Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi mtu akipata degree za vyuo vikuu hawezi kazi nyingine mpaka aajiriwe?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mkulungwa, Feb 23, 2011.

  1. m

    mkulungwa Member

    #1
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hali zenu wanajamii!!!

    Mwenzenu nina mdogo wangu kamaliza Chuo kikuu cha Dar Es Salaam mambo ya biashara. Miaka mitatu sasa anatembea kutafuta kazi hajapata hata kama ana first class. Nimemfungulia biashara pale kariakoo kusimamia mzigo toka china na kusambaza kwa wateja .. but kashindwa!! nashindwa nimfanyeje yaani mvivu na sopsop tu hataki vumbi.

    wadau nisaidieni mwenzenu, hivi ndivyo degree zote zinavyokuwa or ? kwanini iwe hivyo? faida ya degree sasa nini hasa first class?

    Mkulungwa​
     
  2. t

    tshaka Member

    #2
    Feb 23, 2011
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Usishangae kwani lengo la yeye kusoma biashara na malengo ya elimu hiyo katika kukabiliana na maisha ya tz bado nini maswali mengi,vijana wa bcom wanakatisha tiketi pale ubungo.
     
  3. Miss X

    Miss X Member

    #3
    Feb 23, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 99
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    I'm sorry to say this dear, Elimu yetu imeshuka kiwango sana, graduates wengi hawako creative kabisa zaidi ya hilo la kujituma.
    Inahitaji kuwa fighter and at the same well upstairs katika maisha na shule, pia vijana wengi wanapenda mteremko wa maisha, wanapenda kubebwa sana. Wakisahaona mtu katika familia kafanikiwa hawapendi kujituma tena wakidhani kuwa watapata unafuu kwa kupitia migongo yao.
    Ina bidi ufanye uamuzi mgumu, muulize nini anapenda kufanya, muwezesha kama ni mtaji na usimamizi wa mwanzo, then muache, umkimfatilia sana sio ajabu utakuja hadi kumlipia hadi mahari.
     
  4. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu huyo ***** achana nae, yaani anakuwa sopsop hata kazi hana unafikiria atajishughulisha kweli huyo... Miaka mi3 anatafuta kazi wakati wenzake wanamaliza na kujiajiri. Labda wewe mkuu ndio unae muachia awe mpuuzi.... Mfukuze kwako kwenye ugali wa bure akajitegemee akili itakuja tuu, ukimuacha aendelee kuishi kwako na kula bure atazeekea hapo, kama unauwezo mpe mtaji na kumfukuza hapo nyumbani mapema ingawa ushachelewa!!!!
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mrudishe kijijini akanywe kangara na chan'gaa huko kwenye mabanda .... atie akili ....
     
  6. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Mkuu Heshima kwako.
    1. huyu mdogo wako ni mzembe, hiyo first class amedesa.
    2. Unamdekeza, kama hawezi kazi mwambie aache ajiri wanaotaka kufanya kazi
    3.wewe unamdekeza, anatakiwa apange ajue bei ya chumvi, am sure hapo alipo hata bei ya chumvi hajui!
    4. Mfumo wa elimu za kibongo unamuandaa m2 kuajiriwa
    5.
     
  7. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    umemzoesha sopsop mlishe vumbi la kijiji apate akili kidogo.
     
  8. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    mtumishi nenda chuo kikuu ukaulize ""DESA" nini nini???
    utomlalamikia sana..mwambie maisha popote
     
  9. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
Loading...