Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Hapa KIKWETE ana maana gani. WHERE IS TAKUKURU?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Profesy, Sep 28, 2010.

  1. Profesy

    Profesy Verified User

    #1
    Sep 28, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    source - Habari Leo

    Kikwete aahidi kutokomeza malaria kwa kuua mbu kila nyumba

    Imeandikwa na Mgaya Kingoba, Musoma;
    Tarehe: 26th September 2010

    MKOA wa Mara utaanza kampeni ya kunyunyizia dawa ya kuua mbu katika nyumba zake zote kuanzia Oktoba mosi, mwaka huu katika jitihada za serikali kupambana na ugonjwa wa malaria unaoua watu wengi nchini.

    Akizungumza katika mkutano mkubwa wa kampeni za uchaguzi mkuu juzi kwenye Uwanja wa Mukendo mjini hapa, mgombea urais wa CCM, Rais Jakaya Kikwete alisema kazi kama hiyo imekwisha kamilika mkoani Kagera.


    Alisema kupulizia dawa hiyo ni moja ya jitihada zinazochukuliwa na serikali katika kukabiliana na ugonjwa huo, baada ya kutoa pia vyandarua vya hati punguzo kwa wajawazito na watoto chini ya umri wa miaka mitano.


    "Tulianza kampeni ya kunyunyizia dawa za kuua mbu katika Mkoa wa Kagera na tumerudia mara ya pili…sasa kuanzia Oktoba mosi tunaanza Mkoa wa Mara na kila nyumba itapuliziwa dawa," alisema Rais Kikwete.


    Alisema nia ya serikali ni kuhakikisha kuwa ifikapo mwaka 2015, Tanzania itatangaza kuwa imetokomeza ugonjwa huo, hasa Tanzania Bara baada ya Tanzania Zanzibar kutokomeza ugonjwa huo.


    Alieleza kuwa mipango mingine ya serikali ni kujenga kiwanda cha dawa za kuua viluwiluwi wa mbu kwa msaada wa Serikali ya Cuba ili kukabili ugonjwa huo unaoua Watanzania wengi hasa wajawazito na watoto.


    Katika masuala mengine, aliwahakikishia wananchi wa Musoma Mjini kwamba Hospitali ya Rufaa ya Kwangwa itajengwa licha ya kusuasua kwa mpango huo kwa ushirikiano na Kanisa Katoliki, na mzigo huo sasa utabebwa na serikali.


    Kuhusu kiwanda cha nguo cha Mutex, aliuagiza uongozi wa Mkoa kufuatilia na kujua nini kimesababisha mwekezaji aliyepewa kiwanda hicho kushindwa kukifufua, na hivyo serikali ifanye jitihada za kukifufua.


    Aliahidi kuwa barabara za Musoma Mjini zitawekwa lami; kuongeza upatikanaji wa maji safi na salama na upatikanaji wa dawa hospitalini.






    PS - ALIKUA WAPI MIAKA YOTE MITANO YALIOPITA SAA HIZI NDIO ANAAMUA KUFANYA HIVI?
     
  2. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    ameshaahidi kutoa ahadi zaidi, achana naye
     
  3. Profesy

    Profesy Verified User

    #3
    Sep 28, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yani...
     
  4. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Anaongea as if ana serikali tayari. Hii si kamapeni ya kuomba kuura jamani Au
     
  5. Profesy

    Profesy Verified User

    #5
    Sep 28, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    alafu TAKUKURU wanatutumia SMS eti tutoe report ya ufisadi. Hivi hii hapa sio wazi wazi ufisadi?:confused2:
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    JK asimsahau Malaria Sugu wa humu ndani!!

    Tehe tehe tehe!!!!!
     
  7. Profesy

    Profesy Verified User

    #7
    Sep 28, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yes yes
     
  8. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    kwa kasi zaidi na nguvu zaidi....:becky:
     
  9. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Mi ndio maana nampongeza sana Mkapa kutompigia kampeni huyu JK maana anajua atajiabisha kwa midubwana anayoropoka ropoka wakati sheria kaishaini mwenyewe kwa mbwembwe na mabiriani watu wakala pale ikulu kisha kucheza kiduku!!! nchi haina rais hata kidogo
     
  10. Profesy

    Profesy Verified User

    #10
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hamna Rais.
     
  11. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Rais wetu kweli hamnazo. Kichwani ni wazi tu, hamna ubongo
     
  12. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Anaahidi kanakwamba hakuwepo madarakani bwana!
     
  13. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #13
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi sheria ya gharama za uchaguzi haipo tena?
     
  14. Profesy

    Profesy Verified User

    #14
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Takukuru wenyewe wamepotea kudadeki
     
  15. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tumemuzoea huyo lkn mwaka huu tunaye...Slaa 2010 mpaka 2020,yes ataweza..
     
  16. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    inawezekana!
     
  17. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ahadi ahadi ahadi............................!!!
     
  18. Emma Lukosi

    Emma Lukosi Verified User

    #18
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hivi kwa Mfano TAKUKURU Wakipewa kitu kidogo, Mtafanyaje?:confused2:
     
  19. Profesy

    Profesy Verified User

    #19
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Good question.
     
Loading...