Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je KIKWETE alikurupuka kwa maagizo yake Wizara ya Elimu??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JokaKuu, Mar 5, 2009.

  1. J

    JokaKuu Platinum Member

    #1
    Mar 5, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,778
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    wana jamvi,

    ..nadhani mnakumbuka kwamba Raisi aliagiza shule zote sasa zitumie kitabu cha aina moja kufundishia somo husika.

    ..nilidhani Raisi alipaswa kusisitiza kuhusu waalimu na watunga mitihani kuzingatia syllabuss.

    ..masuala ya vitabu nadhani kila mtu anachagua kitabu kile ambacho anaona kinamsaidia kuelewa vizuri somo husika.

    ..halafu hivi katika dunia ya leo tunapaswa kweli kutegemea source/kitabu moja/kimoja katika kujifunza?

    ..JE RAISI ALIKURUPUKA???

    kusoma makala nzima bonyeza hapa.
     
  2. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Hapo kweli alichemsha. Lakini hata hapa mtoni, unakuta kitabu kimoja tu kinatumika mpaka university level.

    Mwalimu akicha-adapt kitabu kimoja vingine vinachapia tu.
     
  3. J

    JokaKuu Platinum Member

    #3
    Mar 5, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,778
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    Zakumi,

    ..inawezekana kukawa na kitabu kimoja wanaita reference book. halafu kuna vingine recommended.

    ..lakini hata mimi na wewe ukitupa kazi ya kufundisha, say O-level Biology, wewe unaweza kuchagua kufundisha kwa kutumia kitabu cha Modern Biology, mimi nikaamua kutumia Introduction to Biology.

    ..kuna mazingira mengine vitabu vinatofautiana uzuri topic by topic. mazingira hayo yanamlazimisha mwalimu/mwanafunzi kutumia kitabu zaidi ya kimoja.
     
  4. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2009
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    JK alifikiri kuwa shule binafsi na Seminary zinafaulisha sana kutokana na kutumia vitabu tofauti, hivyo alitaka kiwe kimoja na kila shule itaweza kufaulu........
     
  5. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Katika level za chini kama shule za msingi na sekondari mara nyingi vitabu vinafuata mitaala na sioni sababu kwanini kitabu kimoja kisitumike. Tatizo linalokuja ni kuwa waalimu wenyewe sio wazuri au vitabu vyenyewe havitoshelezi kiu ya wanafunzi.

    Kwenye vyuo kwa sababu mwanafunzi anatakiwa kufanya kazi zingine pekee yake kuna umuhimu wa kuwa na vitabu vingi. Lakini kwa waalimu wa Tanzania, kile kitabu kizuri anakificha hili wanafunzi wasijue maswali yatatoka wapi.
     
  6. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2009
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kama Mungai aliweza kuanzisha somo jipya Tanzania kwa kuunganisha masomo ya Fizikia,Biolojia, na kemia na kuwa somo moja ,nini kitashindikana Bongo?
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mbona enzi zetu tulitumia abbot na lambert tu na mambo yalikuwa shwari!
     
  8. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    If that's was his logic behind his statement then is an Idiot thinking, he could have learned the private school 0r seminaries style rather than insisting on primitive style of looking at thinks like a fish
     
  9. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Hivi Mkuu MN siku hizi vimekuwa phased out? I really miss them....
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Mar 8, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,778
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    Mpita Njia,

    ..enzi zetu kulikuwa na Complete Junior Physics, na kingine cha Chemistry. vitabu hivi vilikuwa kwa ajili ya form 1 na 2.

    ..vitabu vya Abbot[physics] na Lambert[chemistry] vilikuwa a little advanced kwa hiyo tulivitumia kuanzia form 3.

    ..mwanafunzi mdadisi aliyetaka kuchomoza zaidi ya wenzake ilibidi atafute references nyingine zaidi ya hizo zilizokuwepo mashuleni.

    ..umri ambao vijana wetu wanajiunga sekondari ni wakati ambapo wanapaswa kuwa wadadisi wenye kupenda kuuliza maswali, kujisomea, na kufanya utafiti. nadhani tutakuwa tunawadumaza kwa huu utamaduni wa kutegemea reference moja maalumu ktk masomo yao.

    ..kwa mtizamo wangu msisitizo uwekwe kwenye SYLLABUSS. kwamba waalimu wafundishe na kutunga mitihani kwa kufuata SYLLABUSS. wakaguzi wa elimu wazingatie hilo. suala la kitabu gani kitatumika waachiwe waalimu.
     
  11. O

    Ogah JF-Expert Member

    #11
    Mar 8, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Yupo Prof. Maghembe pale....ndio mshauri wake mkuu....najua JK hakukurupuka kwenye hili....
     
Loading...