Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili limeniumiza sana akili,tafadhalini kaka na dada zangu wapendwa nisaidieni.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Arnold Ndosi, Sep 15, 2012.

  1. A

    Arnold Ndosi Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Jambo Hli Linaweza likawa nje ya jukwaa le2 hili lakini kwakuwa kuna my fellow great thinkers na wengne,nisaidieni 2.

    nimefanya utafiti sana juu ya chanzo cha uoga na hofu inayomtanda mtu akiona maiti lakini bado sijapata majibu.
    ninadhani hajawah kufufuka marehemu yeyote akamtafuna m2 au akamfanyia m2 jambo baya.kwanini sasa tunaogopa miili hyo.
    m2 akiwa mzima huogopi wala kusita ukiambiwa umguse au ulale nae kitanda kimoja,lakini weee! ukiambiwa umguse au ulale na marehemu unajihs uko ndani ya gharika,kwa nini sasa?.
    Naombeni Mnitowe Kwenye Fikra Hz Zilizokosa Majibu Muda Mrefu Kwa Kutoa At Least 7bu Tatu.ahsanteni
     
  2. Njunwa Wamavoko

    Njunwa Wamavoko JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 5,413
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    mwana nafikiri hii ni point ya maana na nahi haiko out of jukwaa la elimu coz itawasaidia ata wale wanaoenda kusoma udaktari na course nyingine za afya coz watakuwa wanacheza na CADAVER kwenye courz ya ANATOMY!Ngoja 2wasubilie wadau ka watakuja na point za tija au ma2c kama kawa?
     
  3. f

    fidelis zul zorander JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    umeongea la maana sana hapo mkuu..ngoja tuwasubiri wenye point!!
     
  4. dada white

    dada white JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,234
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tatizo lipo kwenye usiri uliopo kati na mzima na aliyekufa kingne ule ni mzoga hauwezi kuintertain kulala nao ila mbona watu wa mochuari hawaogopi maiti so hata uadimu wa jambo(kufiwa) kutokea linaweza likawa sababu kubwa.
     
  5. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu, Arnold Ndosi.. kwa mtazamo wangu, sidhani kama kuna uhusiano wowote wa kisayansi ila imani.

    MASOMO: Mwaka wa kwanza wa masomo ya udaktari wanafunzi hujifunza kupitia miili hiyo(corpse), huitwa Cadaver. Mwili husomwa kwa kiungo kimoja kimoja, kupasuliwa, kukatwa n.k..lakini hakuna uoga katika hili(kujifunza) na hakuna jambo lolote la "ajabu"

    KAZI: kuna watu hufanya kazi mbalimbali ikiwa na uhusiano ulio/usio moja kwa moja mfano. Madaktari, Watu wafanyao kazi sehemu za kuhifadhia miili(Mortuary), Polisi, walinzi wa makaburi n.k.. katika hawa hasa hayo makundi mawili niliyotaja mwanzo ..sijawahi kusikia Uoga, au kuonekana kwa mambo ya ajabu..isipokuwa kundi la mwisho na mengineyo.

    IMANI: Mtoto mdogo leo hii wa Dsm, Arusha, Mwz, na mikoa mingine hapa nchini, umeme ukikatika na ukamuagiza chumbani..atakwambia "ninaogopa".na ukitaka kujua anaogopa nini atasema, "ninaogopa tu au ninaogopa giza"..lakini je tumewafundisha watoto wetu hivyo? lakini si tabia ni ile ile bila ya makazi yake(mkoa)? ..
    AU si jambo la ajabu kumuona dada/mama akipiga kelele na wakati mwingine akiruka ruka kwa ajili ya kumuogopa "MENDE", na unaweza kujiuliza hivi huyu ana matatizo gani? hivi alivyo mkubwa hivi(kiumbo) kuliko mende, atamdhuru? akikaa kimya mende atamfanya nini? nk...same phenomenoun applies katika mwili usio na uhai..

    Nadhani Imani(Dini) ina sehemu yake katika hili, nikimaanisha Spirits(evil spirits and demons), Mila na "desturi" zetu (Mizimu, uchawi) , Kijamii(uonayo kila leo katika Cinema ,Movie theatre kuhusu yatokeayo makaburini), mtu binafsi(personal perception) nk vyote hivi hupelekea "UOGA" huo, lakini sidhani kama kuna jambo la kuogopa katika hili.
     
  6. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    au mkuu A. Ndosi wewe ulikuwa una mtazamo gani?
     
  7. s

    sarah kessy New Member

    #7
    Sep 17, 2012
    Joined: Sep 17, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sababu
    1.hawaongei
    2.ni wabaridi
    3.dah hilo swali ni gumu dah umeshalala nao nn
     
  8. s

    sarah kessy New Member

    #8
    Sep 17, 2012
    Joined: Sep 17, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1.hawaongei
    2.wabaridi
    3.dah mbona swali gumu umeshalala nao nn
     
  9. Njunwa Wamavoko

    Njunwa Wamavoko JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 5,413
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    kweli we great thinker
     
  10. A

    Arnold Ndosi Member

    #10
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mr Hippocratessocrates,nakushukuru Sana Kwa Ufafanuzi Wako Wa Kina.mifano Yako Imekaa Kisomi Na Inamfanya M2 Yeyote Kushawishka.ahsante Kaka.
     
  11. A

    Arnold Ndosi Member

    #11
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Sarah Kessy Acha Utani! Nakumbuka Niliogopa Sana Kipnd Kaka Yangu(mtoto Wa Ba Mkubwa Wangu)niliye Mpenda Na 2lieongozana Nae Mara Kwa Mara Alipo Aga Dunia,niliogopa Sana.ofcoz Hata Sikumtazama Ila Niliogooopa!.asante Kwa Kuchangia,2po Pa1
     
  12. A

    Arnold Ndosi Member

    #12
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ofcoz Siko Ktk Jukwaa La the Great Thnkers Lakin Huwa Ninapenda Hlo Jina Kwa 7bu Maana Yake Ni Kama,philosophers Hv.kiukweli Huwa Mimi Ninajiuliza Maswali Mengi Sana So Huwa Ninakosa Majibu Mengne.i Therefore Knw Exactly Tht It Is Only A Great Thinker who Can Do So.cheki thread Yangu Nyngne Hapo Nimeititle,ELIMU DUNIA VS BWANA MUNGU then Sema Jambo.
     
  13. INGENJA

    INGENJA JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2012
    Joined: Sep 11, 2012
    Messages: 3,194
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    yote kwasababu mwanadamu alipo muudhi Mungu adhabu kuu ilkuwa hii ya kurudishwa mavumbini,naukimshuhudia binadamu navyo kata roho utaogopa zaidi jinsi anavyoteseka,kingine we kama binadamu hakuna jambo unaloogopa kama kifo
     
Loading...