Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Halali waziri kuapishwa uwakili wa kujitegemea wakati ni mtumishi wa umma? Chikawe!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jul 7, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Waziri wa Katiba na Sheria Mathias Chikawe akitunukiwa Uwakili na
    Jaji Mkuu Othman Chande katika hafla ya kuwatunuku
    uwakili wanasheria wa serikali iliyofanyika leo jijini Dar es salaam

    Waziri Mathias Chikawe ameapishwa na jaji Mkuu Chande kuwa wakili wa kujitegemea wakati akiwa mtumishi wa umma kama waziri. Je, kama sheria zinaruhusu hivyo, lakini ni jambo jema kiutendaji? Lini atafanya uwakili wakati anakuwa na majukumu ya kutumikia umma?
     
  2. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,072
    Trophy Points: 280
    Hata mwaka Jana Maalim (Naibu Waziri) Mambo Nje aliapishwa kuwa wakili.hilo suala limejadiliwa kwa kina na kuamriwa jinsi itakavyokuwa ili kuepusha mgongano wa maslahi,iko wazi nadhani wadau wa ndani wa sheria walioko hapa watatusaidia huo waraka wa ufafanuzi!
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Tanzania ni nchi ya kula; hata sheria za nchi na taratibu za serikali zimetungwa kikulakula tu. matokeo ya Azimio la Zanzibar: ambayo watu wake hawaipendi serikali hii ya muungano inayojiendesha kigoigoi tu!
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Binafsi naona kunaweza kuwepo mgongano kiwajibikana na kiutendaji. Kama hakuna sheria inayozuia jambo hilo lakini ni busara ya kawaida tu. Hata mbunge tu jambo kama hilo lisingefaa.
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Jul 7, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..nadhani wameapishwa kuwa mawakili wa mahakama kuu, na mahakama ya rufaa ya Tanzania.

    ..labda wanajiandaa kuanzisha shughuli zao binafsi mara watakapoachana na siasa.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jul 7, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,209
    Likes Received: 16,209
    Trophy Points: 280
    Kwani yule Nimrod Mkono si mbunge yule? Halafu si ni wakili pia....halafu tunaambiwagwa kuwa ni bonge la lawyer...yaani super lawyer (ingawa mimi nasemaga super lawyer my azz....hana u-super lawyer wowote). Kwanza bongo kuna super lawyers? I don't think so.
     
  7. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Ni sawa na leseni ya udereva.
     
  8. Magu

    Magu Senior Member

    #8
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wewe kama unataka jua kama mkono ni super lawyer au siyo chukuwa kesi ambayo wewe utakuwa upande mmoja yeye mwingine, ndo utathibitisha kauri yako.

    Suala la uwakili ni mitihani wanafanya na kupewa status hiyo, ambayo kama mjumbe mchangiaji mmoja alivyosema mtu anajiandaa na maisha after public service, mbona Magufuri alipopata PHD katika chemistry hamkuhoji? Au hamna interest nayo au kwa vile ni kipenzi cha wengi?
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Jul 7, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,209
    Likes Received: 16,209
    Trophy Points: 280
    Hana lolote huyo Mkono zaidi ya kutuhumiwa kujihusisha na ufisadi.
     
  10. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,656
    Likes Received: 1,006
    Trophy Points: 280
    Tumtendee haki Mh Chikawe.
    Kujindeleza kitaaluma ni utashi wa mtu, kupata uwakili inabidi usomee tena sheria za uwakili.
    Na hapo unakuwa a proffessional advocate.
    Hilo halimaanishi umekwisha anza kazi ya uadvocate- ina maana UPEO wako wa kuja masuala ya sheria umekuwa mpana.
    Mimi nilukwepo hapo jana wakiapishwa mawakili.
    Na ubunge ukiisha je? Ndio mtu unaanza kutafuta uwakili ili kupractice?
    Hiyo ni kukumbuka shuka tayari kumekucha.
    Nampongeza adv Chikawe na wengine walio pata veti vyao kana.
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,348
    Likes Received: 3,160
    Trophy Points: 280
    mawaziri wanaapishwa, ila watumishi wa serikali wanaambiwa wachague uwakili au Utumishi!
    This kantri kwa double standards!
     
  12. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We jamaa hebu wacha kuturusha hapa; mie bro wangu ni mtumishi wa serikari na ni mwaka jana tu kaapishwa kama Wakili.
    Sasa sijui wamaanisha ni watumishi wa serikali gani au wa ngazi zipi ambazo wanatakiwa kuchagua!!
     
  13. mka

    mka JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Wapo watumishi wa umma kama maofisa wa PCCB, wanasheria wa serikali na wafanyakazi wa wizara mbalimbali waliopishwa pia.
     
  14. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,430
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    chikawe ni mwanasheria tena sio wa jana wala juzi,amesomea sheria miaka mingi iliyopita ,anazijua sheria za nchi.sasa unategemea angekubali kuvunja sheria kirahisirahisi tu kama ingekuwa hairuhusiwi?!uwaziri unapita,ila uwakili haupiti!je akistaafu uwaziri?
     
  15. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    haina tofauti na mganga wa kienyeji? prof maji marefu=ubunge
     
  16. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,656
    Likes Received: 1,006
    Trophy Points: 280
    Mkuu si watu wengi humu JF wanaoweza ku-think critically!
    Michango mingine katika thread hii haina hata iota ya proffessional orientation.
     
  17. m

    mhondo JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wengine wanaapishwa lakini hawapewi practsing certificate inategemea na chombo au Taasisi anayofanyia kazi.
     
Loading...