Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je unakumbuka viwanda hivi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamongo, Dec 29, 2010.

  1. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2010
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wana jf leo nataka kuwakumbusheni ya viwanda ambavyo vilifanya kazi kwa ufanisi ila vikafa kama Tameco,Ufi,ZZK,SUNGURA TEX,TANGANYIKA Packars,je tatizo lilikuwa wapi?na tunashindwa kuvifufua
     
  2. BABA JUNJO

    BABA JUNJO JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni ujinga na ulimbukeni. Tulishindwa kutofautisha siasa na ufundi (technical Issues) Kila kitu kilitokana na siasa hata kama ni cha kifundi. Mfano Ajira zote hata za mainjinia zilitegemea wanasiasa waamue (Interviews ziliendeshwa na wanasiasa hata hawajaenda shule) Wanasiasa walikuwa wana sauti kubwa kuliko mainjinia na wakurugenzi. Matumizi ya mapato yalitokana na maamuzi ya wanasiasa kwanini viwanda hivyo visifikisike?
     
  3. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2010
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Inauma sana tulikuwa tunakula beef za tanganyika packers,maziwa ya Kcc,mikate ya siha,leo kila kitu china
     
  4. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kiwanda cha Magunia (Tanzania Bag) -Moshi

    Kiwanda cha Ngozi (Tanaries)- Moshi

    Kiwanda cha Vipuri vya mashine (Mashine Tools)- Moshi

    Kweli inasikitisha sana...! Vyote hivi vimekufa kabisa hakuna hata majengo yake tena....!
     
  5. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hakika nikikumbuka mambo hayo huwa ninamlilia Hayati Baba wa Taifa Mwl. Nyerere. Alikuwa mzalendo mpenda nchi na wananchi wake. Viongozi wa sasa ni zero, hakuna kitu.
     
  6. m

    makeke Member

    #6
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyo baba wa taifa alishindwa kuweka hivyo viwanda katika mfumo wa biashara, KAMA ALIVYOSEMA BABA VUNJO, alianzisha vizuri uendeshaji zero.
     
  7. B

    Bull JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hivi viwanda vilikuwa vianendshwa na walipa kodi, kila mwaka vina- Bail out na serikali, havikuleta faida kwa sababu ya ufisadi uliofanyika walikuwa wanalindwa na Mwlm Nyerere, pia uungilio wa siasa ulichangia kuuwa viwanda

    Viwanda hivi vilikuwa mzigo mkubwa kwa wananchi, ilitubidi tulipe kodi ya kichwa kwa kila mtanzania ili tuweze kunusuru viwanda.
     
  8. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160

    Hivi kipi bora KODI ya kichwa au VAT na PAYE?

    Bora ingerudi hiyo then wafute VAT naamini watanzania tungekuwa na akili, kuna watu hawajuhi kuwa wanalipa kodi kupitia VAT.
     
  9. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #9
    Dec 30, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    R.t.c
    nasaco
    national milling
    kaudo,kauru,kauma,mbeya retco,
    relwe
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Pesa inabidi tuwalipe dowans
     
  11. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pamoja na maamuzi ya kisiasa, viliuawa na soko huria na menejiment za ovyo.
     
  12. L

    LAT JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu hapo kwenye red umenigusa....... yaani kile kiwanda si mchezo...... halafu nikwambie...... kile kiwanda Mwalimu JKN alipewa zawadi personally... lakini kwa uzalendo wake alikifanya ni cha taifa...., je angepewa EL ingekuaje

    Way forward

    mimi nashauri serikali ambayo ni makini na inapenda maendeleo ivifufue hivyo viwanda through a modality known as native empowerment (hii ni trade mark yangu) south africa wanayo black empowerment.... yaani tunatafuta watanzania wazalendo waaminifu na wachapakazi tunawawezesha na kuwapa udhamini kwenye financial institution .... pia tunawapa mikataba na masharti makali..... halafu tunawapa viwanda hivi waviendeshe na faida wanayopata watachangia huduma za afya na elimu..... ajira zitapatikana na kodi za nchi watalipa...... nchi itakwamuka na hiyo itakua ni endelevu pamoja na kuanzisha viwanda vingine vipya through transfer of technology mechanism
     
  13. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2010
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tancut-Iringa;
     
  14. Wayne

    Wayne JF-Expert Member

    #14
    Dec 30, 2010
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 663
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nafikiri suala la msingi hapa ni kuvifufua kwani vingine vimegeuzwa kuwa nyumba za popo na vijiwe vya wavuta bangi.

    Mfano pale kibaha , sijui kile kiwanda cha TANITA ( kiwanda cha korosho) sasa hivi wakubwa wanafikiria nini.

    TAMCO kiwanda cha ku-assemble SCANIA , wale jamaa walikuwa wanaagiza vipuri na wana-assemble pale njia panda ya kuelekea SHIRIKA LA ELIMU KIBAHA , naona siku hizi kuna tapeli mmoja pale TAMCO , lk siyo ile TAMCO ya zamani. Halafu kitu cha ajabu ni kuwa ile Mgt ya TAMCO walikuwepo wa-nordic pale sijui what went wrong

    SHIRIKA LA ELIMU KIBAHA limedumaa , basi ni matatizo juu ya matatizo...
     
Loading...