Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hii tabia ya kutupa vitu kwenye madirisha ya daladala mnaionaje?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Red Giant, Apr 7, 2012.

  1. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #1
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,622
    Likes Received: 2,184
    Trophy Points: 280
    wadau hii tabia huwa inanikera kichizi! wadau mnaionaje? au ni ushamba wangu mjini?
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,082
    Trophy Points: 280
    inakera
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ulishawahi kutupa hizo taka hata siku moja na je ulipo muona mtu anatupa ulichukua hatua gani mkuu?
     
  4. S

    Smarty JF-Expert Member

    #4
    Apr 7, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Vitu gani? Au unamaanisha uchafu? Kama ndo hivyo naona ni utamaduni wetu.. Sisi waafrika huwa sio wasafi sana na hatupendi mazingira yaliyotuzunguka yawe masafi.
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    tena sana hasa ukimuona bibi anafagia wewe unatupa pakiti ya biskuti au ice cream za azam bora hata utupe chupa watu wataokota..
     
  6. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    niliwahi kushuhudia mama mmoja akiokota chupa ya maji na kutupia ndani ya gari ambayo dereva wake ndio alitupa chupa nje nikafurahishwa sana na uamuzi wa yule mama.
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wabongo sisi wachafu by nature, mkifika nchi za watu mkafanya hizo tabia mtaumbuka maana basi zima litasimama na wananchi wote watakuwa after you, utaumbuka!
     
  8. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #8
    Apr 7, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Samahani kidogo naomba kuweka angalizo lenye msisitizo.Sio watumia daladala peke yake wanaotupa vitu kupitia madirishani hata hao mnaowafikiria wako 'civilized' kwenye VX zao wanatupa pia.
    Last week kuna mwehu fulani kwenye foleni pale makutano ya uhuru na msimbazi alitupa container kubwa la Ice-cream alikuwa kwenye Hilux mayai(double cabin) full kiyoyozi(hawa mnawaonaga wastaarabu kumbe vijihela vinawasitiri)ikabidi niliokote nilirudishe kule nyuma paliko wazi akashuka kwenye gari huku akimwaga matusi utafikiri mpiga kampeni wa CCM kumbe pembeni alikuwa amesimama traffic police akamwambia rudi kwenye gari lako haraka akarudi anatweta kwa hasira.
    Jamii yote ya watanzania imefanya urafiki na tabia hii ya ajabu.Tubadilike jamani.
     
  9. JS

    JS JF-Expert Member

    #9
    Apr 7, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni tabia mbaya tunachafua mazingira yetu wenyewe halafu baadae tunalalamika serikali haitimizi wajibu wakati ni wajibu wetu pia kuhakikisha mji unakuwa safi. Mimi binafsi huwa napambana na mtu anayetupa uchafu nje kutoka kwenye daladala na hata nikiwa kwenye gari binafsi. Kuna siku nilimkoromea mdada mmoja kwenye daladala alinimind lakini ujumbe nilifikisha na karatasi lake la ice cream ya azam akaweka kwenye pochi.
     
  10. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #10
    Apr 7, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Pamoja na kuwa inakera lakini ndio ishazoeleka hivyo. Hata wewe naamini umeshawahi kutupa kitu dirishani mwa daladala.
     
  11. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #11
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,622
    Likes Received: 2,184
    Trophy Points: 280
    Misijawahi tupa bana, nashikia mkonono na kama nichupa naweka kwenye gari wao wnwjua sehemu nzuri ya kupeleka, nimeona baadhi ya magari ya mikoani siku hizi yana distbin ila watumiaji bado wachache, hebu fikiria unakula muhindi ukimaliza ghafla unaona gunzi ni uchafu usiovumilika hata dakika moja unatupa dirishani sasa inamaana ulikuwa unakula mahindi kutoka kwenye uchafu?
     
  12. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #12
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,622
    Likes Received: 2,184
    Trophy Points: 280
    aise huyo jamaa harudii tena, vipi hakuwa na gun? maana siku hizi sijui zimeshuka bei au watz ndio wamekuwa na hela!
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,082
    Trophy Points: 280
    Si tu kwenye daladala, saa nyingine mtu yupo kwenye usafiri wake wa gharama halafu anafungua kioo anatupa fuko limejaa maganda karanga......,mie nashindwa kuwaelewa kwa kweli........



     
  14. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #14
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mi niliwahi safiri kwa boat nikaona watu wanatupa chupa za plastic na plastic bags ndani ya maji.
    Kuna ndoo za taka kila kona ya boat ila watu wanajifanya hawaoni.
    na wakisha tupa wanabaki kuliangaliaaaa hadi linapo potea, wanatupa lingine.
    Hata wakati ukisafiri na kuvuka a national park, kuna watu wanafanya hivo hivo.
    Sijui hii tabia inaweza kukomeshwa vipi ila mimi nikiona hivo hua nawaambia sana tu.
     
  15. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #15
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mara zote huwa nachukua hatua ama kumsema alotupa takaa au kumrejeshea kama niko kwenye nafasi poa! Ila nilitaka kupigwa na jamaa baada ya kuokota can ya beer alotupa nikarudishia kwa gari yake!

    Huwa inaudhi sana
     
  16. s

    shosti JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    nshashuhudia mtu katema kohozi zito kupitia kioo cha gari ndogo,bahati mbaya kajisahau kama kafunga vioo pata picha niliishia kucheka tu
     
  17. Catch-22

    Catch-22 Member

    #17
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unatakataka yako ihifadhi hadi utakapopata eneo la mahsusi la kutupia taka.

    Kwa Tanzania kusikokuwa na mapipa ya taka barabarani, basi beba taka yako hadi nyumbani kwako.
     
  18. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,622
    Likes Received: 2,184
    Trophy Points: 280
    naona ifike kipindi baraza la mazingila NEMC watoe msimamo wao kuhusu hili jambo
     
  19. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #19
    Apr 7, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Gun atoe wapi mkuu??Alikuwa bonge fulani hivi nyama uzembe wa kutembea anakula ice-cream njiani sanasana angenivamia hovyohovyo na i would've knocked his lazy bu*t all the way to ICU then start my KS and vanish.Usicheze na jogoo wa kienyeji.
     
  20. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #20
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Hahahaha, unasema tu, now that he is far from you.
    Pale hukumwambia chochote, ukamwacha polisi aseme. lol
     
Loading...