Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani tumekufa!!!!!!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mzee wa Rula, Dec 20, 2010.

  1. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Serikali kupitia EWURA imeridhia ongezeko la 18% ya bei ya umeme kuanzia January mwakani. Hilo ni pigo kwa mtumiaji na tayari ongezeko hili litakuwa na athari katika uchumi wetu. Wahanga wakubwa ni watumiaji wa majumbani ambao wenyewe hawana wa kumtwisha zigo hilo mtu yoyote tofauti na viwanda ambavyo vinaweza kufidia kwa kupandisha bei ya bidhaa zake.
    WanaJF mnalionaje hili?

    Source. TBC1
     
  2. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    This is too much!!!
     
  3. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,087
    Likes Received: 11,332
    Trophy Points: 280
    hatari sana kwa kweli
     
  4. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,858
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Si wanasema tumeridhika kukaa na rais Mwizi.
     
  5. F

    FredKavishe Verified User

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sasa washaanza utumbo hii nchi ni ya kifala sana tuna gesi,makaa ya mawe,uranium,mafuta maporoko kibao ya maji'lakini jk kazi kuharibu dada zetu huyu rais wa ikulu sijui mpaka 2015 sukari elfu 3,bia elfu 3,soda buku,maji yatapanda,mkata mpaka 3000.endeleeni kusema ccm na mungu atawalaani
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Kumbe jamani wafanyakazi wa tanesco wananunua umeme kwa bei yao ya chini sana jee hapo watamuonea huruma mwananchi?wana uchumi hivi wafanyakazi wa voda,airtel au tigo wawe na bei yao pekee ya vocha jee tra watapelekaje hesabu zenye uhalisia wa kodi?nchi imeliwa vya kutosha jamani
     
  7. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #7
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mbona kama nimesikia ni asilimia 19 (19%)
     
  8. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Sijui ndiyo maandalizi ya kuwalipa Dowans zile 185bil ?
     
  9. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    %
    Ni 18% mkuu.
     
  10. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #10
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    duh twafa
     
  11. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
  12. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #12
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwa hiyo unit itakuwa TShs 177 au?
     
  13. M

    Matarese JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Eh MASKINI WATANZANIA, HIRI NI RIKASHESHE!, haka kajamaa kanakoitwa EWURA nako kanafurahia hii ongezeko kwa sababu kale kapercentage kanakopata kataongezeka hata kwao.
     
  14. F

    FredKavishe Verified User

    #14
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
  15. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ndiyo hivyo mkuu, yaani punda afe mzigo ufike.
     
  16. Monstgala

    Monstgala JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,069
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 135
    Take a breath and drink some water bro! The headline error is too scary..hope you mean umeme!
     
  17. F

    FredKavishe Verified User

    #17
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    yap i mean umeme sema kutokana na hasira'nikakosea kidogo
     
  18. Wikiliki

    Wikiliki JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndio mambo ya kidumu chama cha mapinduzi maana ndio sera ya kuleta maisha bora kwa kila mtz kwa kasi zaidi,ari zaidi na nguvu zaidi.
     
  19. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    HIVI TANZANIA KUNA SIKU TUTASIKIA HUDUMA AU BIDHAA FULANI IMESHUKA BEI?KENYA KUPANDA NA KUSHUKA HUFANYIKA KUZINGATIA HALI HALISI!HAPA BONGO INAPANDA TUU MWAKA 2005 dumu la mafuta ya kula lilikua sh 18000 leo sh 50 000 wala hakuna anayejali wala kuandamana na hali hii
     
  20. Mroojr

    Mroojr Member

    #20
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tena cha kushangaza zaidi umeme sasa hivi kwa mtanzania si huduma kwa jamii tena bali ni anasa kwa mwenye kuweza na mwenye kushindwa aache. Kuvuta umeme nyumbani shilingi laki 5 hakuna nguzo hakuna nini waya 2 tu kuunga kwenye mita laki 5 kuna nini cha gharama hiyo hapo?
     
Loading...