Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, ni sahihi??!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mentor, Aug 11, 2012.

  1. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,511
    Likes Received: 3,655
    Trophy Points: 280
    Nimesoma thread ya mdogo wangu beibe nasty nikakumbuka na Mimi predicament inayonikabili Kwangu nikaona nisimjazie thread yake.
    Now...
    Kwanza, Kama unaishi peke yako (bachelor), je ni sahihi Kuwa na ratiba ya kupika? (maana kuna siku kichwa kinauma kabisa umetoka zako job naanza kuwaza utapika nini).
    Jamani kwa wale ambao ni ma-bachelor wenzangu au wale mliokwisha kupitia huku pliz help me with your experiences.
    Na swali lingine la nyongeza, ni vyakula gani uliviweka kwenye ratiba ukizingatia i mainly cook supper...labda weekend ndo napika na mchana.
    Natanguliza shukrani.
    King'asti nimeona umetoa mapoint kweli pale kwa dadangu..njoo unisaidie.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    Loh sijawahi kuwa na ratiba ya kupika...

    Raha ya kuwa bachela unajiamulia upike nini, as long as kipo healthy..

    Kikubwa ni kuwa na stock ya unga, mchele nyanya n.k n.k
     
  3. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,511
    Likes Received: 3,655
    Trophy Points: 280
    Heheh.. BADILI TABIA apo ndo kichwa huwa kinauma...n at the end unaishia kula starch tu...
    Nlikua najiambiaga nikiwa na fridge mambo yatakuwa a lot easier as i will have that stock of mboga za kupika..nyanya and the rest. Thing is nimenunua fridge ila bado nawaza nipike nn dat day.
    Ndo nkakumbuka home sisi tulikua na ratiba the only problem ile ilikua ya kifamilia zaidi..u know makande et al. Sasa mi nmeshindwa menu za kibachelor ni zipi....yani ma alternatives mengi mengi nataka nisiwe bored.
    Maana kuna siku unarudi unawaza 'wali again' unaboeka.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,570
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    kwanza inatakiwa uwe na frigde. pili w-end fanya shopping ya mboga km nyama,samaki,kuku. unaweza kuchemsha ama kuhifanyi zikiwa mbichi au unaweza kukaanga. hzo nyama/kuku/samaki katakata katika vipande vipande ambavo unaweza toa 1 kwa 1 na kupika pasipo kukatax2 tena. nunua nyanya kiasi,hohô na karoti weka kwny fridge pia. uwe na akiba ya mchele,unga na tambi kana kwamba ukifika hm usihangaike kwenda dukan. uwe na rice cooker ili kurahisisha mapish. weka akiba ya matunda na juice ktk fridge. . .
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,817
    Likes Received: 5,142
    Trophy Points: 280
    Ratiba ya kupika ni muhimu kwani si kila siku utakula cha aina moja
    Na mara nyingi hii ratiba inakuwa ni jioni tu labda siku ya jumapili na inategemea na kazi yako.

    Unaweza ukaweka kila day na chakula utakachopika.
     
  6. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mkuu Mentor, vuta Catherine ndani biashara ya kuumiza kichwa ife, lol!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,511
    Likes Received: 3,655
    Trophy Points: 280
    Ewaaa umenielewa somehow...thanks mpaka hapo.
    Now, naporudi jioni ndo naamua nipike nini ama its advisable kuwa na ratiba? Like monday..wali nyama, tuesday, samaki wali...????
     
  8. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,511
    Likes Received: 3,655
    Trophy Points: 280
    Mkuu ruttashobolwa, ebu nipe mfano wa ratiba yako if u dont mind???!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,511
    Likes Received: 3,655
    Trophy Points: 280
    Hahah...bi cacico ushauri wa maana huo...
    Ila wewe kabla hujavutwa ndani na babu Asprin ratiba yako ilikuwaje???!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. beibe nasty

    beibe nasty JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 1,648
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ntakupangia ngoja niendee dukani
     
  11. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    kha!kha!mke wa mwenyewe mzee wa maphoto Asprin umebadilisha avatar umependeza hadi nimekusahau du! af kwa uzuri tu nauliza hivi Mentor na uzee wote huu hajaoa tu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nilikuwa napika mwenyewe, niliweka house gal, kwa wewe weka house boy!
     
  13. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nakwambia! michuzi wa jf kasema vile vimacho nivifiche, lol! mzima weye ummu kulthum?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    nipo poa wangu hofu kwenu wake wa mwenyewe,kweli bwana maana ya macho yalikuwa yanaita na kuhamasisha....
     
  15. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nakwambia! kisa BADILI TABIA kaweka bata, akaniambia na mimi niweke kuku nikakataa, lol! ndio nimeweka hiyo wakati nipo shule!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    simple, make sure una nyama, kuku, samaki, maharage mabichi(mepesi kuiva), mboga za majani zinatakiwa kuwa fresh hivyo ununue daily, bila kusahau biringanya, brakoli, koliflawa nk...... unaweza amua jumatatu nyama ya ng'ombe, jumanne samaki, jumatano ndondo, alhamisi maini, ijumaa kuku, jumamosi mbogaga mchanganyiko, jumapili kande nk....... au spageti na nyama ya kusaga, au ugali na dagaa, ukiwa na nafasi prawns mara moja moja kitimoto kama ni mtumiaji...

    kipindi nipo single jumapili nilikuwa napika mboga ya kula jumatatu na jumanne(sikushauri sana hii) then jioni mwendo wa wali na mboga za majani...na juicy(hivi vinafaa zaidi vikiwa fresh)

    usisahau matunda ule kila siku.....

    lakini kama unakula chakula healthy mchana ni vyema usiku ukala matunda pekee ya kutosha kuliko mistarch, itakujaza kitambi tu



     
  17. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ahsante cacico, mi nilishamwambia Mentor bila kupeleka posa home huduma za kupikiwa, kufuliwa, tendo la ndoa hatopata.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    baby we jipikie mahanjumati ila angalia tu usitoke kitambi...
     
  19. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,890
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    RATIBA YA USIKU TU
    J3. Ugali wa maziwa
    J4. Wali mkavu
    J5. Uji wa pilipili
    Al. .........(deshi a.k.a ndefu)
    Ij. Ugali na picha ya samaki
    Jm. kande
    J2. Chipsi kavu
     
  20. princess enny

    princess enny JF-Expert Member

    #20
    Aug 12, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 1,043
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    sio lazima kueka ratiba but ni vzuri kama utakuwa na stock ya vyakula ndani!!! utajua upike nini siku hyo kutegemeana na jinsi ulivyochoka and unajiskia kula kitu gani kwa siku hiyo!!!! ni vzuri vtu vnavyochukua muda mrefu kuiva ukavichemsha kabisa na kuvieka kwenye fidge!! mfano siku umerudi umechoka unapika tu ugali nyama ya kukaanga na salad! aau wali na samaki na mboga ya majani kdogo!! pia ili upate mlo kamili ni vyema kuhakikisha fridge lako lina matunda ya kutosha na juice ili uspate tabu ya kupika mboga za majani mara kwa mara!!
     
Loading...