Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kukaa bondeni ni kosa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jogi, Dec 30, 2011.

  1. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,019
    Likes Received: 3,582
    Trophy Points: 280
    Wakuu, Tumesikia na kuona live ama kupitia vyombo vya habari kuwa wanaokaa mabondeni wanatakiwa kuondoka kwa hiari au kwa mabavu, hii ni kutokana na athari za mafuriko yaliyotokea hivi karibuni, je kukaa bondeni ni kosa kisheria hata watanzania hawa masikini watishiwe kufurushwa? naomba mchango wako.
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani ni kosa la serikali iliyo ruhusu urbanisation hapo, sio kosa la wakaaji.
    Hata hivo kwa serikali ya kuwajibika hakuna ubaya, waweke tu drainages za ukweli.
    Hollang iko sea level or under sea level ila serikali umejenga water canals, na inahakikisha pumps zinatoa maji kila wakati.
    Kwa hiyo kukaa bondeni sio kosa kama serikali itawajibika.
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,019
    Likes Received: 3,582
    Trophy Points: 280
    Kwa maana hiyo serikali yetu haiwajibiki kwa wananchi! inawajibika kwa nani?
     
  4. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    she didn't say haiwajibiki kwa waninchi... the question was: je ni kosa kujenga bondeni? she said sio kosa, kama serikali itawajibika.

    So wait and see.
     
  5. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 730
    Trophy Points: 280
    kwa mafuriko...............
     
  6. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,019
    Likes Received: 3,582
    Trophy Points: 280
    im waiting!
     
  7. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kukaa mabondeni siyo kosa kisheria, ni sawa na kunywa maji yasiyo safi na salama pia sio kosa kisheria ila ikitokea watu wengi wakaanza kufa kwa maradhi yatokanayo na kunywa maji machafu Serikali yaweza kuingilia kati hata kwa mabavu
     
  8. ghumpi

    ghumpi Senior Member

    #8
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    we endelea tu kukaa huko huku ukisubiri jibu sahihi.sio kosa:eyebrows:
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    inawajibika kwa viongoz wanaounda serikali!
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ya jangwan au Kigogo?
     
  11. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ku2muliwa na vizur ili kuepuka Unnecessary costs coz the areas ar highly prone of Floods!
     
  12. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,019
    Likes Received: 3,582
    Trophy Points: 280
    kwa kuwa si kosa, nguvu zatumika kwa maelekezo ya sheria ipi?
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,019
    Likes Received: 3,582
    Trophy Points: 280
    Hata hivyo serikali itapaswa kuhakikisha maji safi na salama yanapatikana kisha kuwashawishi wananchi kuyaepuka maji machafu kwani maji safi yapo, KWA KIPINDI MAJI SAFI HAKUNA, WANANCHI WATALAZIMISHWA KUCHEMSHA MAJI, NA SI KUZUIA KUYATUMIA MAJI PEKEE AROUND.
     
  14. Yona Edson

    Yona Edson JF-Expert Member

    #14
    Dec 30, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 1,540
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 280
    Mbna pakistan,india,japani kuna mafuriko tena wanakufa maelfu ya watu hapa 20 tu mmekufa mnalalama
     
  15. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #15
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Jamani! Sio kila kitu ukimbilie kusema ni kosa au sio kosa kisheria! Kukaa pale ni sawa na mtu anayeplan au anacommit suicide! Kwani wale wazarama hawakuyaona hayo mabonde miaka ya nyuma! Wao wakajenga magomeni mapipa, makuti,mwembechai na kuendelea,sasa mtu anatoka bush na hela zake anaona kawahi pale faya! Eti karibu na mjini! Ukimuondoa mtu anaeplan kujiua akipona unaweza kumshtaki! Pale ni hatari kwa maisha yao hilo halina ubishi tuache ligi!
     
  16. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,019
    Likes Received: 3,582
    Trophy Points: 280
    Mkuu hatufanyi ligi, kusingekuwa na maana ya kuwa na sheria kwa mtazamo wako. nchi inaongozwa kwa mujibu wa sheria, kumbuka kwa reginald mengi maji yalijaa na kuhatarisha maisha, kwa said mwema pia maji yalitinga, godown la kajima maji yalifurika, klabu ya yanga iliathirika, sihitaji ubishane weka facts za uwepo wa sheria katika utekelezaji wa zoezi zima. kumbuka magari yanafanya ajali kila siku na kusababisha vifo vingi sana, kwa takwimu mafuriko yameua watu hawafiki elfu moja kwa miongo mitano nchi nzima, niambie magari yamechinja wangapi! lini angalau serikali ilifikiri kupiga marufuku matumizi ya magari zaidi ya kuboresha matumizi hayo kwa kuamuru mabasi yafungwe vidhibiti mwendo, kuhakikisha kuwa kila abiria anafunga mkanda, magari ya mizigo hayaruhusiwi kupakia abiria n.k. iweje hawa ndugu zetu wanaoitumia ardhi ambayo katiba imewatambua watiwe msukosuko kisa mafuriko?
     
  17. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siyo kosa...ili mradi uwe unalipa kodi.
     
  18. k

    kaeso JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi nadhani sio kosa kukaa mabondeni, ila serikali inapoona kuna hatari kwa binadamu kuishi huko inaweza kutumia mabavu kuwaondoa(japo sina hakika kama kuna sheria inayoilinda serikali kufanya hivyo).
     
  19. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwa hiyo ukishaambiwa kuwa sheria ipo ndo utaondoka bondeni?
    Mimi nadhani, ni wajibu wa serikali kuchukua hatua madhubuti regardless kuwa sheria ipo au haipo ikionekana kuwa kuendelea kukaa bondeni kutaathiri raia wake. Ni wajibu wa serikali kutoa security kwa raia wake inapobidi hata nguvu ya dola yaweza kutumika.
     
  20. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #20
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    nielewe mkuu! Magari ni utaratibu wake kubeba watu! Na huko kwa akina Mengi kujaa maji inatokana na furry of nature,kama vile elnino,sunami n.k,lakini maeneo waliopo sio hatarishi kama mabonde ya jangwani,mto msimbazi,bonde la mkwajuni n.k hakukuwa na nyumba kule! Wala mipango miji hawakuwagawia hao watu ardhi hiyo! Wamekwenda kwa shida ya ardhi ya kukaa karibu na town! Ndn hapo tunaposhindwa kwenda sawa! Kuwa pale ni kuhatarisha maisha yao kwa makusudi kabisa mkuu. Nawahi bar!
     
Loading...