Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu mradi unanichanganya akili; nisaidieni jamani

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kig, Sep 22, 2012.

  1. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Nimefuga kuku 180 wa mayai (kuku wa kisasa). Lakini naona hawatagi mayai ipasavyo. Niliwanunua kuku hawa mwezi wa april tar 15, 2012 wakiwa vifaranga kabisa. Nimehudumia tangu aprili hadi leo september. Nilitegemea niwe napata mayai 150 (tray 5) au zaidi kwa siku. Lakini hadi sasa kuku wanaotaga wapo 75 hadi 80 tu, na nakusanya mayai tray 2 na nusu tu na wameanza kutaga mwezi wa nane. Hii inaashiria kuwa takribani kuku 100 hawatagi. Naomba msaada nifanyaje ili wote wawe wanataga mayai kama nilivyotegemea?
     
  2. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,682
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 180
    mkuu Kig

    nina wasiwasi na feeding management ... nikiwa nina maana ya kwamba inawezekana kuku (layers) hawakulishwa evenly .. yaani kuna kuku hawakupata chukula cha kutosha kulingana na feed program (grams of feed per day per each lay hen) ... hii inatokana na upungufu wa vyombo vya chakula bandani (feeders) na kupelekea kuku wengine kuwa na lishe isiyotosha (insufficient feed) .... hii inawafanya kuku waliokosa hii lishe pia kukosa virutubisho na wadini yatakayowafanya watage.... virutubisho hivi ni kama vile lycen na DCP ..... pia sababu nyingine inawezekana kabisa uliwabania chakula

    hivyo basi cha kufanya ... chukua kuku anayetaga na wengine Unadhani hawatagi .... pima uzito wao na ulinganishe .... ukiona kuna tofauti ya uzito wa +/- 0.15 to 0.2kg.... hapo kuna tatizo la required weight to lay egg

    nakushauri ufanye sorting ya kuku wasiotaga na uwauze wasiendelee kula na Kulala bure ili u-replace vifaranga vingine

    all the best
     
  3. Senior Boss

    Senior Boss JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 3,032
    Likes Received: 1,361
    Trophy Points: 280
    Hizi biashara nyingine una risk tu....inakua kama kamali anytime unawin au unapoteza mazima....umetumia mtaji mkubwa alaf return yake ya kubahatisha....kwanini usifanye biashara iliyo na minimum risks at the same time return ni kubwa !! ona sasa pesa inavyopotea....mimi kuna biashara nafanya ina risk ndogo sana....na hata kama sijauza kitu....sina cha kupoteza na kama nikiuza faida napata tena kubwa tu...ila still mtaji niliouweka ni mdogo sana !! Cha muhimu ni kujituma kwako tu. Ni PM kwa habari zaidi....
     
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hiyo biashara yako iseme peupe, kama ni ya kificho basi hukuwa na haja ya kumsaidia huyu ndugu.
     
  5. Penguin-1

    Penguin-1 JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 400
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wapi LAT?
     
  6. Senior Boss

    Senior Boss JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 3,032
    Likes Received: 1,361
    Trophy Points: 280
    yeyote anayetaka ani pm e-mail yake ntamtumia an attachment......atasoma ataelewa....ni ndefu kidogo !!
     
  7. M

    Malila JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mkubwa, hiyo attachment weka hapa watu tusome, kisha tukiona inalipa tutakufuata wenyewe mkuu. Usijali urefu, ww weka hapa, mbona wenzio wanaweka kila kilicho na manufaa kwa jamii hapa hapa jamvini?
     
  8. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,665
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Senior member hanijui wala simjui lakini naweza kuona hapa kuna dalili za utapeli

    Au kama sio tapeli biashara atakayokutambulisha ni zile biashara za NETWORK MARKETING
     
  9. M

    Malila JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Una weza ukawa sahihi kabisa. Ona sasa tumeharibu na thread ya mtu, jamani turudi ktk thread ya jamaa.
     
  10. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #10
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Turudi kwenye mada, kwnaini hao kuku hawatagi kama inavyotakiwa?
     
  11. E

    Egongos Member

    #11
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  12. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Pole ila sio kitu cha kukukatisha tamaa, nnavyojua kuna sababu nyingi
    1. aidha uliuziwa broiler au jogoo, ni kawaida mayai kuanguliwa pia kwa vile bei zinatofauti kubwa sana kama sio wakala mwaminifu anaweza kuweka wengi ila kwa kila batch tegemea wawepo jogoo, cha kufanya sort out hao wasiotaga kama wana uzito mzuri uza kama mdogo walishe wanenepe kisha wauze
    2. Chakula kama alivyoeleza mdau hapo juu, sijui kama inaweza kuwa reversible tafuta doctor akushauri, pia we mwenyewe chunguza chakula chako kama ni bora, badili kama unanunua kwa mifuko, ongezea vitu vingine kama "Layers kuku Bora" etc ili kuchochea utagaji unajua kama tulivyo binadamu kuku nao hutaofautiana fertility
    3. Genetic, pengine ni aina wanachelewa kuanza kutaga usi panicky tafuta ushauri kwanza usije chinja kumbe wamechelewa tu
    4. Kuna aina za magonjwa ambazo huwa zinadumaza ukuaji na utagaji wa kuku angalia na kumbuka historia ya uleaji kuku wako kama waliumwa ugonjwa gani na uliuzia effects zake kama reversible
    5. Predators, juzi na mie kwa ajili ya matumizi ya nyumbani na majaribio nimefuga hybrid wa malawi tayari wanataga na Cornish brown (courtesy of RETI) nilikuwa nashangaa mayai pungufu hadi kushtuka naambiwa panya anakunywa! na pia kumbe sijawakata mdomo, vile hukuti hata maganda huwezi jua nini kinaendelea, angalia security ya banda lako
    Mwisho nakushauri ufugaji ni biashara lakini kama ilivyo kwa binadamu kuku ni viumbe hai, mengi yanaweza kuadhiri hii biashara hivyo unapohesabu faida weka 75% ya kuku chini ya hapo ndio ulizia ushauri, na hata kama unafanya hesabu zako za forecasting/cashflow weka hiyo na ununuapo vifaranga ukitaka idadi fulani watage ongeza hiyo risk ya 25%. Kaza buti umejitahidi hata hivi kufika hapo. Wataalamu watajazia hapa


     
  13. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    inatakiwa aiweke hapa,ukiona wanaitana pembeni ujue kuna harufu ya utapeli ambayo anaogopa akiweka apa baaz ya wajanja watamshtukia
     
  14. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160

    Nashukuru sana Mama Joe na wengine kwa michango yenu nitaifanyia kazi. Ila kuna wengine humu ndani ni matapel tafadhali sana wadau muwe makini. Hao wanaodai niwaPM nimetawatumi PM, badala ya kunitumia hiyo attachment eti nwanadai niwatumie namba yangu ya simu na email address. Nikaona hawa mateja wamefuliaaaa tena bila sabuni.
     
  15. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Acha Utapeli tu unakusumbua. Mbona naku PM unanidai namba ya simu na email unataka za nini?
     
  16. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160

    Duh jamaa una mbinu nyingi za kutapel watu, mara ujiite Senior Manager, Mara Egongos wakati tunakujua ni mtu yule yule
     
  17. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #17
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kig,hayo ni mambo yua kawaida sana katika poultry business,usikate tamaa,usichukue maamuzi ya haraka,zingatia ushauri wa walionitangulia kucomment(except huyo tapeli) na zingatia kutafuta daktari wa mifugo,,,kama upo dar,nenda tanvet pale ubungo,kuna daktari mzuri,anaweza akakusaidia.zingatia sana ratio ya chakula(madini joto,damu,mifupa,chokaa,chumvi,mashudu etc),chunguza hali ya mwanga kwenye banda na hewa(ventilations),hakikisha kuna maranda ya kutosha na sehemu za kutagia mayai zinatosha,pia tafuta na ununue dawa ya kuchanganya kwenye maji ya kuku inaitwa Egg Booster..on top of that,anayehusika na kutoa mayai na kulisha awe specific,kwa mfano,kama ni mtoto,au mtu wa kazi,kwa kitendo cha kuwashtua shtua kuku au kuwapiga wakati akipita kinaweza kuchangia kuku wasitage pia...ukizingatia haya pamoja na wenzangu utafanikiwa tu.....narudia tena....BIASHARA HII INAHITAJI UVUMILIVU NA UFUATILIAJI WA KARIBU SANA.kila la kheri ndugu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160


    Nashukuru sana kwa ushauri wako. Mungu akubariki sana.
     
  19. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    naomba kutoa feedback,,,kwa hisia za kawaida tu,huyu Senior Manager anajaribu kushawishi mambo yale yaleee,ya network marketing,,,kaka hapa umechemka,sijiungi ng'oo.hizo powerpoint ulizotengeneza ndugu ni za kucopy na kupaste kutoka TVi na Oriflame umebadilisha vitu vichache tu,,,bado unang'ang'ania namba yangu.....ushindwe na ulegee........ila nisikukatishe tamaa,fungua hata ka-website basi hata tuwe na viji-imani,sikuhizi matapeli ni wengi.....huwezi ku-invest hela yako kwenye kampuni ambao ni wabahili wa hadi kutengeneza kitu kidogo kama website.......nimeingilia mada ili usisumbue wengine.....Fungua thread yako abt hiyo business yako na ujaze nyama zaidi.....nawatahadharisha tu wengine kwamba huyu ni walewale wa network marketing.....
     
  20. F

    Free-slave New Member

    #20
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huwa iantokea mara kwa mara kama kuku ndo mara yao ya kwanza kuanza kutaga,pia n ngumu kwa kuku wote kutaga kwa wakati m1,arafu unaweza kukuta kuna matasa ndani yake japo n ngumu kuyagundua,kingine cheki na chakula unachowapa kinawezekana co kizuri kwao.
     
Loading...