Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gazeti la 'Tazama' linamilikiwa na nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kessy kyomo, Oct 9, 2012.

  1. k

    kessy kyomo Member

    #1
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu waheshimiwa sana leo asubuhi nimepitia habari ya mbele kwenye kurasa la gazeti la tazama likiwa limeandikwa hivi Chadema yajibu mapigo ya cuf halafu ukiisoma habari yenyewe ni tofauti na kichwa cha habari kwanza wameweka picha hapo frontline ambazo si za kweli, mwandishi kajitahidi kuiponda sana chadema kuliko kichwa cha habari knavyosema sijui huu ni huandishi gani wa habari,pili ukiangalia kurasa zote mwanzo mpaka mwisho ukitoa kurasa za michezo gazeti hili kila toleo kazi yake ni kubadilisha uwongo kuwa ukweli kwa chama cha chadema yaani bila kuandika habari za chadema nadhani gazeti huwa halijisikii raha yaan kuna full maigizo waandishi wa habari makanjanja wapo kwenye hili gazeti ndugu wadau naomba msaada hili kuweza kumjua mmiliki wa gazeti hili lisije likawa la mafisadi kweli?
     
  2. k

    kessy kyomo Member

    #2
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    linasema eti cuf wamefunya ngome ya chadema arusha halafu hapo ya gazeti wamechakachua picha za mkutano za cuf kwani cuf haikuwa na watu wengi kiasi hicho huu ni uongo wa mchana kweupe kwani kampeni za uzinduzi wa uchaguzi tu wa udiwani chadema zilifunika mkutano wa cuf
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Chadema bana wanataka kila gazeti Tanzania liwasifie Chadema.
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    wanachofanya ni kuwavutia umma wa watz kunnua hiyo toilet paper..gazeti haliuzi siku hizi bila kuandika habari za chadema,.nakushauri kufatilia zaidi habari za jf kuliko magazeti,..magazeti mengi siku hizi yanaandikwa na waandishi m*l*ya wa fedha..
     
  5. t

    thatha JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Tatizo ni pale unapotarajia CDM kusema vizuri hata kama imeharibu. Mbona hauulizi Tanzania daima na Uhuru yanamilikiwa na nani? kwa vile unajua kabisa Uhuru haliwezi kuandika lolote zuri juu ya CDM vivyo hivyo Tanzania Daima haliwezi kuandika lolote zuri juu ya CCM na kwa maana hiyo hauwezi kuhangaika kuyasoma. Usihoji gazeti linamilkiwa na nani eti kwa sababu halijaandika kile ulichokitegemea, halafu kwanza mtu unapata wapi muda wa kufikiria vito vidogo kama hivyo?
     
  6. t

    thatha JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Exactly magazeti yalishasoma upeo wa watanzania wanaandika ili wauze na siyo kuhabarisha.
     
  7. t

    thatha JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Si wayanunue magazeti yote yawe ya kwao ili yawapambe kwenye kurasa za mbele.
     
  8. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Golden boys talk about issues, Silver boys talk about events and Iron boys(YOU) talk about people.
     
  9. S

    SEBM JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 495
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kwa wale wenye umri kama wangu, watakumbuka enzi zile magazeti yaliyokuwa yanapingana na serikali. Haya yalikuwa yanapingana na serikali kwa kufichua uovu na uoza ndani ya mfumo wa serikali. Kulikuwa na, kwa mfano, Motomoto, HEKO, WATU, TAZAMA, MFANYAKAZI na lile lingine lilikuwepo pale Magomeni Mviringo...

    Gazeti la TAZAMA la wakati ule lilikuwa linatoka kila Jumanne na mwandishi wake mahiri Charles Charles alikuwa anafichua maovu mengi sana. Lilikuwa linamilikiwa na Mapunda na lilikuwa linapata misukosuko sana kutoka serikalini.

    TAZAMA la leo, likiwa na majina yale yale ya akina Charles Charles, mzee MAPUNDA, Mwinjilisti Kamara Kusupa etc, limekuwa na habari na makala za tofauti sana na za wakati ule. Hili limekuwa 1. Linapingana na CHADEMA na kuandika makala za chuki dhidi ya CHADEMA 2. Linaandika habari za Freemasons 3. Zinaandika habari ya kumsifia sana Mh anayeamini falsafa ya kuvuta subira. Falsafa ya kuvuka daraja alilifikia na si vinginevyo.

    Lakini pia kuna waandishi wa enzi zile ambao walikuwa kweli wanaandika mambo mengi ya kukosoa serikali. Ninamkumbuka SONGORO MNYONGE (wa HEKO) na baadaye akahamia gazeti limenitoka jina na akina DINA ISMAIL. Sina uhakika sana, lakini nahisi Songoro Mnyonge huyu ndiyo Diwani wa Kupitia CCM - Mwananyamala (?)

    Nasikitika sana kwa akina Mzee Tegambwage kuzeeka, kufariki kwa Stanslaus Katabalo, kupotea uandishini kwa Munga Tehenan, kufariki kwa Benedict Rashid Mtobwa (RIP).

    Waandishi wetu wa sasa, ni wale wa kutengeneza makala za uongo, na kuweka picha za kutengeneza, ili tu wapate ukuu wa Wilaya!
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Imeandikwa wapi kila gazeti lazima liwasifie Chadema.
     
  11. T

    TWAWEZA Member

    #11
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwakweli magazeti mengi ya tz yanaboa. haimaanishi magazeti yote yaandike kuisifia Chadema au CCM au hata chama chochote au mtu fulani. Pia ni kweli hata nchi za wenzetu tunaodhani wameendelea magazeti yao unakuta yanamrengo fulani lakini huandika facts tupu na hata habari zao huwa ni za ukweli hata kama zina mtazamo hasi juu ya mlengwa. Kwa watz hali ni toufauti.
    Mwandishi unajisikiaje kukaa na kuamua kubuni habari kisha unatafuta picha (nyingine za kuchakachua) kisha unaziweka ili kuuza gazeti lako?
    Imefikia hatua mi nasoma kwanza Jina la Gazeti na Mwandishi kisha ndo nasoma habari huku nikiwa na moja kichwani kutegemeana na aina ya gazeti na mwandishi wa makala husika.
    Hii hunisaidia kupata kiasi fulani cha ukweli maana nikisoma Uhuru, Mtanzania au Tz Daima au Mwanahalisi unakuta nina prior knowledge japo si suluhisho la uhakika.
     
  12. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,120
    Likes Received: 1,372
    Trophy Points: 280
    Hilo gazeti linaandika propaganda za kuizidi hata Uhuru! Mmiliki wa hilo gazeti anaitwa Mapunda. Yupo kwenye kambi ya mzee wa mamvi, kwa hiyo bila shaka yoyote yumo kwenye payroll yake, ili amfanyie kazi ya kumuharibia Slaa na Chadema, ili wamsafishie urais wa 2015!!
     
  13. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,080
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Mwezi wa 9 nilinunua gazeti hilo nikifikiri ni kama gazeti la TAZAMA lililokuwa likitolewa zamani, Baada ya kusoma habari mbili tatu hivi nikagundua harufu ya uvundo fulani vile basi hapo hapo nikalitupa pembeni na kuendelea na magazeti mengine, akaja bwana mwingine akaliomba asome nikamwambia asome na hata kulichukua akipenda afanye hivyo, basi yule bwana kabla ya kuletewa supu yake aliyokuwa akiisubiri akaniuliza hili gazeti vipi? nami nikamjibu "HAO WAANDISHI NI WA BEI POA" baada ya hapo naye akaliweka pembeni, Kitu kikubwa nilichogundua ni kwamba wanajaribu kutumia jina la TAZAMA ili kuuza gazeti then wanajitahidi kudanganya heading zao lakini ukisoma ndani utakuta habari haifanani kabisa na heading iliyowekwa na inafanywa hivyo kwa makusudi kutimiza malengo ya aliyewatuma kwani kuna uongo ulio wazi mno ndani ya gazeti hilo, sidhani kama nitakuja kulinunua tena maishani mwangu kama nisivyonunua gazeti la UHURU
     
  14. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Magazeti mengi ya msimu yanamilikiwa na mafisadi.
     
  15. A

    Anthony Lawrence JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Hii ndio bongo bwana. Fujo kila mahali. Waandishi wengi wa habari ni waganga njaa tu
     
  16. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,817
    Likes Received: 637
    Trophy Points: 280
    yani ww sijui mzigo huwa unapiga saa ngapi!? Au ndio mwenezi kaongeza POSHO??
     
Loading...