Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by ITEGAMATWI, Feb 21, 2012.

  1. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,333
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Wadau huwa najiuliza kila siku bila kupata jawabu!Hv ilikuwaje Portugal ikaitwa Ureno kwa kiswahili jina ambalo haliendani hata kidogo na jinsi wao wenyewe wanavyoiita nchi yao? Nimekuwa nikiangalia mfano wa nchi nyingine zinavoitwa kwa Kiingereza au wao wenyewe nimeona kwa kiasi fulani majina yanashabihiana na sisi tunavyoyaita;Mfano:- England - Uingereza. America - Marekani. Spain - Uhispania. Egypt -(Masr) wenyewe wanavyoiita!Misri kwa kiswahili! etc Hebu naomba mnisaidie wadau hii ilikuwaje? Nawasilisha!!!
     
  2. c

    chanzi7 New Member

    #2
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi jina lako hilo lina uhusiano na wewe?!!!!!
     
  3. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 18
    mbu,mbwa,nje,nge na hao nao vipi kutamkwa tofauti na wanavyoandikwa!!!!
     
  4. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una hakika England inashabihiana na Uingereza au America na Marekani...umesema kama wenyewe wanavyojiita unauhakika Wareno wanaita nchi yao Portugal? Portugal ni Kiingereza na wala sio Kireno!
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 28,536
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 83
    Jina la "Kingdom of Portugal" katika Kireno ni "Reino de Portugal".

    Sasa naona katika translation hapo watu wakachukua "Reino" wakaiswahili ndiyo ikaja kuwa "Ureno".
     
  6. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,333
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Mkuu nina uhakika kuwa uingereza inashabihiana na neno england na Marekani na America pia hata wewe unaliona hilo labda kama hutaki tu kukubali!Pia nina uhakika kuwa Portugal hata kwa kireno inaandikwa hivyo kinachotofautiana ni matamshi tu na waingereza!!
     
  7. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,333
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Ahaaa kumbe!!Akhsante sana mkuu Kiranga kwa ufafanuzi!Kumbe sisi tulichukua neno kingdom badala ya jina la nchi husika ndiyo tukalifanya liwe jina la nchi yenyewe!!
     
  8. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,333
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48

    Kama sijakusoma vizuri vile mkuu!!Lakini kama una maana hiyo naweza kujibu kuwa ndiyo maana sisi tuliozaliwa miaka hiyo majina yetu tulikuwa tunapewa kulingana na tukio lililopo wakati huo!!
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 17,858
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Msumbiji (literally Nchumbiji) na Mozambique je? :lol::embarassed2::eyebrows:
     
  10. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 868
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Uingereza imetoholewa kutoka neno Anglo!
     
  11. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #11
    Feb 29, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,191
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Kilemakyaro
     
  12. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #12
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,107
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lingine najiuliza eti kwa nin mshare wa saa ukiwa kwenye 1 tunasema saa 7.Na 12 tunaita saa 6.Nan kauleta huu ustaarabu kwa nin isiwe 1 iwe saa 1.PUMBAFU MAMBO MENGINE BWANA.
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 17,858
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Inglaterra
     
  14. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #14
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,333
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Mkuu kwani wamakonde wa msumbiji wanaiitaje nchi yao?sina uhakika lakini nadhani hawawezi sema mozambique kwa kimakonde!Hebu tuwaulize wadau na hilo!!
     
  15. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #15
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,333
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Halafu kweli hivi hii ilikuwaje?mbona wanalazimishe kufanya maisha magumu wakati njia fupi ipo?
     
  16. N

    Njangula JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana mkuu hata mie nilikuwa naperuzi asili ya neno hili. Sasa najua. Thanx
     
  17. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,430
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Hii inatikana na wakati gani siku huanza kwa wenzetu. Kwa wao siku mpya huanza saa sita na dakika moja usiku (00:01) kwa hiyo saa moja asubuhi ni masaa saba (7.00 Anti Meridian) tangu siku ianze.

    Kwasisi waswahili siku huanza jua linapochomoza, kwahiyo saa moja asubuhi ni lisaa limoja tangu jua lichomoze (saa 12 asubuhi). Tulifanya hivyo kwasababu katika ukanda wa ikweta tuna masaa 12 ya mwanga na 12 ya giza, mwaka mzima. Wenzetu wasinge weza kutumia kigezo cha jua kwakuwa muda wa jua kuchomoza na kuzama hubadilika kutokana na majira
     
  18. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Msumbiji limotolewa katika hiyo Mozambique (Moza mbiki = Msu -Mbiji, unatujua tena Waswahili kwa kutohoa. Unajua neno gari linatukana na car?).
    Neno lenyewe Mozambique lilipatikana kutokana na mfanyabiashara wa kiarabu Mossa al Bique (Musa Al Big or Mossa Al Bique or Mussa Ben Mbiki). Chungulia kwenye ya jina hilo kwenye Wikipedia sehemu ya Etymology
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 17,858
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Sahihisho........gari ni neno linalojitegemea na tumekopa kwa wahindi...just like baba
     
  20. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #20
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,333
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Akhsante kwa ufafanuzi mkuu!!
     

Share This Page