Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hali Halisi-Nina VVU

Discussion in 'JF Doctor' started by Utingo, Nov 15, 2010.

  1. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ninaogopa....
    Ninajiogopa mimi mwenyewe, ninauogopa ugonjwa nilionao.-
    Kwani itatokea lini, itatokea lini?
    Kifo cha taratibu, au labda cha haraka na bila maumivu?
    Watu...
    Wale wasionionyesha upendo
    Wale wasionipa ulinzi ninaohitaji.
    Tatizo la kifedha...
    Ambapo hakuna msaada unaoweza kuonekana
    Hufanya maumivu kuwa makali zaidi.
    Wote wananitazama na kutikisa vichwa vyao...
    "Hata hivyo unaenda kufa"
    "Hatujui mbele hali itakuwaje"
    "Una bima ya maisha?"
    "Sithubutu kukupenda, Je kama ukifa na kuniacha!"
    "Je ukiniambukiza?"
    Ninataka kujiua...
    Nitafunga kamba kuzunguka shingo yangu
    Nitajirusha
    Nitameza vidonge,
    lakini labda kesho,
    katika makutano ya barabara
    au ndege ya kijeshi kuangukia katika sebule yangu
    Hapana....
    Nimetahadharishwa.
    Tahadhari ambayo watu wachache tu hupata.
    Je inanifanya mimi kuwa wa pekee?
    Kitu cha pekee?
    Inanifanya niogope
    - lakini pia mwenye furaha.
    Imenifundisha kupenda maisha
    Na kuyathamini
    Badala ya kuishi tu.
    Sasa nahitaji kuishi
    Nahitaji kuujua upendo.
    Nahitaji kujua usalama.
    Niamini....
    Nifanye msikivu
    Sikiliza sauti yangu ya ndani.
    Sauti.
    Hufanya ninyenyue kichwa changu juu
    Na kutabasamu juu ya hatima yangu.
    Inanifanya niishi kwa matumaini
    Na kuniambia ni vyema,
    maisha yangu yatakuwa mafupi kuliko ya wengine
    Lakini labda mazuri zaidi?
    Ninatumaini....
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    mmmh,ngoja nitafute miwani kwanza duh
     
  3. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2010
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    sijakusoma bado
     
  4. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    najiandaa siku ya ukimwi duniani
     
  5. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    . . .
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Pole sana
     
  7. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2010
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145

    unajiandaa kufanyaje
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    Nov 18, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Ndg Utingo eleweka basi!
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    kuwa na ukimwi
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,844
    Trophy Points: 280
    Utingo Asante sana kwa shairi lako zuri ingwa ulinistusha kuniambia kama una VVU? unao kweli au ndio mashairi tu?
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    @Utingo

    Umeanza vizuri, katikati ukajichanganya, ila mwisho umeonyesha kejeli kwa ukimwi... OGOPA SANA TU!!!! and dont mess with the disease

    It could have been better, better to introduce the topic, let the poem flow and make and leading statement to discussion and say that najiandaa na ukimwi
    Mgonjwa wa ukimwi aliepewa counselling sahihi haogopi, haombi ndege imuangukie, hajiogopi, hawazi unayowaza, anaishi positively

    Thanks for starting this thread
     
Loading...