Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hajapewa talaka akamwoa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Aug 28, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    Hebu tuchukulie kwamba, umeoa hivi karibuni, kama miezi sita tu iliyopita. Lakini unapokea taarifa za kuaminika kwamba, huyo mkeo ni mke wa mtu. Unaambiwa kwamba, aliolewa na kukorofishana na mumewe, lakini hawajaachana na ndoa yao ilifungwa Bomani kwa mujibu wa sheria za nchi.

    Taarifa zenyewe zinaonekana ni za kuaminika kuhusu jambo hilo, ingawa hujaletewa taarifa rasmi.

    Hebu niambie kama ni wewe ungechukua hatua gani?

    Najua The Boss atakuja na swali hapa kwamba, Je, Mume mpya alikuwa anajua kuwa mkewe aliwahi kuolewa hapo nyuma?

    Jibu ni kwamba, Alimweleza mumewe mpya kuwa aliwahi kuolewa na kuachika huko nyuma, lakini hakuweka wazi kuwa kuachana huko kulikuwa kwa kufuata taratibu au la, na mume mpya hakuwa mdadisi ili kujiridhisha, alichukulia powa tu akafunga ndoa, na maisha yakaendelea.
     
  2. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Kwa kawaida kama kwenye ufungishaji wa ndoa serikalini, na ikiwa mwanamke aliwahi kuolewa, basi anatakiwa kuonyesha cheti cha ndoa.

    Lakini hii huwa inatokea mara kwa mara, hata kigogo mmoja mheshimiwa mbunge wa kike aliwahi kuolewa na mume wa pili kwa sherehe kubwa lakini kumbe yule wa kwanza alikuwa hajatoa talaka.
     
  3. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #3
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Duh hiyo ndoa tayari ni batili! Ila muwage mnahakikisha wapendwa tena shukuru MUNGU huyo mume mwenza hakujakukuumbueni siku ya arusi
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    kama ni mimi ndie nilieoa.....
    sijali lolote.

    ndoa ya kweli mioyo na maamuzi yenu......

    unakumbuka ndoa ya nelson mandela na graca????????
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    hakuna kitu kama ndoa batili
    ndoa hasa ni maamuzi tu yenu wawili.....

    hapo ndoa ni halali,isipokuwa legal procedures ndio batili,but ndoa ni halali..
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    Ilikuwaje mkuu?
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    hawakufunga ndoa kanisani wala kwa mkuu wa wilaya...
    ilikuwa birthday ya mandela.....
    kabla ya sherehe za birthday waliita ndugu na famillia na kufanya sherehe za kimila
    na kujitangaza ni mke na mume.....
     
  8. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #8
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    ninaiita batili kwa kuwa mmoja wa wanandoa hawa hakuwa muwazi kwa mwenzake ama sivyo angemweleza ukweli kuwa hajapewa talaka kisha mwenzie akakubali na kukubaliana wafunge ndoa hivyo hivyo ndo tungeidefine kama halali kwao but the fact kuwa mume hakujua hilo bado ni batili kisheria hata kiwao!
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    Kumbe! Hili nilikuwa silifahamu............
     
  10. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #10
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    Unadhani huyo mume anatakiwa kuchukua hatua gani?
     
  11. e

    emrema JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndoa sio sheria wala kingine ni MOYO. Hapa hata kanisa linatatizika sana na kusababisha waumini wamkosee mungu kwa kwaombea wenzi wao wafe ili wajitoe. Waislamu walliona hili sawa kabisa kwa kuruhusu talaka.

    Nasema hivi kama mioyo ya wawili hawa ipo tayari kuwa pamoja NDOA tayari, mengine ni maadhimisho tu.
     
  12. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #12
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    mume yupi sasa?! Wa kwanza ana haki ya kushtaki kisheria na akalipwa fidia

    Wa pili kama wana mapenzi ya kweli washughulikie talaka (wakiwakilisha uthibitisho wa ndoa ya kwanza kutokuwepo) kisha wabariki ndoa yao but si busara kuanza au kuendelea kuishi pamoja ilhali mke anahesabika kama mke wa mtu!

    Wapate msaada wa kisheria
     
  13. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #13
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    emrema umesema sawa bado talaka ni muhimu ili wawili hawa waishi hiyo NDOA yao bila kwayo bado ni wazinzi tu!
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    exactly
    tena haya mambo ya kuzuia talaka
    yanasababisha hata mauaji,wapo wanaume
    wameshaua wake zao,ili wawe huru kuoa tena
     
  15. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #15
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    sasa huyo mwanamke mbona ana tabia za uongo?
    itafika mahali watagombana na huyo mzee mpya na kuja kuolewa na mwingine !!!!!!!!!!!!!!!!!!1
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    hakuna uzinzi hapo
    nimetoa mfano wa mandela hapo juu

    hivi wewe unajua vijijini hapa tanzania wengi hawafungi ndoa za dini wala serikali?

    wanaiishi pamoja tu na kujitambulisha kwa watu kuwa ni mke na mume,basi
     
  17. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #17
    Aug 28, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    kwakua hakua mdadisi basi ni mpambaaaf na asubirie kimnukie
     
  18. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #18
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    The Bosi hawa wawili hawako kijijini na ndio maana walifunga ndoa in the first place! Na mtoa mada ameileta hapa asaidiwe sio tumpuuze kwa habari za kufikirika! Hao wa kijijini wanarruhusiwa kumchukua mke wa mtu na kuishi naye tu kwa kuwa hakuna sheria wala kanisa?!

    Tofautisha kuishi tu na mtu ambaye hakuwahi kumilikiwa kihalali whether through sheria za serikali, dini au traditions ambazo nazo pia zatambulika kama zitafuata taratibu zake
     
  19. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #19
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kuhusu ndoa ya Mandela na Graca iko wazi Mandela ameoa mjane!! Meaning hakuna mtu/mume wa kuja kudai tofauti na hii kesi hapa
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    ninachosema hapa ni hivi......
    mwanamke alishasitisha ndoa yake zaidi ya miezi sita iliyopita
    na sasa kaolewa tena.....hata kama legal procedures ni ndefu na kazikukamilika
    huwezi kumuita muongo au mzinzi........
    ndoa ya zamani imekufa na sasa kafunga ndoa mpya......ya halali na uwazi kwa kila mtu....

    ndo maana waarabu,talaka ni maneno tu, mara tatu,na siku hizi hata sms tatu tu ni talaka tosha
    hapa tatizo ni procedures za talaka, na sio uzinzi au uwongo
     
Loading...