Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hawa mawaziri ni wa serikali ipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by baina, Oct 26, 2011.

  1. baina

    baina JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna mambo yananitatiza kidogo, ni kwamba kuna mawaziri ambao wizara zao zimo ndani ya muungano kama ulinzi, mambo ya ndani, mambo ya nje n.k na kuna wizara ambazo mambo yake si ya ki muungano kama elimu, michezo n.k. kwakuwa zile wizara za muungano zinaitwa wizara katika serikali ya JMT.

    Je hizi ambazo zinashughulikia masuala ya bara tu zenyewe zimo ndani ya serikali ipi? Hii ni kwa sababu kule Zenji kuna wizara ambazo zinahusika tu huko na si bara nazo ni wizara katika SMZ.

    Na je baraza la mawaziri linaundwa na mawaziri wa serikali ngapi?

    Katiba inasemaje kwenye hili?
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mhh mi apana jua.
    ngoja wajuzi wakuje..
     
  3. M

    Msharika JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hii ni wazi kunaitajika serikali ya Tanganyika
     
  4. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huo ndiyo mchanganyiko uliopo! yani kama simlitiniasi ekweshen vile lakini hata hiyo inajibu hii ya jmt na smz aaaaaaaagh! hakuna jibu hapo gundi ya mate!
     
  5. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mhh mi apana jua.<br>ngoja wajuzi wakuje..
     
  6. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yani ni aibu watu kuikana asili yao! sijui wanaona aibu gani kusema miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika! shee!
     
  7. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,542
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    duh! Maswal yasyo na majibu
     
  8. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,459
    Trophy Points: 280
    unaweza (in red) kuwa unawakilisha Watanzania wengine zaidi ya milioni 40+ ambao kila ukiwauliza kitu hata yale mambo ya msingi kama hili tunadai hatujui.
    Uliona hata JK hajui ni nani mmiliki wa DOWANS na si ajabu hata hili pia naye halijui.
    Ndio maana tumeamua kutumia mabiliioni ya shillingi kusherehekea uhuru wa nchi tusiyoijua (tusiyotaka kuitaja!!!) ambayo inaonyesha kuwa tunaweza (Watanzania) kuwa miongoni mwa maajabu mapya ya dunia!
     
  9. M

    Marytina JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    huu mchanganyo hata mimi siujui manake jiulize Shamsha Vuai ni mbunge wapi, mstaafu kupi na ni waziri huku kivipi?
     
  10. Matango

    Matango JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Waasisi wetu waliamua hivyo na kuwaliuliza Watanganyika na Wazanzibari wakati huo, mnakubali muungano, Bunge likapitisha Baraza la mapinduzi likapitisha. Huo ndio muungano tulionao. Haujapata kutokea duniani na unaendelea kudumu kwa staili hiyo hiyo !!
     
  11. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Wanawakilisha serikali ya Tanganyika ambayo ipo lakini viongozi wetu hawataki
    kuitambua ingawa wanaifanyia kazi kiujanjaujanja. Uhakika kwamba serikali ya
    Tanganyika kuwepo unadhihirishwa na taaluma kadhaa wakiwemo madaktari
    na wanasheria, kwani kuna Chama cha Wanasheria wa Tanganyika (TLS) na
    Baraza la Madaktari wa Tanganyika (TMB)...
     
  12. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Huyu ndio mshangao wangu mkuu...........ati alikataa kukaa nyumba(bara) isiyo na hadhi ya waziri kiongozi mstaafu(wa zanzibar) ilhali yeye ni waziri wa mambo ya ndani(muungano).........halafu ni mjumbe wa BLW Zanzibar na ni Mbunge wa kuteuliwa wa JMT............sasa sijui anahudhuriaje vikao vya mabunge mawili tafauti
     
  13. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Hili nalo ni FUMBO lingine la IMANI.
     
  14. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180

    ni kweli..
     
  15. c

    chigwiye JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Humu kuna maswali magumu!!!!
     
  16. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Ukweli ni kwamba hakuna watu kutoka Zanzibar wala kutoka Tanganyika walioulizwa kama wanaukubali muungano. Muungano ulifanywa kwa siri kubwa sana na walioshuhudia walikuwa Mwalimu Nyerere, Sheikh Abeid Karume, Rashid Kawawa, Thabit Kombo na Oscar Kambona, wakati huo akiwa Waziri wa Mmabo ya Nje. Abdulrahman Babu alikuwa machachari sana (radical) akatumwa kupeleka ujumbe maalum China ili akiwa nje ya nchi majadiliano yafanyike na mikataba isainiwe. Muungano kausikia kwenye redio BBC na VOA alipowasili huko alikotumwa. Bado tu kuna wanaobisha tukisema kuna haja ya kuutazama upya muungano? Ni kweli haujapata kutokea duniani muungano kama huu. Kuna haja ya watanzania wote kuliulizia suala zima hili na lazima liwemo katika mjadala wa katiba mpya. Vinginevyo tutaendelea kujikanganya.
     
  17. clemence

    clemence JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 594
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania
     
  18. baina

    baina JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Clemence nafikiri bado huna uwezo wa kupambanua mambo, kwani mambo ya muungano yana wizara zake na kwahiyo hizo wizara ni za serikali ya JMT swali ni je hizi nyingine ambazo si za muungano maana yake ni za bara tu mawaziri wake ni wa serikali ipi?
     
  19. C

    Chaldmhola Member

    #19
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa mambo yalivyo kwa sasa, Serikali ya Muungano inashughulikia pia masuala yasiyo ya Muungano (yaani Tanganyika au Tanzania Bara), kwa kuwa hakuna serikali ya Tanganyika/ Tanzania Bara, mawaziri hawa ni wa Serikali ya Muungano wanaoshughulikia mambo yasiyo ya Muungano (Tanganyika au Tanzania Bara).
     
  20. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,567
    Likes Received: 1,802
    Trophy Points: 280
    Duh.......... sikuwahi kuwaza hili, hebu tupeni majibu
     
Loading...