Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jakaya Kikwete kajenga kiwanda chake kwenye makazi ya watu Mbagala

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MWANASHERIA, Feb 3, 2011.

  1. M

    MWANASHERIA Member

    #1
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    baada ya kumuandama benjamini mkapa na mgodi wake wa makaa ya mawe, kikwete amejenga kiwanda chake cha cement hapa mbagala.

    kinachotuumiza wananchi ni kwamba hiki kiwanda kipo kwenye makazi yetu, kinyume kabisa na kanuni za ujenzi wa viwanda vya aina hii, hata ukiangalia viwanda vingine vyote vya cement vipo mbali sana na makazi ya watu.

    mpaka hapo tunasikitikia afya zetu, sijui nani atakifunga hiki kiwanda. Tufakufa kwa cancer siku si nyingi.....

    eeeee mungu tuokoe na kiwanda cha kikwete sisi wakazi wa mbagala..
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Tupe data zitakazosaidia wanajamii forums kuwanusuru wananchi wa huko Mbagala. Jaribu kujenga hoja yenye vielelezo ili kuipa uzito hoja yake tafadhali.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mkuu,
    Poleni sana.!
    Kakijenga lini tena?
    Ulivyoongea inaonyesha tayari kiwnda kishaanza kufanya kazi, hadi madhara yanaonekana!
    Lakini kama mtu anashiriki kwenye madili makubwa kama ya richmond/dowans unategemea nini?
    Watalipah hela zetu wakiondolewa madarakani!
     
  4. mundo

    mundo JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kiwanda hiki kilianza kujengwa miaka ya tisini na saba, wakati wa ujenzi niliwaona wamanga ndo walikuwa wasimamizi na wawekezaji fulani uchwara, mbona kiwanda kipo njiani kabisa, nashaanga tulivyokuwa slow ku react ktk issue kama hizi!
     
  5. M

    MWANASHERIA Member

    #5
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ooh, sikujua kama wadau hamjui kuwa ana kiwanda cha CEMENT, ndo maana nimeiweka bila maelezo makubwa. Ni kwamba hicho kiwanda mnachokisikia cha CEMENT kuwa kitaanza kufanya kazi siku si nyingi, na hata yeye mwenyewe KIKWETE amekiongelea sana, kwamba kitasaidia bei ya CEMENT kushuka, ila tu hajawahi kusema kuwa ni cha kwake.

    KIPO HAPA MBAGALA, bado hakijaanza kazi kinategemewa kuanza Marchi Mwanzoni (SIJUI NDO WANATAKA HELA ZA DOWANS ILI AMALIZIE HARAKA?) Ila mabomba yake ya Moshi tayari yameshaanza kututisha ukizingatia tumeshaona moshi mkubwa wenye sumu unaotoka kwenye kiwanda cha Twiga kilichopo WAZO HILL.

    SIJUI TUFANYEJE ILI KUPINGA HIKI KIWANDA KUANZA KAZI, NAJUA TATHMINI ZA MAZINGIRA ZITAKUA HAZIJAFANYIKA, SI KIWANDA CHA MKUBWAAAAAA..
     
  6. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tuletee picha ikiwezekana.
    Elezea kirefu kikombagala ipi?
     
  7. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mmmmh hi nayo kali, kama kiwanda cha Cement kinaweza kujengwa Mbagala. Si wangeenda kwenye mapoli yako mengi tuu jamani?? Huku ni kuuwana "slowly"
     
  8. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    umeshaanza kufanya la maana peleka na habari zako kwenye vyombo vya habari na mjikusanye wakazi wote wa huko mjitokeze mpinge hatua hii tena unaweza ukawerekodi watoto wako wanakohoa na kupata evidence kutoka kwa madaktari athari za huo moshi
     
  9. M

    MWANASHERIA Member

    #9
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndo maana tunashangaa, na tunashindwa kuelewa kwamba ukiacha kutunyima huduma muhimu za kijamii kama maji, umeme, zahanati, shule nzuri na pamoja na kutuibia raslimali za taifa bado JK kaamua kutuua kwa CANCER wananchi wa MBAGALA, sijui tumemkosea nini sisi masikini.

    Na kama tumemkosea, angetuambia basi tumuombe msamaha.
     
  10. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,446
    Likes Received: 2,317
    Trophy Points: 280
    Jamani eh, Kikwete anaweza kuwa na matatizo yake kama binadamu wengine yeye siyo Malaika/Nabii. Hili la kusema eti kiwanda cha Mbagala cha CEMENT ni cha kwake ni uzushi mtupu - tusilete mambo ya kuweka chumvi wakati mwingine kwa kutafuta public sympathy na publicity STUNT kwa kuwa tunajuwa akitajwa Kikwete tu, basi watu watakuja juu kwa kumlahumu, tusisite kumsema pale anapokosea mambo fulani lakini siyo vizuri kumzulia MAMBO.

    Kwa nini nasema hivyo:

    • Kiwanda hiki ni mali ya TANGA CEMENT nadhani wakishirikiana na WACHINA au mitambo ya kuzalisha CEMENT imeagizwa kutoka UCHINA, sasa hapo Kikwete anusikana vipi!

    • Kuhusu vumbi linalo tokana na uzalishaji wa CEMENT, mimi ningeshauri wakazi wa Mbagala wawashinikize wajenzi wa kiwanda hicho kwamba vumbi hilo liidhibitiwe kwa njia ya ku-spray maji kwenye vumbi hilo kwa pressure kubwa badala ya kuliachia lipitie kwenye Chimney, wakitekeleza hilo basi wakazi wa huko watakuwa SALAMA, na actually athali za vumbi hilo halitakuwa confined Mbagala tu linaweza kusaambaa popote upepo unapo elekea kama hawataweza kulidhibiti kwa njia niliyo eleza hapo juu.

    • Wakati wa kuwabana ni sasa hivi kabla hawaja anza kuzalisha CEMENT, mkichelewa tu basi watawaletea visingizio chungu mzima, kumbuka WAZO Hill bado kiwanda chao kinatoa vumbi hewani bila ya udhibitu wowote na sijawahi kusikia wanachukuliwa hatua yoyote na wahusika wa mazingira - chunga sana.
     
  11. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Unao ushahidi gani kuwa hiki kiwanda kipya ni mali ya Tanga Cement? Hiki kiwanda kinaitwaje anyway?
     
  12. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Inavyoonyesha, NEMC walikipiga stop kufanya uzalishaji wa cement baada ya tathmini yao ya mazingira. Soma habari chini.

    The National Environmental Management Council (NEMC) confirmed on Friday that the company plans to import clinkers from China or India or any other country it decides and process the materials at their factory.

    NEMC also confirmed that it has already - since some two years back - issued an Environmental Impact Assessment (EIA) certificate to the company for production of other materials, but not production of construction cement.
     
  13. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hamjamkosea kitu, ni roho tu ya ufisadi. Next time chagua Chadema tupambane na mafisadi hawa.
     
  14. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Lisemwalo lipo, kama halipo laja.
     
  15. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #15
    Feb 3, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Unaposema kiwanda ni cha Tanga Cement then UNADHANI wanashirikiana na Wachina nilifikiri una evidence ya kutosha kumbe hamna kitu, ni vema ukatumbia kipo wapi na tanga cement wanashare kiasi gani na hao wachina wanashare kiasi gani.
     
  16. D

    Dotori JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nami ningependa kujua hicho kiwanda kiko wapi hapo Mbagala.
     
  17. nyondoloja

    nyondoloja Senior Member

    #17
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Poleni usiulize dawa dawa ni kuandamana tuu
     
  18. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #18
    Feb 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwani huyo aliyeleta hii habari anaushaidi? au porojo tu hata kama tunapinga tupinge kwa hoja na ushahidi na si kupandikiza chuki
     
  19. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #19
    Feb 3, 2011
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Weka picha pia
     
  20. i

    issenye JF-Expert Member

    #20
    Feb 3, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 60
    Munashangaa hilo, mbona kajenga hoteli (Bilila) kwenye pitio la Wanyama Serengeti na pia amechukua jengo la TANAPA na ameliuza na TANAPA wamepewa miezi 6 kuhama
     
Loading...