Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi majukumu ya chuo cha utumishi wa umma(tpsc) ni yepi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by frankkarashani, May 10, 2011.

  1. f

    frankkarashani Member

    #1
    May 10, 2011
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chuo cha Utumishi wa Umma (Tanzania Public Service College – TPSC {Tanzania Public Service College - TPSC}), Magogoni, Dar-es-Salaam ni wakala wa serikali aliyeanzishwa mahususi kwa ajili ya kutoa uwezo wa kimaarifa kwa ajili ya watumishi wa umma.
    Mimi naona badala ya seminar elekezi ambako pesa za walalahoi na muda wa kazi vinapotea bure, ni bora hawa mawaziri na watendaji wao ni bora wapelekwe pale TPSC wahudurie masomo ya jioni (wakishatoka kazini) kwa muda wa wiki 12.
    Watafutiwe wataalam waliobobea katika nyanja za strategic management; public financial management/public finance; organzational behaviour/change management; na human resources management. Mengine ni good governance; management control systems; na report writing & presentation skills. Na itumike system ya CBET (yaani competence based eduation and training) ambako badala ya mwanafunzi kufundishwa kila kitu na mkufunzi, sehemu kubwa anafanya yeye (mwanafunzi). Mkufunzi ni kuwezesha (facilitates) mfumo mzima wa kujifunza. Kila wiki wapewe practical assignments kama kawaida ya mafunzo yoyote yale, wiki ya 13 wanafanya mtihani.
    Ni vizuri kila mmoja wao akapewa key performance indicators (KPIs) na akapimwa kwa hizo KPIs kila mwisho wa mwaka. Hii itampunguzia usumbufu Mheshimiwa Rais wetu, maana yaonekana anafundisha masomo asiyoyafahamu!!
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kusomesha watu waliopata F F F F F F F form four na F F F form six, halafu baadaye wanakuja kuwa ndiyo wakuu wa vitengo mawizarani na kwenye mashirika ya umma.
     
  3. K

    KINGSLEE Senior Member

    #3
    Sep 2, 2013
    Joined: Aug 30, 2013
    Messages: 189
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    mmh! Mkuu...........
    Cyo wote lakin maana kuna jamaa alipata division II form six na aksoma hapo, Sema ishu ipo kwenye Competition ya Ajira.......
     
Loading...