipe...hewa...hii Taarifa tumeshampa onyooo...CaG..,PPRA..,BUnge..TISs....na wabunge wanasubiri BUnge la November wale leek Hoja juu ya malpractice kwenye ununuzi wa vifaa vya sensa......tunatambua kuna ambao itabidi kusubiri watoke madarakani...ili nao waunganishwee kwenye kesi ya matumizi mabaya ya billions 120 za sensa ...maana watu ni walafii na hawatosheki...
     
  14. K

    Kieleweke Member

    #14
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila kusahau ubwabwa kwenye kampeni {Bonyeza hapa}
     
  15. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #15
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Unachobisha nn wewe? hapo ni Mza uliza Kigoma kama wamepata hata hilo begi,lazma mkubali kukosole
     
  16. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #16
    Aug 26, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hapo nilipo bonyeza nimejuta kupabonyeza!!!!!
     
  17. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #17
    Aug 26, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,662
    Likes Received: 611
    Trophy Points: 280
    Mbona siku bado zipo! Subiri hadi siku sab utahesabiwa tu!
     
  18. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #18
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    vp tkuletee magnesium?
     
  19. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ikiwezekana, nitashukuru kwa msaada huo.
     
  20. K

    Kieleweke Member

    #20
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Funguka mkuu! Wengine hatujakupata.
     
Loading...