Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii nayo ya RC Kalembo imekaaje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyambala, Dec 9, 2010.

  1. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    RC atangaza kusaka Wazungu wazururaji mitaani


    na Neema Kishebuka, Tanga



    MKUU wa Mkoa wa Tanga, Meja Jenerali (mstaafu) Said Kalembo, amesema ataingia mitaani akishirikiana na Kamanda wa Polisi mkoani hapa, Liberatus Sabas, kuwasaka na kuwakamata raia watatu wa kigeni, wanaorandaranda mkoani hapa, bila shughuli maalum, baada ya Idara ya Uhamiaji mkoani hapa kushindwa kufanya hivyo kwa kile alichodai ‘kupewa kitu kidogo'.

    Akizungumza mbele ya wajumbe wa Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Mkoa, iliyofanya kikao chake wilayani hapa jana, Meja Jenerali Kalembo alisema analazimika kuchukua hatua hiyo, baada ya kuchoshwa na watumishi wa uhamiaji wanaoonekana kushindwa kutimiza wajibu ipasavyo.

    Alisema amekuwa akipokea malalamiko mengi, kuwa idara hiyo imekuwa ikiwaachia raia wa kigeni kuishi bila vibali, huku wengine wakiishi na vibali ambavyo muda wake umekwisha.

    Alisema ana taarifa kuwa kuna Wazungu ambao haijulikani ni raia wa nchi wa gani ambao wamekuwa wakizurura katika mitaa ya jiji hilo, kuchukua ovyo wanawake na kuzunguka nao kwa madai kuwa ni wawekezaji.

    "Jamani hivi hawa Uhamiaji vipi, kuna siku nitaingia mitaani kuwakamata nitamuomba RPC niwe naye ili tuweze kuwakamata na kuwaweka ndani, Uhamiaji wapo lakini kila mtu anasema Msuya (Danny Mkuu wa Uhamiaji Mkoa wa Tanga), anakula rushwa...Sasa ukiona RC anaingia mitaani wakati wanaohusika wapo wanalipwa mshahara na serikali, basi kuna tatizo na haiwezekani, hebu watu wa uhamiaji kama wapo shughulikieni hili ni aibu hizo rushwa zitawatokea puani," alisema Kalembo.

    Akizungumzia tuhuma hizo, Msuya ambaye hakuhudhuria kikao hicho alikiri kuwepo kwa Wazungu hao, lakini hata hivyo alikanusha kuhusika na rushwa akidai kwamba kama angekuwa akipokea rushwa, Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa (TAKUKURU), ingekuwa imemkamata muda mrefu tangu malalamiko hayo yalipoibuka.

    Aliwataja Wazungu hao na kuainisha muda wa kwisha vibali vyao kuwa ni Luitren Zijistra (Uholazi), anayefanya shughuli kiwanda cha maziwa na kibali chake kinamalizika Aprili 24, 2012 na hana matatizo, mwingine aliyemtaja ni Zingaro Giussepe (Italia) ambaye kibali chake kimekwisha na Stephen Peter (Ujerumani) ambaye ana kibali cha Maendeleo ya Miundombinu ya Utalii.

    My Take:Hawa wakuu ndiyo askari wa miamvuli wa JK, what a shame!!! Yaani hii inathibitisha hawa wakuu wa mikoa kukosa kazi.
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Halafu eti tunajiuliza kwa nini nchi haiendeleai, wakati aina ya viongozi tulionao ndiyo kama huyu Kalembo!
     
  3. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wazungu wa unga au.,?
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wazungu hao labda wamegonga 'Ikulu' (kula mahawara zao), maana bongo utendaji unaenda kwa njia ya visasi
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    babu seya
    jerry muro
    basilio matei
    samwel sitta
     
  6. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hahaha ahahaha, very likely mkuu maana, najaribu kufikiria hawa wazungu what is so special in them mpaka uwepo wao nchini, legally or illegally imuhusishe RC.
     
  7. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #7
    Dec 10, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kalembo unachemka ina maana huyo mkuu wa uhamiaji kikazi ni mkubwa kushinda ww????
    Mbona una shikwa na kigugumizi toa agizo ka kiongozi au ndo mnaiga ya boss wenu jk??????
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Dec 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Si ndo mi nashangaa..maana hawa wakuu last time I checked ni kwamba RC ni rais wa mkoa..Je ni kweli upeo wake ndipo ulipokomea kudili na vijizungu vizururaji? ( angalia maana pana ya uzururaji) .tena vitatu tu? .naona kashikwa pabaya huyu si bure.
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Dec 10, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    RC atangaza kusaka Wazungu wazururaji mitaani

    na Neema Kishebuka, Tanga


    MKUU wa Mkoa wa Tanga, Meja Jenerali (mstaafu) Said Kalembo, amesema ataingia mitaani akishirikiana na Kamanda wa Polisi mkoani hapa, Liberatus Sabas, kuwasaka na kuwakamata raia watatu wa kigeni, wanaorandaranda mkoani hapa, bila shughuli maalum, baada ya Idara ya Uhamiaji mkoani hapa kushindwa kufanya hivyo kwa kile alichodai ‘kupewa kitu kidogo’.

    Akizungumza mbele ya wajumbe wa Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Mkoa, iliyofanya kikao chake wilayani hapa jana, Meja Jenerali Kalembo alisema analazimika kuchukua hatua hiyo, baada ya kuchoshwa na watumishi wa uhamiaji wanaoonekana kushindwa kutimiza wajibu ipasavyo.

    Alisema amekuwa akipokea malalamiko mengi, kuwa idara hiyo imekuwa ikiwaachia raia wa kigeni kuishi bila vibali, huku wengine wakiishi na vibali ambavyo muda wake umekwisha.

    Alisema ana taarifa kuwa kuna Wazungu ambao haijulikani ni raia wa nchi wa gani ambao wamekuwa wakizurura katika mitaa ya jiji hilo, kuchukua ovyo wanawake na kuzunguka nao kwa madai kuwa ni wawekezaji.

    “Jamani hivi hawa Uhamiaji vipi, kuna siku nitaingia mitaani kuwakamata nitamuomba RPC niwe naye ili tuweze kuwakamata na kuwaweka ndani, Uhamiaji wapo lakini kila mtu anasema Msuya (Danny Mkuu wa Uhamiaji Mkoa wa Tanga), anakula rushwa...Sasa ukiona RC anaingia mitaani wakati wanaohusika wapo wanalipwa mshahara na serikali, basi kuna tatizo na haiwezekani, hebu watu wa uhamiaji kama wapo shughulikieni hili ni aibu hizo rushwa zitawatokea puani,” alisema Kalembo.

    Akizungumzia tuhuma hizo, Msuya ambaye hakuhudhuria kikao hicho alikiri kuwepo kwa Wazungu hao, lakini hata hivyo alikanusha kuhusika na rushwa akidai kwamba kama angekuwa akipokea rushwa, Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa (TAKUKURU), ingekuwa imemkamata muda mrefu tangu malalamiko hayo yalipoibuka.

    Aliwataja Wazungu hao na kuainisha muda wa kwisha vibali vyao kuwa ni Luitren Zijistra (Uholazi), anayefanya shughuli kiwanda cha maziwa na kibali chake kinamalizika Aprili 24, 2012 na hana matatizo, mwingine aliyemtaja ni Zingaro Giussepe (Italia) ambaye kibali chake kimekwisha na Stephen Peter (Ujerumani) ambaye ana kibali cha Maendeleo ya Miundombinu ya Utalii.

    Chanzo: T. Daima
     
  10. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #10
    Dec 10, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Anatauta ubunge ama? Si akawakamte kama kazi yake ndio hiyo? Why telling us in the public rally while he knows them inside out. Upuuzi mtupu.
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Dec 10, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    post yenye content hii tayari ipo hewani na imeshachangiwa sana!
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Dec 10, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Huyu Rtd Gen bado ni mkuu wa mkoa? Huwa analala kwenye vikao! Mpenda chuchu nadhani ameingiliwa anga zake!
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Dec 10, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Huyu R.C kweli hamnazo ameacha kupambana na vibaka yeye anafanya mambo ya ajabu.

    Ole wako uwakamate boss wako nae watamkamata huko anako tembeza bakuri nae si anadhurula
     
  14. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #14
    Dec 10, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Vuduku vimempiga chini, wazungu itakuwa wanalipa kwa dola sasa jamaa hapati kitu sikuhizi ndio maana ana machungu.
     
  15. I

    ISIMAN Member

    #15
    Dec 10, 2010
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kazi kwelikweli hivi hakuna jingine la maana mmmmm kali
     
  16. K

    Kenkeenga Member

    #16
    Dec 10, 2010
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kalembo keshajichokea jamani na Jk hataki kumpumzisha!!!
     
Loading...