Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Idd Simba ahusishwa na ufujaji wa mabilioni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Mar 29, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na Chalila Kibuda

    KAMPUNI ya East African Meat ambayo mwenyekiti wake wa bodi alikuwa Waziri wa zamani wa Viwanda na Biashara, Idd Simba, inatuhumiwa kuchota na kutumia vibaya mabilioni ya shilingi zilizokuwa zitumike kwa ajili ya ujenzi wa machinjio ya kisasa jijini Dar es Salaam.

    Ubadhirifu huo wa kutisha umegunduliwa jana na Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC) ilipokutana na uongozi wa Manispaa ya Kinondoni, ambapo hata matumizi ya kiwanja kilichokuwa kijengwe machinjio hayo yamebadilishwa.

    Mwenyekiti wa LAAC, Augustine Lyatonga Mrema, alisema fedha hizo zilitolewa na Manispaa ya Ilala sh mil. 364, Kinondoni sh mil. 223, Temeke sh mil. 224 huku Halmashauri ya Jiji ikichangia zaidi ya sh bilioni moja.


    Mrema alisema kuwa watu wanaotuhumiwa kuchota fedha hizo ni viongozi makini ambao pia wanatajwa kuwamo katika sakata la Shirika la Usafiri Mkoa wa Dar es Salaam (UDA).


    Mrema alisema fedha hizi ni nyingi, na zingeweza kufanya kazi nyingine kwa ajili ya kuwahudumia wananchi lakini matokeo yake zimekwenda kwa wajanja wachache.

    Meya wa Jiji la Dar es Salaam, Dk. Didas Masaburi, alikiri kutoweka kwa fedha hizo na kudai kuwa zilikusanywa chini ya Idd Simba, ambaye alikuwa mwenyekiti wa bodi ya kampuni hiyo.

    Hata hivyo, Masaburi alisema kampuni ambayo ilitatakiwa kuendesha machinjio hayo ilikwisha kufilisika kabla ya kuanza ujenzi huo na wanaotakiwa kuhojiwa ni waliokuwa watendaji na wajumbe wa bodi ya kampuni hiyo.


    Waziri huyo wa zamani anatuhumiwa pia kuhusika na sakata ya uuzaji wenye utata wa Shirika la Usafiri la UDA ambapo inadaiwa kuwa fedha za mauzo ya shirika hilo ziliingizwa katika akaunti yake binafsi kinyume cha uuzaji wa mashirika ya umma.


    Akionesha kukerwa na ubadhirifu huo mkubwa, Mrema alisema suala hilo
    litafikishwa katika kikao cha Bunge lijalo kwa kuwashirikisha Waziri Mkuu na Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI).


    "Nashangaa wanaotuhumiwa na wizi huu ni viongozi wa siku nyingi na wengine wanatuhumiwa katika sakata la Shirika la Usafiri Dar es Salaam, lakini wanaendelea kudunda bila kuchukuliwa hatua kali za kisheria," alisema Mrema.


    Alisema kamati yake inaangalia namna ya kuchukua hatua kali ikiwamo kuagiza kukamatwa kwa wahusika na kufikishwa katika vyombo vya dola kwa hatua za uchunguzi na kisha kuwafikisha mahakamani wale wote watakaobainika kuhusika moja kwa moja na ubadhirifu huo.


    Katika hatua nyingine, kamati hiyo ya Bunge imeubana vikali uongozi wa Manispaa ya Kinondoni kwa kuingia katika mkataba wenye utata na Oysterbay Villa ambao wamemilikishwa milele kinyume cha sheria za nchi.


    Makamu Mwenyekiti wa LAAC, Idd Azzan, alisema kuwa waliohusika na mkataba wa aina hiyo na mingine isiyo na masilahi kwa taifa lazima wachukuliwe hatua za kisheria.




     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na akigombea Urais na akiupata tutafika kweli?
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    huyo ndiye mzee mkongwe wa dar es salama
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Mar 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Kesho nitaitisha kikao cha wazee wa Dar es salaam na tuwe na agenda moja tu: kumvua Idd Simba uenyekiti wa wazee wa Dar es salaam ili apate muda wa kujisafisha dhidi ya tuhuma zinazomzunguka. Sisi wazee ndio wa kuombwa ushauri juu ya matatizo mbalimbali sasa kama mwenzetu huyu ana tuhuma nzito kiasi hicho atatukosesha moral authority ya kushauri ama kukemea uozo. Atupishe
     
  5. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kule Ujerumani alizaliwa mtoto hana miguu akawekewa ya bandia na sasa ni mkimbiaji hodari wa pararampiki,nako China alizaliwa mtoto hana mikono akawekewa ya bandia na sasa ni mcheza karate maarufu mwenye mkanda mweusi,hizi zote ni kazi za Madaktari mabingwa wa nchi hizo.Na huko BAGAMOYO nako alizaliwa mtoto hana Kichwa akawekewa NAZI Na sasa ni RAIS wa JOmhari,kwa nini hayo ya akina Iddy yasitokee kwa kufuata huu mtirirko? na kweli wanadunda tu mtaani
     
  6. K

    Keil JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ajabu ni kwamba Rais bado anaweza kuendelea kumteua kuwa Mwenyekiti wa Bodi au Mjumbe wa Bodi kwenye mashirika mengine huku akiwa na rekodi mbaya ya utendaji iliyozungukwa na ubadhilifu kila mahali alikopita.
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Mar 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Alikuja Kigoma akiwa mgongoni, hana uzee wowote wa Dar es salaam.
    kuna wakati alikuwa anajitutumua kama mtetea wazawa kumbe ni mla vya wazawa.
     
  8. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    SAIGON hiyo ni kama MAFIOSO wanalindana na kuteuana
     
  9. m

    mgasha New Member

    #9
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 25, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani Idd Simba kelele zote zile za kupigania wazawa ndo ulikuwa unamaanisha haya sukari+uda+machinjio...nakutakia maisha marefu ili siku magamba wakitolewa madarakani,ushitakiwe na ufungwe!
     
  10. Nelsweeter

    Nelsweeter Senior Member

    #10
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu mrundi mwizi!! kila sehemu anadokoa tu. Watu kama hawa ni bora kupata historia zao wakati wa utoto, huenda lilikuwa toto dokozi. Yaani kila baada miezi mitatu lazima usikie uizi wa Iddi Simba, ingekuwa China angeshapigwa risasi zamani sana huyu babu
     
  11. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,152
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Lengo la mfanyabiashara yeyote yule awe mtanzania au la ni kupata faida kubwa kadri inavyowezekana. CDM hapo inabidi waangalie policies zao. Huwa wanapenda sana kushabikia wafanyabiashara wazawa kana kwamba ndiyo wenye uchungu na nchi.
     
  12. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #12
    Mar 30, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,560
    Likes Received: 2,500
    Trophy Points: 280
    Kumbe!


    [​IMG]

    Idd Simba,
    Mwenyekiti wa Wazee Dar es Salaam
    Kada wa Chama cha Mapinduzi
    Fisadi wa UDA.
     
  13. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    kada wa ccm
     
  14. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Huyu ndio alimkaribisha mkuu kwenye siku ya wazee wa Dar
     
  15. j

    jitu1 Senior Member

    #15
    Mar 30, 2012
    Joined: Dec 28, 2009
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nothing will happen to him. Viongozi wote kawaweka mfukoni.
     
  16. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #16
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwani Huyo wa bagamoyo ndiye aliyemtuma Idd aibe? Simba amewwahi kutuhumiwa zamani kabla hata ya utawala huu, je hatua gani alichukuliwa? Au na hao waliomuacha mda huo walikuwa na vichwa vya nazi? Au hujui historia ya huyo mzee? Au yy ndiyo mahakama? Acha kuropoka kwa IDs za JF, kama ww mpambanaji yaseme haya kwa jina lako!
     
  17. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #17
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ajivue gamba, maana la kwake gumu sana
     
  18. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,112
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    Idd anajua kula na vipofu
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo unataka kusema kwamba wafanyabiashara wazawa hawana uchungu na nchi hii? Kwamba wao wanataka tu kupata faida?
    Kama usemayo ni kweli basi mimi naogopa.
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tapeli wa Isti Afrikani Miti
     
Loading...