Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

It can only happen in Bongo.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by uporoto01, Mar 5, 2009.

  1. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Juzi nilipokuwa naangalia habari ya saa 2 usiku ITV tulionyeshwa watu wakilalamika wilayani Sengerema mkoani Mwanza baada ya Tanroads kuweka mzani wa kupimia magari(weightbridge) kwenye barabara ya CHANGARAWE! Magari yalioonekana kuzidisha kipimo yalikua yanalipishwa faini kwa KUHARIBU barabara.Kote ulimwenguni kuna utaratibu wa kuzuia magari kuzidisha uzito kwenye barabara za lami na nchini ZAmbia niliona utaratibu wa magari mazito kwenye migodi ya shaba kutengenezewa barabara za changarawe kuepusha magari hayo kupita kwenya njia za lami.
     
  2. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2009
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Lagat...., swala la kuweka mizani kwenye barabara za changarawe ni la kawaida sana. Kumbuka kuwa pamoja na kwamba inaonekana kwamba barabara za changarawe ni za kawaida (non-engineered) ukweli ni kwamba nazo pia zinatakiwa kufanyiwa matengenezo ya kawaida na pia zinatakiwa ziwe na aina flani ya kuzuia magari yenye uzito zaidi ya kiwango kuzitumia kupunguza "premature failure". Tuelewe kwamba hata barabara za changarawe pia zimefanyiwa uhakiki (design) kwa kufuata viwango na kanuni za barabara za Tanzania kama nchi. Kuna nchi kama Sudan, Uganda, Namibia, Msumbiji ambapo wana barabara za changarawe na wanafanya udhibiti wa uzito pia. Kwa hili lazima tukubali ukweli kuwa lazima uzito udhibitiwe!!
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jamaa wapo sahihi kuweka mizani.
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Morani,
    Hapo tupo wote kabisa Mhanidisi wangu. Ndiyo maana huwa ninalaani wana siasa kuingilia mambo yasiyowahusu. Bahati muulizaji si mwana siasa maana angelikuwa Lowassa ingelikuwa kasheshe.
    Jamani, hata barabara za changarawe zinajengwa. Zinawekewa mifereji ili maji yasiingie chini ya barabara na kuiharibu. Zinawekewa slope ili maji yatititike mapema (kama sikosei ni kwenye 6%). Hivyo hata hiyo ya changarawe ina hadhi zote za kuwa barabara kasoro tu ni kuwa juu yake haina Zage la lami au la cement.
     
  5. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hapo mie sipo
     
Loading...