Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jihad imekwishaanza tz

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Omulangi, Sep 16, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #1
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wiki iliiyopita tarehe 10 kitongojini Kashebeya, Kijiji Kaibanja, Kata Kaibanja wilaya Bukoba vjijini katika familia moja ya mzee Bagandanshwa kulikuwa na arusi. Vijana wake 3 walifunga ndoa. Wanakijiji wakaamua kusherehekea arusi hadi usiku na disco la Bwana Fokas toka Bukoba mjini. Km kama 6 tokea hapo kijijini kuna seminari ya kiislamu inayoitwa Katoro Islamic Seminari iliyopo eneo la Mujuga. Vijana wakatumwa kwenda kuudhibiti ukafiri. Wakaingia kijijini Kashebeya waka round up watu na kuwapa kichapo cha sawa sawa kwa fimbo na mawe. Kisha wakavunja vunja vyombo vya muziki na kutokomea. Ila katika kukimbia mmoja akakamatwa na akafikishwa kituo cha polisi Katoro. Kijana ni mzanzibari akakiri kuhusika katika tukio kwa agizo la Mkuu wa shule. Kijana akaongeza kuna hela nyingi zimetolewa kwa shughuli hiyo. Mara kwa mara vijana hawa wa seminari wamewapa walevi kichapo katika vibaa vya kijiji kama walivyofanya Kayoro mwaka jana, wamewahi kuvunja vyombo vya disko tena kwani wanadai ni ukafiri. Waliwahi kutaka kuchoma moto nguruwe aliyechinjwa Kakoronto. Kuna habari za kusadikika kuwa wanajifunza pia kutumia silaha!!!
     
  2. J

    JO MAIKO Member

    #2
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safiii sana
     
  3. M

    MAKAKI Senior Member

    #3
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa janjawidi wawapeleke sudani au hata somali au kama vip hicho kijiji wafuge NGURUWE KIJIJI KIZIMA MAANA NACKIA MAJINI YANAOGOPA KWELI HII KITU KIJIJINI KWETU TUMEFUGA KIBAO
    HADI RAHA!
     
  4. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Dini zinatakiwa kufundisha ustaarabu na upendo
     
  5. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Sasa kwa nini tunasema 'uislamu ni dini ya haki na amani'?
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Ebu walete huo upuuz huku arusha kama ha2jawachinja kwa misumeno.
     
  7. Didia

    Didia JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 703
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Aise! vijana wakaamua kudhibiti 'ukafiri'. Wakaamua wasambaratishe tamaduni za watu kula maraha. Hiyo ni jihadi. Tena JIHADI kweli kweli. Bahati mbaya katoro kumezungukwa na wanajihadi. Bila shaka wanapongezana! tena wanaimba takbir. Hii nchi niyao bwana hasa kwa sasa. Acha watambe, watoe makucha na wasikemewe. Acha wanakagera walioishi miaka yote kwa upendo na ushirikiano licha ya tofauti ya dini zao wapigane, wachinjane na wazidi kurudi nyuma kimaendeleo! Baada ya hapo KATORO itaendelea! kvipi, mimi sijui.
     
  8. KABAVAKO

    KABAVAKO JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa sababu ni kweli kuwa Uislamu ni dini ya haki na amani.
     
  9. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    hujajibu swali... Kwanini unaamini hivyo?
     
  10. KABAVAKO

    KABAVAKO JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu ninakushangaa unapolaumu wahalifu kwa kufanya uhalifu mwingine. Kuuhusisha uhalifu uliofanyika kwenu na Uislamu ni kosa kwani Uislamu ni dini ya amani na isiyokubali vurugu. Matatizo hayo unayoyasema ni matokeo ya elimu ndogo na upotoshaji wa mambo. Mbona kuna wakristo wanaofanya makosa lakini husema John kaua au kapiga na wala husemi Wakristo wameua au wamepiga. Tafadhali mrudie Mungu wako na uripoti mambo kwa usahihi wake bila upendeleo (bias). Tafadhali soma maelezo yaliyomo katika group liitwalo Utambue Uislamu.
     
  11. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    kuna hoja fulani ilikwepo katika kukwaa la kidini hapa JF.. Watu walitoa aya zinazoonyesha kuwa kafiri hastaili kuishi, auawe! Kama ww ni msomi mzur wa quran hilo hutabisha.
     
  12. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    sasa hapo angeumizwa hata kijana mmoja wangesemaje, baada ya kusoma wanafanya mambo ya kijinga tu! Lakini muda ndo unaenda... Kuja kushtuka wamekwisha chelewa tayari!
     
  13. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Safi nini? Huoni aibu kushabikia ujinga???
     
  14. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #14
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Lengo la dini ni kufundisha ustaarabu. Hapa si sawa. Wamechemka na wanaharibu sifa nzuri ya waislamu.
     
  15. n

    nchasi JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 495
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    Huyo anaesema safi sana ni muislam wa mapokeo. Yeye akisikia mtu wa dini nyingine akinyanyaswa anaamini kuwa ni kujipatia thawabu kwa MUNGU. Sasa inamaana anataka sehemu zote duniani waishi wao tu? Na MUNGU anataka watu washirikiane wao wanawaita wafuasi wa dini zingine ni Makhafiri, kwa mtindo huu mkikabidhiwa rungu si mtauwa watu wote jamani ili mpate thawabu maradufu?
     
  16. KABAVAKO

    KABAVAKO JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ninauelewa vyema Uislamu, si kweli kuwa kafiri auawe. Hayo ni mahubiri ya waislamu fake wasiokuwa na elimu sahihi. Qur'an inasema mwenye kuua mtu mmoja kinyume cha sheria ni sawa na kuua watu wote duniani kwa kosa atakalokuwa nalo mbele ya Allah (SW)
     
  17. KABAVAKO

    KABAVAKO JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ninauelewa vyema Uislamu, si kweli kuwa kafiri auawe. Hayo ni mahubiri ya waislamu fake wasiokuwa na elimu sahihi. Qur'an inasema mwenye kuua mtu mmoja kinyume cha sheria ni sawa na kuua watu wote duniani kwa kosa atakalokuwa nalo mbele ya Allah (SW)
     
  18. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa hilo lililotokea, shule zinatakiwa kufundisha ustaarabu na upendo.
    Lakini sidhani kama kweli mkuu wa shule anaweza akaruhusu vurugu ninavyojua mimi mnapokuwa wanafunzi wa rika moja 'mob psychology' zinachangia sana kufanya vitu kama hivyo.
    Mnakumbuka vurugu za shule ya Tambaza miaka ile!
     
  19. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tena kabla ya kuwachinja tunawalisha kwanza kitimoto na tunawanywesha castle na kutosha.. Then wakishiba ndo tunaanza kuwachinja. Hawana adabu kabisa hao.. Dini gani inafundisha mtu kumdhuru mwenzie? Ujinga ndo unaowasumbua.
     
  20. E

    ESAM JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Ni dini ya ugaidi na vurugu
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...