Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Field Marshal Mohamed Tantawi afukuzwa Misri

Discussion in 'International Forum' started by MVUMBUZI, Aug 12, 2012.

  1. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Kamanda na mkuu wa Majeshi ya Misri aliyesimamia vuguvugu la mabadiliko yaliyomwondoa madarakani Hosni Mubarak wa Misri Field Marshal Mohamed Husein Tantawi amefukuzwa kazi na rais mpya wa Misri Mohamed Morsi leo.

    Ikumbukwe huyu Tantawi aliunda na kuongoza baraza la kijeshi lililosimamia kuondolewa na hatimaye kumfungulia mashataka rais wa zamani wa Misri na mpaka anafukuzwa alikuwa waziri wa Ulinzi wa Misri.

    Tantawi amefukuzwa pamoja na mkuu wa majeshi wa nchi hiyo ;Cheo cha waziri wa Ulinzi amekishilikia kwa kipindi kisichozidi mwezi mmoja.

    Tusubiri nini baada ya hii fukuza fukuza kwani tunajua wazi Morsi kamsaliti mtu ambaye alimtengenezea mazingira ya kuwa rais.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Huyu hafiki hata december kwenye huo urais maana ana kiherehere sana
     
  3. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Makubwa haya.Labda kuna sababu za msingi!
     
  4. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,632
    Likes Received: 1,511
    Trophy Points: 280
    Always huwa nashindwa kuelewa nchi za kiarabu na wanaofanana nao (Somalis, etc.) huwa zinataka nini hasa! Tawala na watu wao sijui wanatakaga nini.
     
  5. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    hajamfukuza ila amestaafisha kwa manufaa ya umma
     
  6. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mursi amefanya jambo la maana. Maana mapinduzi ya umma yalikuwa yametekwa na jeshi. Wanaoota kuwa Mursi hafiki Desemba hawajui kitu kuhusu wamisri na upiganiaji haki wao. Wanaodhani hivyo ni wachovu wa kitanzania ambao hawawezi hata kumwajibisha mwekezaji mmoja anapowadhulumu na kuwadhalilisha. Shame on these human sheep.
     
  7. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,219
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Waarabu sio watu..hebu ona hata sasa wameungana kabisa wanasomba silaha kwenda Syria kuua waarabu wenzao ili marekani apate faida..wajinga sana mm tangu wamsaliti Ghadafi sina haja nao...
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280

    muwe mnasoma kufuatilia mambo kiundani
    kabla ya kukurupuka kuongea
    huzijui siasa za Misri
    ungejua usingeropoka
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    The inside of politics huwezi kuielewa mpaka uwe inside...
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280

    Usipotoshe watu
    Misri ni watu ndio walio leta mapinduzi
    na huyu Tantawi alikuwa kikwazio cha 'mapinduzi ya kweli'
    ameweka sheria na kujipachika kwenye serikali kinyume na matakwa ya watu
    Wananchi wanataka 'mapinduzi kamili' na sio 'mapinduzi ya kuwa chini ya jeshi la Tantawi'
     
  11. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Military Chief of Staff Sami Enan naye kastaafishwa!!!
     
  12. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Angeachwa kwenye uwaziri wa Ulinzi afurahie matunda ya mapinduzi. Mkuu huyu hajastaafishwa amepigwa chini bila hiari yake. yetu macho kuhusu mustakabali wa urais wa Morsi ambaye kwa mtazamo wangu anakwenda kasi mno
     
  13. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    sababu kubwa iliyochangia ni yale mauaji ya askari kule sinai na kama waziri wa ulinzi kazi ilikuwa imemshinda
     
  14. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Tukubali tusikubali kama jeshi lingemuunga mkono Mubarak dhidi ya nguvu ya umma mapinduzi yasingekuwa rahisi namna hiyo. Hebu oneni Syria ambako jeshi lime side na serikali na kuyafanya mapinduzi kuwa magumu. lazima tuweze ku-appreciate mchango uliofanywa na jeshi la Misri kuleta mapinduzi kwa kutoshambulia badala yake kuwaunga mkono waanzilishi wa mapinduzi. Ilikuwa lazima jeshi lisimamie smooth transition of power la sivyo ingekuwa anarchy na ktk huo mchakato naweza kusema ndipo pepo la tamaa ya madaraka likaingia ila mwanzo walianza vema.
     
  15. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Nchi za kiislam ni matatizo Matupu! Sijui waislam wenzangu wana matatizo gani!
    Nchi nyingi zina vita, penye amani kama Tanzania, choko choko zimeanza...Dah!!
     
  16. steveachi

    steveachi JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 3,349
    Likes Received: 829
    Trophy Points: 280
    hv hichi cheo cha field marshal kinatolewa wapi,manake kwa upeo wng mdogo nasikia alikuwa nacho fidel castro tu na yeye cjui alipewa na nani na huyu tantawi naye kapewa na nani,hapo ndo nitajua kama kweli ni field marshal au kuruta
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280

    jifunze tena siasa za Misri
    Tantawi ni lazima afukuzwe
    'mapinduzi hayana kusubiri'
     
  18. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Mimi siyo mtaalam wa siasa za Misri lakini ni mfuatiliaji wa siasa za middle East sana. Hata kama mapinduzi hayana kusubiri kwa mtazamo wangu namwona huyu jamaa wa Muslim Brotherhood akielekea kuasisi siasa za imani kali; Timu ya akina Tantawi walikuwa moderate kiimani na mtazamo wa kimagharibi zaidi ambao Morsi hautaki.
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280

    msimamo kali ndo upi?
    nini maana ya mapinduzi?
    si wananchi waamue wanachotaka?
     
  20. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #20
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mnafiki hajifichi !
     
Loading...