Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hodi hodi jamvini

Discussion in 'Utambulisho (Member Intro Forum)' started by TWIZAMALLYA, Oct 1, 2011.

  1. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ninayo furaha kubwa sana kujiunga na wana jamiiforums. kitu kilicho muhumu ni kwa wana Igunga kutoendelea kufanya makosa yaliyowafanya waishi katika hali ya umasikini mkubwa sana.Niliwahi kuishi huko Igunga aka mwambiti tarafa ya Igurubi. Enzi hizo kulikuwa na basi moja tu kati ya Igurubi na nzega liitwalo MAKOYE MEMBE. Maisha ya pale yalikuwa hell on earth.Unatembea kilomita 15 kutafuta maji ambapo utapata maji ndoo moja tu kwa tabu siku nzima. watu wa igunga wana mtindo wa kuchimba visima fulani vya kienyeji wakati wa masika na kuvifunikia kwa juu kama wafunikavyo vyoo vya kijijini. wakati wa mvua maji yanakuwa yanatiririka kwa juu na baadhi yanaingia ndani ya kisima. wakati wa kiangazi wanafunua hivyo visima ambavyo hata hivyo huishiwa maji baada ya muda mfupi sana kwani sehemu kubwa ya wilaya ya igunga ardhi yake haitunzi maji(mbuga kwa kisukuma).Visima hivi vinajulikana kwa jina la MAKOMELO.Hali ya maisha ya igunga inazidi kuwa mbaya sana,hata hayo makomelo they are no more kwa sababu ya hali ya mvua kutokuwa nzuri.Fisadi hajafanya kitu chochote pale.Huwezi kuamini kwamba Igunga ni kawida mtu kwenda mtoni na kuanza kunywa maji ya mto ambayo wanyama kama ng'ombe na mbwa wanakunywa. Hii ni kutokana na tatizo kubwa la maji lililopo Igunga.

    Ni wakati wenu wana Igunga kufanya mabadiliko ili muweza kuonja mema ya nchi. Ubungo tulifanya maamuzi sahihi ambayo hata mwaka haujaisha tunaona mabadiliko. watu wa kimara,mbezi na Golani mtakuwa mashahidi wangu
     
  2. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #2
    Oct 1, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Karibu sana jamvini, nadhani wana Igunga watakuwa wamekusikia.
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,319
    Trophy Points: 280
    Karibu sana ndg.
     
  4. H

    Hakunaga Member

    #4
    Oct 1, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Karib sana jamvin.
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Karibu sana
     
  6. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    karibu sana ndugu ila unalalamika..
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Karibu Sana
     
  8. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #8
    Oct 3, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,148
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Karibu sana...
     
Loading...