Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JF DOCTORS' nahitaji msaada wenu.

Discussion in 'JF Doctor' started by tbl, Jun 22, 2012.

  1. tbl

    tbl Senior Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hellow doctors please naomba msaada wenu.mara tu ninapoanza menstruation period huwa nakuwa na hasira za ajabu ajabu sana,tukipishana kauli kidogo tu na mtu yeyote ntamuwakia hatari.hali hii kwa mara ya kwanza aliigundua rafiki yangu huwa najitahidi sana kuepuka lakini nnachoshtukia nimeshakwazana na mtu najutia tu.msaada wenu tafadhali nna matatizo gani mie.
     
  2. G

    GTesha JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni hali ya kawaida kwa mwanamke kuwa na hasira sana kipindi anapokaribia kuinia mwezini, cha msingi ni kuwa aware na mzunguko wako na kujifunza jinsi ya kucontrol hasira zako "Anger management" ukijua hilo wala hutapata shida, pole sna
     
  3. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hata mimi napokaribia huwa very angry utazan m2 mwenye mimba changa, pia huwa natoa onyo kwa wa2 wangu wakaribu nawambia kabisa BEWARE
    Hii inasababishwa na mabadiliko ya hormone ivo kuleta k2 knwn as MOOD SWING ambayo wengne huwa wanafeel very sad and lonely, wengne very angry kama mimi, mwingne ana loose confidence e.t.c e.t.c
     
  4. tbl

    tbl Senior Member

    #4
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    thank u GT kiukwel najitahd sana hyo Anger management bt smtimez huwa nash2kia its too late
     
  5. tbl

    tbl Senior Member

    #5
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nilidhan niko peke angu had nikahis kama n disability hii,thank u
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,853
    Trophy Points: 280
    Pole sana mkuu tbl

    PMS- Shida Wakati wa Hedhi
    Wanawake wengi huwa na mabadiliko ya kimwili na hisia kabla, baada na wakati wa hedhi. Haijulikani vizuri ni nini kinachosababisha PMS. Dalili huja wiki moja au mbili kabla ya hedhi. Watu wengi hutoa mzaha kuhusu PMS na hawaichukulii kwa uzito. Ukweli ni kuwa hali hii huweko. Waweza kuwa hamu kubwa ya chakula fulani, kuumwa na matiti, kuvimba mwili na mabadiliko katika hisia.


    Ishara zake ni zipi?

    Kubadilika kwa hisia
    Kukasirika upesi
    Kulia bila sababu
    Kuwa na wasiwasi
    Tamaa ya chakula
    Maumivu tumboni au mgongoni
    Kufura au kuumwa na matiti
    Kuvimba mwili


    Utatibu vipi PMS?

    Kati ya wanawake 5 mmoja ana PMS. Mabadiliko ya hormone huleta dalili za PMS. Kuna mambo unaweza kufanya ilikukufanya uwe na raha.

    Kula vyakula bora vya kujenga mwili
    Pumzika, fanya mazoezi ya uvutaji pumzi ndani na nje
    Meza dawa za kutuliza maumivu kama Panadol
    Tumia chupa yenye moto kujikanda sehemu ya tumbo inayouma
    Mueleze daktari wako maumivu yakizidi.
     
  7. tbl

    tbl Senior Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nashukuru sana mkuu hii hali huwa inanipa wasiwasi mno.
     
  8. c

    catyjr Member

    #8
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante sana hata mimi nilikuwa najiuliza sana ila nimepata majibu.JF members mko juu.
     
  9. c

    catyjr Member

    #9
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani kwa anayejua dr bingwa wa wanawake please ninashida naye.
     
Loading...