Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwanini Vijiji vya Ujamaa havikufika Kilimanjaro na Bukoba?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KIM KARDASH, Dec 2, 2011.

  1. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #1
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nimekuwa nikijiuliza hili swali muda mrefu bila kupata majibu,kwanin Vijiji vya Ujamaa havikuwahi kufika Kilimanjaro hususani Uchaggani na Bukoba?

    Kama nakosea ruksa kunisahihisha,lakini sijawahi kusikia kama sehemu hizo zimewahi kuwa na vijiji vya ujamaa.

    Je, Nyerere alikuwa anawapendelea ama alikuwa anawaogopa au kuwatenga watu wa sehemu hizo?

    ========

     
  2. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #2
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kwani ni characteristics gani zinazokifanya kijiji kiitwe "Kijiji cha Ujamaa"?

    Ukijibu hilo inaweza kusaidia wengi kujuwa kama vilikuwepo ama lah.!
     
  3. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Maeneo yaliyolengwa sana sana ni yale yaliyokuwa sparsely populated; mikoa ya kilimanjaro, Bukoba ilikuwa densely populated; lengo la vijiji vya ujamaa ilikuwa kuwakusanya watu waliokuwa wanakaa mbali mbali na kwa uchache uchache waje kwenye eneo moja ili iwe rahisi kuwapelekea huduma za kijamii na pia iwe rahisi kuendeleza vijiji ili vije kuwa miji baadae iwapo mapinduzi ya kilimo yangefanikiwa na kupelekea uanzishwaji wa viwanda n.k;
     
  4. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kijiji cha ujamaa Chekereni kiko wapi? Sijui kama watu walihamishwa kama sehemu nyingine ila najua kipo moshi vijijini, na kumbukumbu zinaonyesha ni kati ya vijiji vya ujamaa vya Nyerere.
     
  5. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kinepi_nepi

    Ndio maana nikasema hususan Uchaggani mdau,soma sawasawa usikurupuke.Chekereni iko Uchagani?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ndiyo maana ya mjadala usiwe mwepesi ku conclude na unajuwa hii ni JF.

    Ni sawa tu na kwamba nilitaka uongezee nyama kidogo kwenye hoja yako.

    Kwa mfano ni vitu gani haswa vinakifanya kijiji cha ujamaa kiitwe hivyo?

    Kuna vijiji vingi tu Kilimanjaro vilikuwa vya kijamaa na hata vyenye hulka ya kijamaa,hata uko upareni nk.

    Kuna vijiji vina mashamba yao yaliyokuwa yakiitwa "mashamba ya kijiji" na maduka ya vijiji nk,sasa hiyo haivifanyi viwe vijiji vya ujamaa?Ndo maana nikauliza.

    Nia yangu ilikuwa kusaidia mjadala,lakini wewe ndo mbongo asilia,sijui nia yako ya kuanzisha mjadala ni nini haswa kama hutegemei mswali kwa wasomaji.

    Ujifunze JF usiropoke tu.
     
  7. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Angalia sasa,futa basi heading na useme uchaggani badala ya Kilimanjaro,mimi nilidhani wewe ni mtu makini.
     
  8. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mimi nimeuliza kwa great thinkers swali ambalo nimekosa jibu lake miaka nenda rudi....jamaa aliefuatia chini yako huyo alievaa nguo za magamba amejibu vizuri sana na angalau amenipa picha;na kama ungesoma bila kukurupuka ungeelewa kwamba nilikua nauliza swali ambalo nilitegemea majibu sio maswali tena,na pia usingetaja habari ya upareni kwa kuwa nimetumia neno "hususan" uchaggani,hapa siwezi kukulaumu sana inawezekana neno hususan lilikua ni neno gumu kwako!!!ni la kiswahili lakini linatumiwa zaidi na waswahili wenyewe kwa maana ya watu wa pwani,maana yake ni "zaidi"!
     
  9. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Eeeh kwa hiyo umakini wangu unautilia shaka kwa kuwa sijasema uchagani badala yake nimesema kilimanjaro kwenye heading!acha uvivu wa kusoma jenga tabia ya kusoma post yote sio kukurupuka na heading tu basi.
     
  10. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #10
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,436
    Likes Received: 3,284
    Trophy Points: 280
    Siyo kila wakati uulizwapo swali wakati unategemea jibu eti ni sababu ya Bongo, kuna nyakati humaanisha kuwa hujaeleweka.
    Hivyo lisome tena swali lako utagundua linakosa some Ingedients.
     
  11. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #11
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    Utakuwa huna majibu tu mzee!wala sio zambi kutokua na majibu,mbona bwana mwenye kivazi cha magamba pale juu ameelewa na amejibu?

    Ina maana nyie ndio mnaakili sana kuliko yeye au?Mimi majibu yake nimeyaelewa na kuyakubali,nyie je au nae majibu yake hayaeleweki kama swali langu!
     
  12. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #12
    Dec 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unataka kutengeneza kitu ambacho hakijaharibika? Jamaa walikuwa wakiishi kwenye vijiji hivyo tayari. Ulitaka waende wapi?
     
  13. H

    Haika JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mwenye kuuliza swali ni kama vile alitegemea jibu fulani ambalo jmushi anaenda kinyume. Ila ukweli utabaki palepale.
     
  14. Ufunuo

    Ufunuo JF-Expert Member

    #14
    Dec 2, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hapa pangekua bungeni na mm ningekua spika (bi kiroboto) ningekwambia mh hii sio hoja kaa chini. Na kwenda kwenye thread nyingine.
     
  15. H

    Haika JF-Expert Member

    #15
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Vijiji vile havikuangalia kabila, vilitafuta eneo linalofaa kwa kuzalisha mali, kwa hio unaweza kufafanua zaidi defn ya uchagani au ukawa tayari kuwa unajibu maswali madogo madogo yanayojitokeza bila hasira.

    Kwa taarifa tu jmushi nae ni kati ya magreat thinkers hata kama anakupa kamwiba
    .
     
  16. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #16
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Haika

    Huyu yeye kachagua angle ya ukabila!!kweli kazi ipo leo,mama au sijui baba limetumika neno uchaggani sio kuonesha ukabila bali ni katka kuleta tofauti kwa maana mkoa wa Kilimanjaro unakaliwa na makabila mawili,Wachagga na Wapare na kila moja lina maeneo yake.

    Sikua na tatizo sana na upareni ambako najua vipo vijiji vya ujamaa,tatizo langu lilikua ni kilimnjaro sehemu ya uchaggani,na sio kilimnjaro tu niliyoigusa upo mkoa mwingine nimeutaja lakini kwa kuwa humu mko wengi naona wote mmenda kwenye angle hiyo hiyo tu na wengine kuanza kuleta hisia za ukabila.

    Mimi pia naelewa hapa ni nyumbani kwa ma great thinker akiwemo huyo wako,lakini mpaka sasa aliejibu swali ni mmoja tu,bwana mvaa nguo za magamba!sasa sitaki kuamini kwamba yeye pekee ndio great thinker na pengine msinifanye niamini hivyo
    .
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,251
    Likes Received: 8,823
    Trophy Points: 280
    Yalishindwa kufanikiwa eenhh? kumbe kuna idea za Nyerere zilishindwa. Hivi kuna ipi iliyoshinda kati ya idea za Nyerere?
     
  18. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #18
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kuwatenga wenye akili na wasio na akili sana yaani shule za vipaji maalum na shule za kawaida..
     
  19. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #19
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mbona hata enzi za Ujamaa kulikuwa na settlers sehemu kama Arumeru?
     
  20. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #20
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Labda "kujenga nchi" maana tuliimbishwa sana tanu(ccm)yajenga nchi enzi zile lakini mimi nilikua najiuliza hivi inatakiwa kujenga nchi au maisha yetu wananchi??
     
Loading...