Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni sahihi waandishi wa habari kutumika kupiga kampeni za chama fulani?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ngolinda, Aug 27, 2010.

  1. Ngolinda

    Ngolinda Senior Member

    #1
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Kuna habari kwamba waandishi wa habari hasa kutoka habari corporation wanatumika katika kampeni za kumnadi Rais Kikwete, na wale wote wanaokwenda kinjume na maslahi ya CCM wanafukuzwa katika msafara wa kampeni za Kikwete kama ilivyotokea kwa mwandishi wa gazeti la mwananchi. Na juzi wanahabari hao katika msafara wa Kikwete walionekana wamevalia vijikoti vyenye picha na maneno ya kumnadi mgombea huyo. Maswali ni: Je, ni sahihi kwa wanahabari kutumika kupiga kampeni na kuandika habari kwa maslahi ya kundi fulani linalosaka madaraka?. Je, haya ndio maadili ya wanahabari? Na kama media ikikubali kutumika kwa maslahi ya kundi fulani, hii si kuhatarisha maslahi na mustakabali wa nchi yetu?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 27, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,038
    Likes Received: 15,949
    Trophy Points: 280
    Ndio siasa hiyo. Kwani mnadhani Obama wenu alichaguliwaje kama si waandishi wa habari na vyombo vyao kumpamba na kumlamba makalio. Angalieni PMS-NBC muone jinsi walivyo kwenye tank kwa Obama. Inakera!!!
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sioni tatizo kwani hata wa freemedia wanaweza kuipamba chadema na annur kupamba kafu... cha maana tu ni kwamba wasiwanyime haki waandishi wengine kupata coverage ili tupate habari zisizochakachuliwa
     
  4. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Waandishi weengi wa kibongo ni wa bahasha tu kwani hujui? Wao uandika habari za mtu aliyetoa bahasha.

    Sisi M wao ni mbingwa wa kutoa hongo hivyo usishangae kuona waandishi wakicheza ngoma yao.
     
  5. T

    The Golden Mean Member

    #5
    Aug 27, 2010
    Joined: Sep 15, 2008
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hamna tatizo waandishi kulalia upande fulani, labda ulalamikie vyombo vya umma, kama TBC na Daily News, hivyo ndivyo vinavyotakiwa kuwa fair, maana ni mali ya walipa kodi wote, ila ITV, Mananchi, Tz Daima na Mtanzania wana haki ya kuwa upande wowote wautakao, na wala hawavunji maadili yeyote.
    tena kama nchi za wenzetu kama uingereza inajulikana kabisa chombo fulani kinamu-endorse mgombea fulani au chama fulani, wala hamna shida hapo!
     
Loading...