Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi unyanyasaji wa kijinsia makazini utaisha kweli?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by uporoto01, Oct 24, 2010.

  1. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna dada mmoja anaefanya kazi ofisi ya jirani ambaye huna tunakutana wakati wa kula na tumezoeana nae na hula pamoja na kupiga stori za hapa na pale.Juzi kaja akiwa mnyonge sana nikamuuliza vipi mbona umepooza sana leo akasema we acha tu sisi watoto wakike tuna mitihani mikubwa sana humu makazini.Anasema bosi wake amekuwa akimsumbua kwa muda mrefu eti anamtaka kimapenzi,huyo bosi kaoa na ana watoto wakubwa tu.Mara hii ya mwisho bosi kasema asipopata majibu mazuri hali yake pale kazini itaharibika na akikubali ataongezewa mshahara na marupurupu mengine kibao.Mara hii ya mwisho alipoitwa ofisini alihisi suala hilo litazungumzwa kwa hiyo akajifanya anachezea simu bosi alipokuwa anaongea pumba zake akarekodi yale mazungumzo anasema apeleka wapi ili hatua zichukuliwe?
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Amkatalie tuu then akitaka mtimua amwambie nimerecord mazungumzo yako ntayapeleka kunako husika atatia akili
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    hili suala ni gumu sana, na watu wengi wanaathirika na hilo.....hebu kwa wale wanaofahamu sheria kuhusu sexual harassment watueleze watu tuwe tunafanyaje.....
     
  4. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hii ni njia moja anayofikiria lakini anataka ajue options zote kabla hajaamua.

    Kaamua kuvunja ukimya unaosumbua kina dada wengi,tumsaidie mawazo.
     
  5. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    TAMWA can stand for her kama ana evidence
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    kuna kifungu chake cha sheria.....nipe muda kesho nikuletee
     
  7. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Sawa rafiki,nakutakia wiki njema ijayo.
     
  8. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Amerekodi mazungumzo kwenye simu yake nimemshauri airekodi kwengine pia.
     
  9. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kweli anastahili kumfundisha adabu, mwanaume wa kileo analazimisha penzi?! ametoka sayari gani huyo mwehu?!
     
  10. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mbona wamejaa makazini watu kama hawa wanaotutia aibu jinsia ya kiume?
     
  11. bht

    bht JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    apeleke TAWLA wampe msaada wa kisheria, CMA wakasuluhishe au mahakamani afungue kesi ya jinai.
    Kama vipi ampe live bila kuhariri... (that she has recorded their conversation and can use that as evidence against him b4 the crt of law)
     
  12. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    ninaichukia rushwa ya ngono kuliko zote!! ni heri nisifanye kazi kuliko hiyo rushwa, mapenzi nyoyo zenu waote zikongane bana!!
     
  13. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #13
    Oct 25, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Uporoto01 unajua hata mie nilikuwaga nafikiria kuwa watoto wa kike tuna bahati mbaya kuzaliwa watoto wa kike untili nilipokuja kurealize kuwa uvictim wa sexual harrassment tunautaka na kuukubali wenyewe. Kwa namna gani basi
    1. Kama wewe ni mfanyakazi mwenye qualifications unajiamimi na unadeliver according to the job descriptions za kazi/post yako hakuna nasema tena HAKUNA bosi wala mlinzi atayekusumbua. Tena mwonyeshe kuwa unajua haki zako kisheria (hata kama huzijui zote take trouble ya kujua chache). Unapoanza kuonyehsa dalili ya kuwa wewe bila favor huwezi basi unajiweka kwenye victim position na hawa mabosi waroho huwa wanasubiri those chances.

    2. Kama huna qualification ya kazi unayoifanya jitahidi u-do something to prove kuwa you have experience ambayo inakupa ufanisi wa kazi. KMwonyeshe kuwa uko tayari kuacha kazi kuliko kuudhalilisha utu wako kwa kumfurahisha yeye (But mhakikishie kuwa the moment you loose your job kwa sababu yake s/he is going down with you and worse enough him/her with the sameful act ever imargine- Hata kama hujawahi record mwambie you have evidence... believe me hata kama atakufukuza kwa kashfa kiasi gani moyoni atabakia akisema ..... daaaah mwanamke ana msimamo balaa and he is going to respect you for than

    Lastly akumbuke Imani yake ya dini... aamini na kujua kuwa kama anaikimbia dhambi kiukweli basi ajue MUNGU ana mipango mikubwa kwake na she is going to be rewarded thrice!!
     
  14. bht

    bht JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    siachi kazi kwa mtu kuninyanyasa kijinsia aisee ataacha yeye au abaki na achunge heshima yake. Kinyume na hapo ...that spark must lead to an explosion.
     
  15. bht

    bht JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mj1, kutokujua haki na wajibu wako na kutojiamini na chanzo cha matatizo kama hayo. Mtu unakuwa unsecured na mwisho wa siju unaona ulinzi pekee wa kibarua chako ni kujiachia.
     
  16. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2010
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...HA HA HA, mbona kama ushaanza kurushia ngumi kivuli wewe?

    Hujaona mbwa akijipeleka kwa chatu shingo upande na mkia kati ya miguu!?
    Sexual Harrasment inaniudhi sana lakini for some reason kuna kina dada wanadhani ni haki yao 'kudhalilishwa,' ili kupata azma zao na hivyo kuwaweka pabaya wengi waliobakia.

    Unaweza nyanyasika indirectly,
    mfano; wewe na degree yako...unaongozwa na kabinti mwenye certificate tu.
    Kwakuwa yeye ni chakula ya bosi kanakupelekesha na pa kushtakia huna, Unless nawe 'uingie ubia'
     
  17. bht

    bht JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mbu we acha tena kivuli chenyewe cha gizani.
    Huo uoga wa mbwa hapa hautumiki aisee. Na usemacho ni sahihi baadhi yetu huwa tunaona ni sawa tu kudhalilishwa kwa kupewa upendeleo ambao hata hauna mantiki yoyote.
    Sasa huo ubia unaingiaje na bosi wako? Mbu u will asking for trouble bora uvumilie kuendeshwa na kabinti ka bosi lol!
     
  18. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hehehe bora upate boss uliemzidi elimu kuliko boss tineja!
     
  19. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #19
    Oct 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,896
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    hivi (he) hawasumbuliwi?, kaka mmoja alinisimulia kisa chake cha kuacha kazi kuwa boss wake (she) alimtaka ki ngono, alipochelewa kumkubali shuruba zikaanza. Akaona atimke.
     
  20. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,896
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    kwani lile shauri la leila na boss wa TACAIDS liliishia wapi?
     
Loading...