Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Imedhihirika, Lowassa Mguu Mmoja CCM, Mwingine Chadema

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, May 9, 2012.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Source ya habari yangu ni mtu aliyekaribu sana na Lowassa.

    Lowassa amejiwekea option tatu, moja kubaki CCM kama hawatamwekea vikwazo vya kugombea urais, pili amuunge mkono mtu wake ndani ya CCM na ikitokea mtu wake amekosa ataenda Chadema. Mazungumzo ya awali yalishafanyika na Chadema kwamba itakuwa rahisi sana kumsafisha. Hoja kubwa ni kwamba tatizo la ufisadi si la mtu binafsi bali la mfumo uliojengwa na ccm, kwamba unaweza ukawa na wana ccm wabovu wakaja chadema wakawa wasafi kwani mfumo utakaojengwa na chadema hauruhusu ufisadi. Na nadhani hiyo ndio hoja si kwamba wana chadema ni malaika, hata kidogo. Watakachofanya ni kujenga mfumo mpya na taasisis huru zenye nguvu kupambana na rushwa. Akiwa ndani ya chadema Lowassa hatakuwa kiongozi bali mtu wa kawaida ila anahitaji zaidi ulinzi azibughudhiwe maana anahofia wakiingia kina Sitta watamsumbua sana.

    Sasa mkakati mkubwa wa Lowassa kwa sasa ni kuisaidia Chadema indirectly ili izidi kuimarika na kuwa tisho la kweli kwa CM. lengo ni nini? Inasemekana lengo ni kuwa CCM ikiwa imewekwa kitanzini hawatamudu kuruhusu mgawanyiko ndani ya chama hasa kuwaondoa wale wanaoonekana kama mafisadi. Itabidi waruhusu tu yule atakayeshinda kura za maoni ipite bila mizengwe ili chama kibaki kimoja. Lakini swali ni je, kama Lowassa akipata tiketi ya CCM atawarudisha vipi wale ambao tayari wameshahamia chadema na kuijenga vilivyo? Wengine watasema kirahisi kuwa ni uzushi ila kama upo karibu na viongozi wakuu wa chadema au marafiki wa Lowassa watakuambia kwa sasa Lowassa yupo karibu sana na Chadema na kuna agenda nzito ndani yake. Siku njema
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Imekaa kiudaku zaidi!
    Source?
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kwa hali ya sasa Lowassa hana nguvu ya kutoa option kwa CCM au chadema

    na chadema kumchukua Lowassa ni koas kubwa sana kwa M4C
     
  4. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Tazama wamegeuza jamvi hili kuwa jaa!
     
  5. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    labda aje chadema kwa sharti la kuwa mwanachama wa kawaida bila kugombea nafasi yeyote
     
  6. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lolote linawezekana kwa watoto wa Freemasons.
     
  7. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,449
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    hasafishiki, labda atangaze vita ya njaa na ccm
     
  8. c

    ckcacana Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiongozi kama huyu aliyebobea ccm kubadilika,kumtoa uccm ni vigumu kama ilivyo kwa mbwa mzee kumfundisha sheria.kwa maana nyingine Ngozi haiachi asili yake
     
  9. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimeshaandaa kiberiti na mafuta ya taa kwa ajili ya kuichoma moto kadi yangu ya CDM siku watakapomkaribisha kiranja wa mafisadi Lowassa.
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    tatizo la lowassa ndo hilo hasafishiki bana
     
  11. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Maelezo yako hayana mafao kwa sababu unajaribu kuwagawa viongozi wa ngazi za juu wa ccm katika makundi mawili yaani waliosafi na mafisadi. Lakini ki ukweli ni kwamba hakuna aliye safi wote wako kundi moja, hapa unajaribu tu kumtetea mmoja wao dhidi ya mwingine, kwa kutoa mfano, jiulize lowasa fisadi na jk je? kuna ufisadi wa aina nyingi kama wa raslimali, utumiaji mbaya wa madaraka, kuigawa jamii kiitikadi nk nk. Ukiunganisha aina zote za ufisadi jk ni mfisadi hatari kuliko el
     
  12. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Yuko sahihi kabisa. Kwa. hsli ilivo kwa siasa za wa wakati huu kams anataka aendelee kuheshimika katika jamii ya leo dawa ni kujivua gamba na kugeukia upande wa pili. Usishangae Wasira akamtangulia.
     
  13. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbe mnatamani aje kwenu! Hahaa
     
  14. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Lowasa akija CDM basi huo ndio utakuwa mwanzo mpya wa wananchi kuondoa imani na chama chochote cha siasa kwani lowasa ni fisadi sugu sasa how comes na yy aje tuungane? Ktk hili viongozi wa juu wa CDM wanatakiwa kujihadhari sana kwani CDM hatuna tena haja ya ushawishi wowote kutoka nje kwani tunajitosheleza kila idara so haitakuwa vyema tena hao mafisadi kuja ku-teplace tena nafasi huku CDM.
     
  15. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ..... Just a thought!! by TIMING
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Ni mchafu_mchafu_mchafu_mchafu...hata akifanya kitu gani hasafishiki.
     
  17. k

    kaka dj Member

    #17
    May 9, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi ile list ya aibu pale Mwembe Yanga ilisha-expire au imeshafanyiwa editing ? na kwa maslahi ya nani.
     
  18. paty

    paty JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    fiction
     
  19. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Lowasa kwenda CDM ni sawa na Abromavich kuinunua timu ya mpira ya Yanga!(Mrembo)
     
  20. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #20
    May 9, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Siku ikitokea el kaingia cdm nitaamini mbowe ananunulika,na kama mleta uzi amekuja kupima upepo imekula kwake.
     
Loading...