Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fedha zetu ziko salama NBC? Nimekombwa hela jana!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Chromium, Aug 29, 2012.

  1. Chromium

    Chromium JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 597
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Naombeni msaada wa namna ya kutatua kadhia hii ya benki yetu ya NBC. Jana asubuhi nimechukua fedha wakati naenda kazini. Nikaomba na mini statement. Nikaweka kadi (Master Card) kwenye wallet. Nimerudi jioni benki kuchukua kiasi kingine, kutahayaruki fedha haifiki ile niliyoitegemea! Nikaomba statement nyingine. Ikaonekana fedha imekuwa withdrawn asubuhi (wakati nikiwa kazini na ATM yangu)!

    Leo nimewaendelea benki. Nimewaeleza hawanipi ushirikiano wa kutosha. Baada ya kuonana na Meneja, anadai kumbukumbu zinaonyesha hela imetolewa na kadi yangu lakini na "Non local NBC ATM". Kwa mujibu wa maelezo yake maana yake ni kwamba fedha imetolewa kwingine na sio NBC ila kwa kadi yangu! Ananituhumu kuacha kadi mahali na mtu mwingine ameitumia kufanya uhalifu. Lakini ninachojua, kadi ilikuwa na mimi kazini na sikulewa aseme kuna mtu alinipekua! Baada ya kuomba ushahidi unaothibitisha kwamba hela hiyo nimetoa mimi kama anavyodai yeye, akaishia kunishauri nijaze fomu ya madai halafu atafuatilia! Sio siri nimeondoka na stress.

    Tafadhali naombeni ushauri wa ninachoweza kufanya nipate hela yangu. Naomba msaada wa taratibu zinazopasa kufuata kudai haki yangu!
     
  2. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Pole. Uzuri umejaza fomu ya malalamiko. So una kwa kuanzia. Ingekuwa ni atms za ndani ya nchi, ingekuwa rahisi tu maana yale mamashine yana kamera nasikia. Fuatilia bwana, si unajua customer care za kibongo, huenda taarifa yake si sahihi.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,063
    Likes Received: 9,772
    Trophy Points: 280
    ...Hizo benk zinatisha kusema kweli. Kuna dada mmoja hapa jamvini jina limenitoka alikuwa na bank account CRDB tawi la Buguruni. Account ile aliitumia kuweka pesa tu hakuwahi kutoa hata mara moja kwa kipindi cha miezi sita kama sikosei. Siku moja anaenda kuweka pesa akaambiwa hii account haipo tena mwenye account kachukua pesa zake zote na kufunga account. Nachokumbuka baada ya kusumbuana na bank aliweza kurudishiwa pesa zake zote lakini hakutaka tena kuendelea na account ile. Bank zinatisha kusema kweli watu wataanza tena kuweka pesa majumbani mwao maana wengi wamenza kukosa imani na mabenki....kula nao sahani moja mpaka kieleweke.
     
  4. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu pole sana,kwa kifupi Bank zetu hapa Tanzania kumekuwa na uhuni sana kiasi kwamba wafanyakazi wengi wamekuwa siyo waaminifu na wamekuwa hawatoi ushirikiano mzuri kwa wateja wao pindi wanapopatwa na matatizo.Aisee komaa nao mpaka kieleweke hakuna cha non-local ATM wala nini ni wao hao hao.Itabidi tuanze kutunza pesa nyumbani kama mdau alivyoshauri hapo juu maana Mabank yetu yamekuwa ya hovyo.Kila la kheri
     
  5. Chromium

    Chromium JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 597
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu unaamaanisha 'Non local NBC ATM' maana yake ni nje ya nchi? Meneja anadai ni ATM za benki nyingine si NBC!
     
  6. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    No way, wewe wakomalie tu. Lazima wana mechanism ya kuthibitisha kuwa wewe si uliyechukua hizo pesa.
     
  7. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ni ATM za bank nyingine tofauti na NBC,ambazo zina accept mastercard kwa mfano CRDB!
    Kingine jaza hiyo fomu ya ku claim hela yako utaipata tu,bank hamna mambo ya kisanii,kama mtu kachukua hela itaonekana tu,muda,mahali na picture,so uzipanic
     
  8. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2012
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,019
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    Wako hakuna kitu kizuri kwa ssa kama kudeal na bank ndogo ndogo ni more efficient kuliko hizo zilizokuwa mpaka
    wameshindwa kuzimanage.

    Hata kwa wenzetu watu wanapigwa vile vile ingawa wao wanatechnolojia nzuri kufuatilia
    na kukamata wahusika
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kila ATM ina camera inayorekodi matokeo. Unachotakiwa ni kujaza fomu kama ulivyofanya. wataangalia video na muda pesa ilipotolewa na kukuita umtambue mtoaji.
    Swala zima linaweza kuchukua from two weeks to three months. So for now hiyo pesa iondoe kwenye mahesabu yako. Jitahidi kuwa unaomba feedback kila baada ya wiki tatu. na risiti yako ya hiyo siku usiitupe.
    Iwapo itagundulika kuwa aliyefanya hivyo ni mfanyakazi wa bank, unaweza kuifungulia bank mashtaka na kudai fidia.
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,336
    Trophy Points: 280
    nbc ndio mchezo,wamezidi ndio maana wateja wamekimbia hakuna deposit tena!very soon inakufa kabisa.kwa sasa ipo BOT
     
  11. kussy

    kussy JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 15, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    aisee pole! nami milishawahi ibiwa CRDB hela zilikuwa zinatolewa kwenye ATM za EXIM, nikajaza fomu zao na kufuatilia kila mara mwishowe zikarudishwa. mi nafikiri mabenki inabidi wajitahidi kuzuia wizi huu, la sivyo watu wataacha kuweka.
     
  12. M

    Mhamashiru Member

    #12
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo linatokea kwa zile ATM ambazo ni haziko Compliance na VISA Conditions kwa kuogopa gharama kubwa!! Hence wajanja wanaweka kimashine kwenye ATM,na kuchomoa wakiwa hata nje ya Nchi!! baada ya kujaza Form itakuchukua si chini ya nwezi mmoja(say 45 dys) kurejeshewa pesa km ikithibitika si makosa yako!! nakushauri katoe fedha zako au iwe blocked,kwani lazima watachukua tena na tena na tena!! pole
     
Loading...