Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fuga Ufaidike: Replace the place of Mother Hen

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Entrepreneur, Feb 27, 2012.

  1. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanajamvi,
    Ufugaji wa kuku wa kienyeji umekuwa ni nyenzo muhimu ya kunyanyua uchumi wa familia nyingi mijini na vijijini. Hata hivyo ili kukidhi soko la walaji ni vyema tukitumia vitu ambavyo teknolojia imetupatia ili kufikia malengo yetu ya kiuchumi na kijamii. Na hapa ndipo linapokuja suala la kutotolesha vifaranga vingi kwa wakati mmoja kwa kutumia viatamizi (incubators). Mashine hizi zinaweza kutotoa vifaranga kati ya 250 hadi 2000 kwa wakati mmoja.

    Kwangu mimi, kikwazo kikubwa kilikuwa ni namna watu wa vijijini wanavyoweza kunufaika na teknelojia hii hasa ikizingatiwa kuwa uendeshaji wa mashine hizi unahitaji umeme, bidhaa ambayo kwa asilimia kubwa haipatikani vijijini. Lakini baada ya kukutana Bw. Zacharia Zamoke, (mtengenezaji wa mashine hizi) alinihakikishia uwezo wake wa kutengeneza mashine inayotumia mafuta ya taa. Mjasiriamali huyu ameingiza sokoni bidhaa ijulikanayo kama Imberuzi, na inapatikana katika aina tatu

    1. Imberuzi Small[FONT=&amp]: It can hatch up to 250 eggs. It only costs. $ 1000
    2. Imberuzi Medium[/FONT][FONT=&amp]: It can hatch up to 600 eggs. It only costs $ 2000 [/FONT]
    3. Imberuzi Maximum[FONT=&amp]: It can hatch up to 2000 eggs. It costs only $ 6500[/FONT]

    Kwa picha na maelezo zaidi watembelee hapa . Na kwa mawasiliano zaidi piga +255 755 722447 au + 255 719 932550
     
  2. ABEDNEGO

    ABEDNEGO Senior Member

    #2
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tunaomba data zaidi na contact za mtengenezaji pia mayai yanakopatikana nk
     
  3. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #3
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Watengenezaji/wasambazaji wanadeal na mashine, suala la mayai ni jukumu lako mkuu
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Feb 27, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Seems a good business.. but I am out..By Shark Tank Abdulhalim
     
  5. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #5
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Out of what mate?!
     
  6. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #6
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Mkuu hizi incubator zinazotengezwa localy ni nooma, kuna jamaa anga alinunu moja na kuanza kuatamishia mayai, ilikuwa nusura ajinyonge mkuu,

    Tatizo hizi Incubeter nyingi zinashindwa kucontroo temperature
    so ni mpaka ukae hapo jirani masaa yote kuregurate joto
    Na sio otomatic kiasi kwamba ni wewe ndo unatakiwa uwe unayageuza mayai

    KUNA KAMPUNI MOJA YA KENYA WANA INCUBATOR NZURI SANA NA WANAZI IMPORT KUTOKA UJERUMAN NA INDONESIA ZIPO ZA MAYAI KUANZIA 1000 HADI 10,000 NA ZINAKUWA NI AUTOMATIC NA ZINATUNZA JOTO KWA HADI MASAA MAWILI ENDAPO UMEME UTAKATIKA,
     
  7. ketwas

    ketwas JF-Expert Member

    #7
    Feb 27, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 212
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu hizo za kenya tutazipataje?asante
     
  8. kimpango

    kimpango JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 261
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    waweza kuwa uko sahihi lakini hujaainisha bei zake na uwezo wake pia utuambie kwa hapa bongo tunazipataje , mi huyo mjasiriamali wa kibongo ameniudhi kupanga bei kwa us dolas wakati kuna Tsh
     
  9. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wakati tunamsubiri Komandoo aje na bei ya hizo mashine za kijerumani pamoja na sehemu ambayo tunaweza kuzipata, ni vyema ungewacheki na Jamaa wa DIT pia kwani nimeambiwa na pale zinapatikana. Personally nimevutiwa na hizi imberuzi kwa kuwa mtengenezaji anaweza akazi-customize zikaendana na mazingira ya huko vijijini kwetu ambako hakuna umeme.

    Halafu mkuu usichukie sana, kuhusu hapo kwenye Dollar, kwan jamaa ametarget na masoko ya nje pia. Sasa kwa kuwa shilingi yetu inashuka thaman holela holela ni vyema bei ikiwa kwenye stable currency ili asirudi nyuma
     
  10. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwanini hizo incubator ziuzwe kwa DOLA?
    Nia ni kumkomoa mkulima au?
     
  11. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu, huyu jamaa alivyoanza, alikuwa amelocalize operation zake sana, na alikuwa anauza kwa fedha ya kitanzania. Kwa sasa ameenda kimataifa zaidi, ndipo maana hapo kwenye pricing ameamua kutumia stable currency kwani soko lake limevuka mipaka ya Tanzania.

    Hata hivyo kama ukihitaji anaweza akakupatia bei in terms of Tanzanian shillings. Wala si kukomoana bali ni kukidhi mahitaji ya soko tu. Hata kahawa ya Mkulima ikitoka Tanzania na kwenda kuuzwa nje, haiuzwi kwa shilingi za kitanzania bali Dollar.
     
Loading...