Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za mazishi ya Kanumba - huu ni upumbavu

Discussion in 'Celebrities Forum' started by HAKUNA, Apr 19, 2012.

  1. H

    HAKUNA Senior Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Jamii yetu imekuwa ikivutwa na hisia zaidi kuliko kuangalia uhalisia wa jambo. Tumekuwa tukitumia pesa nyingi sana kwa kuchangia shughuli za harusi, mazishi, happybirthday part, kumtoa mtoto arobaini, kumcheza mtoto ngoma, ubatizo, kipaimara, maulid na mengineyo.

    Kubwa zaidi ni mazishi ya KANUMBA eti watu wamechanga milioni 70; Nimejaribu kufuatilia gharama za mazishi katika nchi za wenzetu, yanakaribia dola $9000, imezidi sana haizidi dola $15,000. Hata hivyo gharama hizi kwa nchi za wenzetu inabidi ujiandae mwenyewe wakati wa uhai wako, kwa hiyo katika financial plan zako inabidi uweke na gharama za mazishi siku ukifa. Hapa bongo tunachangishana millioni 70 ndani ya wiki 1, halafu tunadai sisi ni maskini, hii ni laana tunajitafutia.

    Kama kuchangiana ndio utamaduni wetu, kwa nini hatuna utamaduni wa kuchangiana katika mambo ya msingi...............??????, ELIMU, HUDUMA ZA AFYA, BIASHARA n.k
     
  2. Dfour

    Dfour Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Cha kushangaza zaidi kuna msanii mwenzao anaitwa Sajuki anaitaji milioni 25 kwenda India kutibiwa hakuna hata msanii anayejigusa wanasubiri akifa wachangie milioni 30 za mazishi na mashairi mengi ya tulimpenda zaidi, Huu ndio unaitwa usanii kila kitu kuigiza
     
  3. m

    me. Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nina imani kuna mambo ya msingi mengi ya kujadili,huyu kanumba muacheni adeal na ya huko aliko huku 2kingojea na cc ciku ye2.
     
  4. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Which language is this?
     
  5. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hilo la sajuki hata mi limenigusa! wakina jb sasa hivi wapo kimya, wakisikia tu mwenzao kimenuka watakavyowahi kwenda na kuwa vimbelembele wa kutoa number za m-pesa ili michango itumwe! wakati huu ndio wakati wa kuchangia, wangetangaza sasa ili apate MATIBABU!
     
  6. m

    me. Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama hujaelewa hiyo lugha unaweza kuachana nayo,toa maoni ya hiyo mada na c vinginevyo
     
  7. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160

    Deejay nasmile likes your comment
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. j

    julisa JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hata mm nawashangaa hawa wasanii sijui km wana akili au vipi?..kama hawajala hela watoe mchanganuo kwa kila item km maturubai, jeneza etc
     
  9. w

    woo New Member

    #9
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usaniii usanii ad kwenye real life
     
  10. b

    bakarani Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa nini kwenye hoja zenu zoooooote huwa hamuwaoni wazee wetu wanaoteseka kwenye makambi tuliowaweka eti kwa kuwaiga wazungu? kwa nini watu wasichangie kwa hawa wazee kwani serikali tayari imeshaonyesha haiwezi.
     
  11. bwegebwege

    bwegebwege JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nadhani wamekuza au "kupika" taarifa! Milioni 70 kwa kipi hasa? Kusafirisha mwili wa marehemu kutoka Marekani hadi Dar huku mwili ukiwa kwenye casket nzuri utalipa kama $ 15,000....sasa kwa Kanumba wanataka kusema nini kilikuwa kikubwa mno? Jeneza la Milioni 2? Au kulipia kwaya, MC, usafiri na chakula pale nyumbani? Piga ua gharama ile hifiki 20m....sema heabu zimechakachuliwa ili michango yote ionekane ilitumika, wajanja hapo wamepata magari nk...
    Bongo zaidi ya uijuavyo
     
Loading...