Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IIAG's REPORT: Tanzania ni nchi ya KUMI BORA katika Uongozi Afrika 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MsemajiUkweli, Oct 16, 2012.

  1. MsemajiUkweli

    MsemajiUkweli JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 6,766
    Likes Received: 6,430
    Trophy Points: 280
    Ukweli husemwa:


    Kwa miaka sita mfululizo, Mo Ibrahim foundation imekuwa ikifanya fahirisi katika nchi zote za Afrika katika maswala ya utawala ambapo mwaka huu imefanya utafiti katika nchi 52 za Afrika.

    Kila mwaka imekuwa ikichapisha matokeo ya uchanganuzi wake uliojikita katika maeneo ya Amani na Utawala wa Sheria, Haki za Binadamu, Maendeleo ya Kisiasa na Kiuchumi kwa kushirikiana na mawakala 23 kutoka Afrika na Ulimwenguni kote.


    Kwa mara ya kwanza, Tanzania imekuwa ni miongoni mwa nchi kumi bora afrika.


    Angalizo:
    1) Kwa chapisho hili, Nini matokeo ya madai yaliyowasilishwa na kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC) katika Mahakama ya Uhalifu ya Kimataifa (ICC) na katika Tume ya Afrika ya Haki za Binadamu kutaka kuishitaki serikali kwa ukiukwaji wa haki za binadamu.

    2) Kwa chapisho hili, Nini maana ya malalamiko mbalimbali yanayotolewa na baadhi ya Wanaharakati, Wanasiasa na Wananchi kuwa Serikali ya Awamu ya Nne imeshindwa kukidhi matakwa ya wananchi katika utawala bora.





    Tanzania's recent performance in the Ibrahim Index of African Governance

    [TABLE="width: 780"]
    [TR="class: heading, bgcolor: #999999"]
    [TH]Rank
    (../52)[/TH]
    [TH]Category / Sub-Category[/TH]
    [TH="colspan: 6"]Score (../100)[/TH]
    [TH]Change[/TH]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD]2006[/TD]
    [TD]2007[/TD]
    [TD]2008[/TD]
    [TD]2009[/TD]
    [TD]2010[/TD]
    [TD]2011[/TD]
    [TD]06-11[/TD]
    [/TR]
    [TR="class: OVERALL, bgcolor: #DA5627"]
    [TH="class: rank, align: center"]10th[/TH]
    [TH]Overall[/TH]
    [TH]58.4[/TH]
    [TH]58.1[/TH]
    [TH]58.3[/TH]
    [TH]58.4[/TH]
    [TH]59.1[/TH]
    [TH]58.8[/TH]
    [TH]0.4[/TH]
    [/TR]
    [TR="class: profile-gutter, bgcolor: #FFFFFF"]
    [TD="class: rank, align: center"][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR="class: SRL, bgcolor: #D91F33"]
    [TH="class: rank, align: center"]16th[/TH]
    [TH]Safety & Rule of Law[/TH]
    [TH]63.5[/TH]
    [TH]61.9[/TH]
    [TH]63.0[/TH]
    [TH]60.7[/TH]
    [TH]60.0[/TH]
    [TH]62.3[/TH]
    [TH]-1.2[/TH]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]19th[/TD]
    [TD]Rule of Law[/TD]
    [TD]56.5[/TD]
    [TD="width: 60"]57.2[/TD]
    [TD="width: 60"]56.3[/TD]
    [TD="width: 60"]55.3[/TD]
    [TD="width: 60"]55.3[/TD]
    [TD="width: 60"]55.3[/TD]
    [TD="width: 45"]-1.3[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]20th[/TD]
    [TD]Accountability[/TD]
    [TD]50.1[/TD]
    [TD]47.8[/TD]
    [TD]49.6[/TD]
    [TD]48.6[/TD]
    [TD]47.4[/TD]
    [TD]46.6[/TD]
    [TD]-3.6[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]10th[/TD]
    [TD]Personal Safety[/TD]
    [TD]52.5[/TD]
    [TD]52.5[/TD]
    [TD]56.3[/TD]
    [TD]48.8[/TD]
    [TD]47.5[/TD]
    [TD]57.5[/TD]
    [TD]5.0[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]13th[/TD]
    [TD]National Security[/TD]
    [TD]95.0[/TD]
    [TD]90.0[/TD]
    [TD]90.0[/TD]
    [TD]90.0[/TD]
    [TD]90.0[/TD]
    [TD]90.0[/TD]
    [TD]-5.0[/TD]
    [/TR]
    [TR="class: profile-gutter, bgcolor: #FFFFFF"]
    [TD="class: rank, align: center"][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR="class: PHR, bgcolor: #CF9429"]
    [TH="class: rank, align: center"]9th[/TH]
    [TH]Participation & Human Rights[/TH]
    [TH]63.4[/TH]
    [TH]64.0[/TH]
    [TH]56.9[/TH]
    [TH]59.6[/TH]
    [TH]61.6[/TH]
    [TH]62.3[/TH]
    [TH]-1.1[/TH]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]15th[/TD]
    [TD]Participation[/TD]
    [TD="width: 60"]66.3[/TD]
    [TD="width: 60"]67.4[/TD]
    [TD="width: 60"]54.1[/TD]
    [TD="width: 60"]61.4[/TD]
    [TD="width: 60"]60.1[/TD]
    [TD="width: 60"]62.3[/TD]
    [TD="width: 45"]-4.0[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]18th[/TD]
    [TD]Rights[/TD]
    [TD]46.6[/TD]
    [TD]49.5[/TD]
    [TD]46.4[/TD]
    [TD]47.8[/TD]
    [TD]52.6[/TD]
    [TD]52.6[/TD]
    [TD]6.0[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]6th[/TD]
    [TD]Gender[/TD]
    [TD]77.3[/TD]
    [TD]75.0[/TD]
    [TD]70.2[/TD]
    [TD]69.5[/TD]
    [TD]71.9[/TD]
    [TD]71.9[/TD]
    [TD]-5.4[/TD]
    [/TR]
    [TR="class: profile-gutter, bgcolor: #FFFFFF"]
    [TD="class: rank, align: center"][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR="class: SEO, bgcolor: #414D2C"]
    [TH="class: rank, align: center"]14th[/TH]
    [TH]Sustainable Economic Opportunity[/TH]
    [TH]52.4[/TH]
    [TH]53.1[/TH]
    [TH]57.3[/TH]
    [TH]56.7[/TH]
    [TH]57.2[/TH]
    [TH]54.2[/TH]
    [TH]1.8[/TH]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]20th[/TD]
    [TD]Public Management[/TD]
    [TD="width: 60"]62.6[/TD]
    [TD="width: 60"]62.5[/TD]
    [TD="width: 60"]64.2[/TD]
    [TD="width: 60"]60.6[/TD]
    [TD="width: 60"]59.1[/TD]
    [TD="width: 60"]57.5[/TD]
    [TD="width: 45"]-5.1[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]23rd[/TD]
    [TD]Business Environment[/TD]
    [TD]58.9[/TD]
    [TD]59.5[/TD]
    [TD]60.8[/TD]
    [TD]63.9[/TD]
    [TD]63.3[/TD]
    [TD]56.4[/TD]
    [TD]-2.5[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]22nd[/TD]
    [TD]Infrastructure[/TD]
    [TD]23.1[/TD]
    [TD]23.5[/TD]
    [TD]30.9[/TD]
    [TD]28.5[/TD]
    [TD]32.4[/TD]
    [TD]32.8[/TD]
    [TD]9.7[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]7th[/TD]
    [TD]Rural Sector[/TD]
    [TD]65.1[/TD]
    [TD]67.0[/TD]
    [TD]73.2[/TD]
    [TD]74.1[/TD]
    [TD]74.1[/TD]
    [TD]70.1[/TD]
    [TD]4.9[/TD]
    [/TR]
    [TR="class: profile-gutter, bgcolor: #FFFFFF"]
    [TD="class: rank, align: center"][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR="class: HD, bgcolor: #005E9E"]
    [TH="class: rank, align: center"]23rd[/TH]
    [TH]Human Development[/TH]
    [TH]54.3[/TH]
    [TH]53.3[/TH]
    [TH]56.1[/TH]
    [TH]56.7[/TH]
    [TH]57.4[/TH]
    [TH]56.4[/TH]
    [TH]2.1[/TH]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]27th[/TD]
    [TD]Welfare[/TD]
    [TD="width: 60"]51.0[/TD]
    [TD="width: 60"]51.4[/TD]
    [TD="width: 60"]51.8[/TD]
    [TD="width: 60"]52.2[/TD]
    [TD="width: 60"]52.1[/TD]
    [TD="width: 60"]49.2[/TD]
    [TD="width: 45"]-1.9[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]32nd[/TD]
    [TD]Education[/TD]
    [TD]42.2[/TD]
    [TD]44.2[/TD]
    [TD]46.0[/TD]
    [TD]47.2[/TD]
    [TD]46.5[/TD]
    [TD]46.5[/TD]
    [TD]4.3[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: rank, align: center"]17th[/TD]
    [TD]Health[/TD]
    [TD]69.7[/TD]
    [TD]64.3[/TD]
    [TD]70.4[/TD]
    [TD]70.5[/TD]
    [TD]73.5[/TD]
    [TD]73.5[/TD]
    [TD]3.8[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    Tanzania: Sub Category Ranks


    Data hizi zimepatikana kutoka Mo Ibrahim Foundation.
     
  2. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    tunasubiri mavuvuzela yaje ya chonge. Anyway, now it is clear that we all know that si kwamba hampendi tu chochote kizuri alichofanya, anachofanya na atakachofanya Kikwete, bali mnachukia hata kutokea kwake.
     
  3. MsemajiUkweli

    MsemajiUkweli JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 6,766
    Likes Received: 6,430
    Trophy Points: 280
    Ukweli husemwa:

    Sidhani kama ni busara kuwaita watu mavuvuzela. Lakini si hata hoja mfu na zisizo na nguzo ya ukweli nazo zinasikilizwa. Kumbuka binadamu mara zote huwa tuna mitazamo tofauti.
     
  4. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu hebu kuwa mkweli, ni lini hapa jf wamewahi kuongea ukweli kwa lolote zuri alifanyalo JK. ni lini paha jf mmewahi kusema ukweli katika baya lolote la chadema hata kama lina ukweli 100% kwa nini wasiitwe mavuvuzela? stand to be corrected kwa hili kama kweli unasema kwa dhati yaliyo moyoni. otherwise, leave me please.
     
  5. MsemajiUkweli

    MsemajiUkweli JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 6,766
    Likes Received: 6,430
    Trophy Points: 280
    Ukweli husemwa:

    Mkuu,
    nafikili labda neno 'mavuvuzela' lina maana tofauti kulingana na mahali litakapotumiwa. labda tu tukubali kutokubaliana kwa hili.
     
  6. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nafikiri ni kweli tunaunafuu fulani uki compare na wezetu majirani


    Rank & Country; Score/100

    1; Mauritius; 82.8△
    2; Cape Verde; 78.4△
    3; Botswana; 77.2△
    4; Seychelles; 73.4▽
    5; South Africa; 70.7▽
    6; Namibia; 69.8△
    7; Ghana; 66.3△
    8; Tunisia; 62.7△
    9; Lesotho; 61.0
    10; Tanzania; 58.8
    11; São Tomé and Príncipe;
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Uongozi bora au uongozi zero? Hivi tuna uongozi gani Tanzania? Rais ambaye kila kukicha yuko hewani. Call me vuvuzela but I think we are headed to arnachy.
     
  8. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Salim yupo jikoni kwanini ashindwe kutubeba kwenye ripoti kama hizo.

    Ni rahisi tu, mabaya yote anayafagilia chini ya carpet, anaweka mazuri tu mezani ili yakaguliwe. Au kuna mtu anajua huu utafiti unaendeshwaje?
     
  9. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    I agree! The Mbagala Muslim riot is just a tip of an iceberg compared to the mayhem Tanzanians will soon unleash
     
  10. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sawa mkuu hilo ni jambo dogo sana lisitutoe kwenye mambo ya msingi. asante.
     
  11. p

    politiki JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    KIKWETE AMEFOJI DATA ILI ASHINDE ZAWADI YA MO. IBRAHIM

    data hizi inaelekea zimetolewa na serikali yenyewe kwa nia niliyoitaja hapo juu kwani they do not reflect reality.

    offcourse data hizi ni za kupikwa, ukweli wa Takwimu wanazo watanzania wenyewe ingawaje

    unazungumzia human right ndani ya Tanzania hii nenda kawaulize familia za watu wanauwawa kila siku na polisi bila
    hata ya kuwepo kesi achana na takwimu feki.

    safety and rule of law ripoti chungu mzima hapa nchini zinaonyesha mahakama ndio zinaongoza kwa kula rushwa na
    hakuna mtu anapata haki yake bila rushwa hiyo ndio reality achana na takwimu za makaratasi.

    Elimu hawa watu hawana aibu kwani kabla hawakusanya data waende kuzunguka vijijini kwy watanzania wengi wakaone
    shule nzima yenye mwalim mmoja bila hata ya kitabu wala choo cha kujisadia wanafunzi.

    data za ukweli : wanafunzi 5000 wanachaguliwa kuingia sekondari ilihali hawajui kusoma wala kuandika
    asilimia karibu 90 ya wanafunzi kidato cha nne walipata zero na div.four hizo ndio data
    kamili za elimu ya Tanzania.
     
  12. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    1. Wamelinganishwa wote na hakutokea aliyestahili kupewa TUZO.

    2. Wote wagojwa ila wako walioko ICU wengine wodini, wengine wanaugulia majumbani.

    3. Na. 1-3 Wanaugulia nyumbani, 4-6 Wako wodini, 7-9 wako ICU, 10 nakuendelea wanapumulia mashine. Yaani Africa viongozi wote wagojwa na wa kwetu anapumulia mashine umeme ukizimika tunaingia mitaani na kuvurugana. 2015 ameshafunga mizigo kuelekea Oman, Falme za Kiarabu waliompa hela za kampeni na ambako akitakiwa the Hague atalindwa na fedha.
     
  13. n

    nyantella JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 865
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Nahisi wewe ni mama kijobilion, Bongo si nchi mbaya ki hivyo! oneni aibu watu wenye akili watawashangaeni!
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Unajua ata kati ya vichaa ukitoa paper lazima utapata top 10
    Kwa vigezo vilivyotumika means Africa we still have a long way to go imagine Tz ni ya kumi na scholes zake ni almost C sipati picha iyo ya mwisho ina ngapi kama sio F
     
  15. m

    mamajack JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    vuvuzela ni wewe.hao ni watafit na tunaoongozwa ni sisi.kwa ufupi hatunaviongozi tuna mavuvuzela kama wewe,yamejaa roho mbaya za wizi uuaji unafiki ,idhambiki,kila kukicha wanjipendekeza kwa mataifa ili waonekane wanafanya kitu kumbe hakuna lolote.habari ndo hiyo wafikishie ujumbe.
     
  16. Z

    Zawadi Ngoda JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 2,154
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Kuzuri ni kule usikofika, huu ni msemo mzuri kwa wote mnaolaumu. Mnajua wazi kuwa waafrika wengi toka nchi nyingine za Afrika hukimbilia Bongo na wanaota wapate urai hapa wakati wenyewe tunapalaumu.

    Ukitaka kuona uzuri wa Bongo Tembelea nchi nyingine za Afrika uone jinsi ubabe ulivyo baina ya watawala na watawaliwa, baina ya chama tawala na vyama pinzani, sijakwambia juu ya makabila na kadhalika.

    Angalia Uganda na uulize Bisigye yuko wapi, kosa lake ni kuwa mpinzani. Mngekuwa nchi nyingine leo akina Mh SLAA na Prof LIPUMBA wapo kizuizini.

    Nyie acheni, maana unamtukana Rais peupe bado unapumua, unaweza kwenda kuishi kokote TZ na ukajisikia nyumbani. Uliza habari za wakikuyu na makabila mengine Hapa jirani Kenya.

    Msifieni kijana kajitahidi.
     
  17. B

    Bartazar JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 721
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Najiuliza sana kuhusu alama hizi kama zipo relevant na hali halisi ya sasa. Kwa matukio ya ajabu yaliyotokea mwaka huu, TZ itaporomoka sana kwenye rank hizi. Let's wait and see!
     
  18. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani kama ni ya kumi kwa Africa cha maana hapa ni nini? Africa yote inapumulia mashine. Hii ni sawa na mtoto kuwa wa kwanza katika watoto wajinga
     
  19. k

    kingukitano JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,974
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hongera sana Jk na SeriKali unayoingoza wapuuze watu waliokosa uzalendo na kutukan kila jema unalofanya.chapa kazi na hata matusi wanayoyatoa humu ni uhuru mkubwa wa utawala wako na serikali unayoingoza .Kuna wapuuzi humu wanadhani nchi yenye kiongozi bora hawanashida hata changamoto .uhalifu wa dunia na kutotii sheria takatifu za Mungu kumepelekea ongezeko la maovu wapuuzi hawa badala ya kujua utimilifu wa unabii wa neno la Mungu wanamlalamikia Rais kama upuuzi wa wanna wa Israel wali vomlilia Musa kwa Uupuuzi wa dhambi zao .
     
  20. k

    kapongoliso JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,046
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Tanzania sio tuna changamoto, sisi tuna shida, tuna taabu tuna dhiki, tuna ugonjwa, tuna ujinga, tuna njaa nk. Hizi si chhangamoto bali ni matatizo. Hapa tuna utawala wa sheria si utawala bora (draconian and kangaroo laws) sie tunajua kuongea na kujisifu kwa vitu trivial and peripheral
     
Loading...