Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Malezi yamenishinda?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by condorezaraisi, Mar 26, 2012.

  1. condorezaraisi

    condorezaraisi JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 225
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wadau msaada wa malezi ..
    Nina kabinti kangu kana miaka 4...naamini nimekuwa nakalea katika mienendo mizuri anapokosea namfundisha na kumwambia ukifanya hivi si vizuri mama baba pia mungu hapendi ..kwani shuleni kwenu mnafundishwa kukosea katasema sorry mamy
    Kesho kanaweza kurudia kosa lile lile bado naendelea kumfundisha kwa upole nikiamini 4 years bado mdogo sana anahitaji mapenzi na muongozo..
    Kimbembe kiko kwa baba yake..kama mjuavyo mtoto anaweza kuwa anakula mara kashika hiki mara kamwaga maji..mara anakula anataka amlishe na mdoli wake..
    Baba yake unaweza kushangaa anakapa kibao tulia nimesema sitaki utundu au anakafokea kwa ukali sana jamani..
    Jana kalikuwa kanacheza kanarukia huko mara kametoa vitambaa mezani baba yake akamchapa vibao nikiwa zangu jikoni .....mtoto alilia weee ananiambia mama dad mbaya kwanini ananipiga piga kila saa mie si mtoto eti mama? ,Masaa yakapita mtoto akanyamaza nikawa nimemtuma kwa baba yake chumbani kagoma kwenda kwa dady yake anasema mie siendi namuogopa dady mkali sana huku analia namwambia nenda kagoma...
    Leo asubuhi namtuma tena kwa dad anasema no mamy dad atanichapa

    Nikimzuia dad na kumwambia amfundishe kwa upole ananiambia namdekeza mtoto.

    Roho unaniuma jamani ..ni mie ndo nakosea kumlea huyu binti??
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Malezi sio kupiga vibao
    Mtoto wa miaka minne bado mdogo sana kuelewa kuwa anachokifanya ni wrong u ni sahihi
    bado anahitaji kufundishwa kwa upole na kuambiwa hili ni baya au zuri na hata akirudia rudia makosa bado sio sahihi kumzaba vibao kuwa ni mtundu
    Mweleze huyo baba wa mtoto kuwa malezi sio hayo na wala hapo hakuna kudekezwa
    Aende na mtoto taratibu na kwa upole amweleze kwa upole kuwa hili ni kosa na usifanye tena
    Anaweza kuchukua mkaa akachora chora nyumba nzima ila unampeleka pale alipofanya kosa unamwambia kuwa hii si sahihi
    Sijui na mimi nakosea
     
  3. condorezaraisi

    condorezaraisi JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 225
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante sana Mr Rocky

    Mie mwenyewe nadhani mtoto yuko katika kipindi cha kujufunza jema na baya sijui kwa nn baba yake hamuelewi mpaka mtoto kaanza kumuogopa.
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Tena itakuwa mbaya sana kwake mtoto akimuogopa maana hayo sio malezi
    Anatakiw akuwa karibu na mtoto amfundishe na kumwelewesha mambo ambayo anatakiwa kufanya na yale ambayo hatakiwi kufanya
    MAlezi sio kupiga vibao au fimbo maana ataishia kuwa sugu na kukuogopa
    Hata akiwa na shida atashindwa kuja kukwambia au jambo lolote likimtokea atashindwa kumwambia baba yake kwa kuwa anamwogopa
    Mtoto hatakiwi kuwa mwoga kwa mzazi haswa kipindi anakua maana atakuwa na mawazo hayo mpaka mwisho kuwa baba ni mkali
     
  5. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Dada umesahau enzi zile baba akikohoa tu watu wote mpo uvunguni
    lakini baba kuwa mkali sometimes inasaidia
    wengine tungekuwa neti humu
     
  6. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Smile kuna umri wa kuwa mkali
    Kama binti amekuwa kigoli au kaka ameshaanza kumtamani house gal hapo baba anaruhusiwa kuwa mkali
    Ila miaka minne bado sana hapo anaapply ukali wake kusiko kabisa
     
  7. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    samaki mkunje angali mbichi kaka
    unamjua yule lulu mimi namfahamu baba yake kabisa .amelelewa na mama yake lakini baba yake alikuwepo na alikuwa rafiki yake kweli
    mbona alikuja kumkana hadi kwenye gazeti hamsikii kwa lolote
    baba lazima uwe mkali bwana ila isiwe too much
    mtoto akileta jeuri piga ngwara ,mateke ,vibao mi naona poa tu
    kwa nini alishe mdoli uji bwanaaa? na keshaambiwa aache mara nne kama sio ngwara anataka ni nini?
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Smile duh umenichekesha aise
    Alishe midoli uji si ndio akili zake zilikomtuma bana
    Bora huyo wa kulisha midoli kochi lako hapo sebuleni linakuwa ubao wa kujifunzia kuandika
    Au gari yako nje inakuwa sehem ya kujifunza kuandika alichojifunza shuleni
    Au ukuta wako unakuwa sehem ya kujifunzia kuandika
     
  9. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #9
    Mar 26, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Binafsi naona ni sahihi baba kuwa mkali lakini si kuwa mkali wa kupindukia au mkali kwa vitu vidogo vidogo. Kuna makosa ambayo mtoto anaweza kuyafanya ni ya kitoto na anapaswa kuonywa kwa upole lakini kuna mengine yanahitaji viboko vya ukweli vinginevyo tutawaharibu wanetu.

    Nafikiri kikubwa hapo ni kupima uzito wa kosa alilofanya mtoto na madhara yake kama ataendelea na tabia hiyo. Hii itasaidia kudetermine aina ya adhabu ya kutoa kwa mtoto. Ila mimi nyumbani kwangu, mtoto akifanya utundu wa ajabu, ni viboko kwenda mbele na hata ukija sasa hivi kwangu hata kama sipo utakuta discipline ya ajabu.
     
  10. a

    asakuta same JF-Expert Member

    #10
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 15,082
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 0
    kuchapa au kumpiga mtoto siyo njia pekee ya kufundisha mtoto au kumpa adhabu....kwanza ina mfanya mtoto asijiamini ,akuogope badala ya kukuheshimu n.k.
    lakini pia wote tumeshashuhudia watoto waliochapwa sana lkn bado hawakufika mbali na tabia zao.
    pole sana ,mueleweshe baba yake kiutaratibu sana ,miaka 4 ni umri mdogo sana kwakweli kupigwa kibao.
     
  11. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #11
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    ki uhalisia nyie akina mam huwa mnawadekeza watoto mimi mwenyewe nimetoka kukatandka ka kwangu muda si mrefu hapa lakini ni baada ya kukakanya mara tatu,kutoa adhabukwa mtoto sio dhambi
     
  12. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #12
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    watoto wa dotcom bwana?
    wenzie makete huko wanatunza wadogo zao .
    huo muda wa kulisha midoli uji hata hana hapo anae na bibi yake mgonjwa anatakiwe ajue anakula nini?
    mimi naona huyu dogo sometimes makofi yanamuhusu sana
    mtoto bongo bwana?
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Kweli Smile
    Sometime ukiangalia watoto wa hapa mjini na watoto wa huko kijijini unawez apata kichaa
    Mtoto wa kijijini hajui cha kuonywa wala nini yeye anafanya yale yanayompendeza kwa wakati huo
    Akajichotee udongo wake atengeneze nyumba yake au vyungu
    Watoto wa mjini wao na computer na tv muda wote
     
  14. Twande

    Twande JF-Expert Member

    #14
    Mar 26, 2012
    Joined: Dec 31, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole Condoleza malezi magumu sana ila mwenyezi Mungu huwa anabalance! kwa baba na mama lazima mmoja awe strict zaidi! navinasaidia ila asizidishe!
     
  15. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #15
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Nasikia siku hizi wanafundishwa
    a-for atm
    b -for blackberry
    c-for condomu
    d- for dushelele
    utawaweza wapi watoto hao
    piga ngwara kabisa
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    Hata kama unataka kumpiga mtoto, vibao si sahihi unaweza uka over do.
    Miaka minne saizi yake kichelewa tu.

    Ila kuchapa suna, kumwelewesha lazima, vinginevyo atakuletea vibwana kabla hata ya kuanza la kwanza lol
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Duh! Huyo baba jamani anatisha. Hebu ongea nae umwambie mtoto ameshaanza kumuogopa.
    Wewe hukosei.
     
  18. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #18
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Unataka kusema mtoto wa miaka mingapi ndo anafaa kuchapwamaana enzi zetu ilikuwa sio kuchapwa tu,mtu ulikuwa unakimbizwa na panga kabisa
    Mimi mapanga yalishanikosa kosa sana
    Sijui ningekuwa nauzaje sura mjini hapa loh
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Mar 26, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,166
    Trophy Points: 280
    mtoto anapoonywa mara tatu na kurudia kosa anastahili adhabu mbadala, ila huyo baba amchape mtoto kwa kiasi cha umri wake, miaka minne bado mdogo, ujiti wa mbaazi tu unatosha, auchelewa kama alivyosema kongosho, tena unamchapa kidogo.........

    Zungumza na babie mwana apunguze kipigo
     
  20. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #20
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Pole sana baba yake ni Afande nini?
    hatakiwi kuwa mkali sana kwa mtoto kuna stage ambazo mtoto anapitia hizo za kulisha midoli na kusambaza vitambaa ni mambo madogo kwa mtoto katika ukuaji
    Saidianeni kumfundisha na sio kamwaga maji kibao cha kushitukiza ..Mwisho mtamkomaza mtoto na viboko.
     
Loading...