Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Harakati zipi zina Tija: UAMSHO au M4C?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MPIGA ZEZE, Oct 8, 2012.

  1. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,838
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Mimi ni mpenzi sana wa mienendo ya kisiasa nchini Bongoland. Ninatumia jina Bongoland makusudi kutokana na hoja yangu hii hapa chini:

    Katika miaka ya hivi karibuni (miwili, mitatu iliyopita) kumeibuka vuguvugu la 'harakati za ukombozi'. Vuguvugu ambazo ninaweza kuzianisha katika aina tatu:

    (a) Wazanzibari wanataka kujikomboa kutoka mikononi mwa ‘mkoloni' Tanganyika (rejea mihadhara ya UAMSHO na kauli za viongozi kama akina Seif, Jussa, Mzee Moyo, nk);
    (b) Walalahoi wa Tanganyika wanataka kujikomboa kutoka katika ‘mfumo wa kifisadi' wa CCM (rejea CDM's M4C); na
    (c) Waislamu (wa Tanganyika na Unguja) wanataka kujikomboa kutoka katika makucha ya ‘mfumo-Kristu' ambao umeasisiwa na kudumishwa na CCM chama ambacho kimekuwa madarakani tokea uhuru na ambacho wao wenyewe ni mojawapo ya ngome zake kuu!! (Rejea kauli za akina Sheikh Ponda et al).

    Ni harakati ipi ina tija na ipi ambayo saa yake ya kuleta ukombozi imekaribia?
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hao uangusho na wenzao hawana tija yoyote zaidi ya kupigia upatu pesa za mabwana zao toka Uarabuni. Hivi ulitegemea warundi kama Ponda wawe na nia njema na Tanzania? Ni kweli Tanzania ina matatizo lakini huwezi kuiita mkoloni wa Zanzibar.

    Kwani tuliwaita au walituomba tuwahifadhi baada ya kugundua kuwa kama tusingefanya hivyo sultani angerejea na kuwapindua na kuwachinja. Wanaotaka kuvunja muungano ni mabaki ya waarabu ambayo yanapatikana Pemba. Waswahili halisi hawataki kusikia kuvunjika muungano. Hao wana uangusho weusi unaowaona wamewekwa kinyumba kimawazo na hao wanaojiona washirazi zaidi ya waswahili. Si warejee kwao waone watakavyoitwa watumwa?

    Pia Tanzania hakuwezi kuwa na mfumo Kristu iwapo hao waislamu wa uangusho wanaweza kuhubiri upuuzi wao na rais muislam mwenzao akawanyamazi. Mie naona kama kuna mfumo Islam so to speak ingawa yote miwili haitusaidii.

    Tulidai uhuru kama Tanzania na si kama wadini au uangusho.
     
  3. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Uamsho wao wanahubiri kujitenga tu,bt M4C kuwa pamoja na kudai chetu,so nafikiri M4C ni nzuri sana.
     
  4. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Uamsho ni harakati za kijinga/kipumbavu! zinaongozwa na watu wenye akili za mgando.
     
Loading...