Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, huwo ni umbumbu au husomi?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by nkyandwale, Feb 21, 2011.

  1. nkyandwale

    nkyandwale Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 54
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    Katika kuwasikiliza wasemaji na wazungumzaji wa lugha na vilugha nashindwa kubaini ni lugha ipi siye Watanzaniya tunaimudu vema? Si wanataaluma, watu wa kawaida, na hata wanazuoni huchanganya ndimi. Je, kati ya lugha za Jamii, Kiswahili na Kiingereza tunaimudu vizuri lugha gani? Huwo ni umbumbu au usomi? :argue: Kwanini kama wewe, ni mlumbi wa lugha usitumiye lugha moja kwa muktadha maalum ! Nifahamishe.
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wasalimie Pemba na Dungwi!
     
  3. s

    shosti JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hata kisw pia baadhi yetu chatusumbua,tumekuwa ka wakenya hapana sungumsa swahili huku kiingereza chenyewe cha kimasai,tujivunie lugha yetu:hand:
     
  4. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,653
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Wewe mwenyewe kiswazi kinakugonga best.
     
  5. S

    Societa Jesuit JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna lugha duniani isiyochanganya lugha au maneno ya lugha nyingine wanao changanya wako sahihi tu.....mfano skuli kule visiwani,shule huku bara n.k na kwa lugha ya kiingereza kama yeah ni neno la kijerumani na mengine mengi.

    Halafu kama hujui kabisaa lugha sio usomi na usomi unakuja pale unapoamua kuisoma ile lugha na hapa ni akili kwamba kiingereza ndiyo lugha pekee ya kisomi je wachina, wajerumani,wajapani,wakorea na hata wamasai ok ngoja nimix kidogo shauri ya foo veve usiye manyite ...hapo ni kiswahili,kiingereza na kibantu na kikubwa je,ninayezungumza nae ananielewa?
     
  6. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #6
    Feb 22, 2011
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tuanze na wewe!
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Title ya thread yako yenyewe ni ya kimbumbumbu....nakurekebishia ''JE HUO NI UMBUMBUMBU AU USOMI?''
     
  8. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    mimi naweza sheng - mchanganyo wa kiswahili, kilugha na kiingereza kidogo. maana kwa ufasaha najua kilugha tu, inabidi nichanganye msiojua lugha yangu ya asili mnielewe.
     
Loading...