Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fao la kujitoa mifuko ya Hifadhi ya Jamii kurudishwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Raia Fulani, Oct 26, 2012.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hii ni kwa mujibu wa ndugu Magori (DO – DIRECTOR OF OPERATIONS) katika kipindi cha kipimajoto wakati anamalizia kuzungumza. Amesema kuwa fao la kujitoa, serikali haina tatizo. Inaweza kutoa wakati wowote na kwamba amewapanga mameneja wake tayari kwa kazi hiyo.

    Ila ametoa angalizo: Kama huna mpango sahihi na hela hizo bora uziache. Ukiacha kazi, usichukue fedha zako bali tafuta nyingine na uendeleze kuweka akiba ili uje kufaidi pensheni.

    Kiujumla kajitahidi kujitetea, ila lililokuwa likisubiriwa ni hiyo kauli yake ya mwisho.

    ----------
    UPDATE - October 30, 2012

    [​IMG]
     
  2. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,731
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Huo muswada wenyewe wa mabadiliko mbona wameweka PPF tu NSSF hawapo?tusubiri kwanza wao si watunga sheria, wao ni watekelezaji wa sheria zilizotungwa na bunge hata waseme nini kama bunge halijapitisha hawawezi fanya kitu
     
  3. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Acha kukurupuka mkuu......jamaa hana mamlaka ya kutamka hivyo....kasema kama magamba wakirudisha walichotaka kutupora eti wapo tayari kuylipa.....tutajua mbivu na mbichi baada ya kikao cha bunge lijalo.....
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    tutashusha magorofa yote ya nssf, tutagawana hivyo vigari vyote vinavyomilikiwa na nssf. Hakuna kulala hadi kieleweke
     
  5. Bwaksi

    Bwaksi Senior Member

    #5
    Oct 27, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii ndio point. tutayaporomosha hayo maghorofa
     
  6. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Habari ndio hiyo kuwa serikali itaridhia fao la kujitoa. Hii haimaanishi kuwa kila mwanachama atajitoa. Na ukweli ni kuwa presha iliyopo kwa sasa, serikali haina mbadala katika hilo. Suala jingine ni kuwa GEPF inalo fao la kujitoa. Mkataba wako ukiisha unachukua hela zako. why not nssf?
     
  7. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    NSSF hawana nia hiyo..huyo jamaa yako huyo uliyemsikia nadhani au hukumwelewa au amejichanganya!!!.....wanataka kucheza na maisha ya watu hawa.....
     
  8. m

    mdunya JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mbona unatuchanganya wewe. Aaaaaargh!!!
     
  9. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    NSSF watoe un-employement benefit ili watu wasubili hadi miaka 55!
     
  10. makwimoge

    makwimoge JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama ulisikiliza kipima joto huwezi kumsifia magori kiawsi hicho
     
  11. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,021
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Uuuwiiiiiiii, Uwiiiiii weziiiiiii

    MIGOMO NA MAANDAMANOO. TANZANIA LAZIMA SASA TUSEME BAASI. UVUMILIVU NA WOGA BASI.

    HAKUNA WA KUZUIA MAANDAMANO WAFANYAKAZI NI WENGI SANA, POLISI NA JWTZ NI WATOTO WETU, WAJOMBA ZETU, DADA ZETU, KAKA ZETU. ILA HAO VIBARAKA WACHACHE TUTAWADHIBITI TUKIUNGANA TUNAWEZA.

    TUTASHUSHA HAYO MAGHOROFA ya kifisadi, udom, machingwa complex, daraja la kigamboni. HAYO NI MIRADI YA KISIASA NA KIFISADI KUINUFAISHA SERIKALI YA CCM.

    Sasa tuanze kuhamasishana na kutaarifiana, tujiandae sasa. Mtumie huu ujumbe mfanyakazi mwenzako.

    "ndugu yangu mfanyakazi, akiba yako ya NSSF inachezewa na mafisadi, je wewe una uhakika gani na ajira yako? Mshahara wako unakutosha ama unanyonywa!!! Je ukiacha kazi ama ukiachishwa utaishiji ili ufike miaka 55? Una akiba ya kutosha kujikimu kusomesha ana kulisha familia? Una uhakika wa kuishi hadi miaka 55? Majibu unayo, jiandae na acha woga. tetea haki yako. uwe tayari kwa maandamano yatakatoitishwa na wanaharakati ama mpango mzima"
     
  12. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Magori alitambulishwa kama Director of Operations
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hizi ni baadhi ta nukuu toka kwa Magori kwa mujibu wa Mh. Mnyika

    'Ushauri wangu;wananchi wasichukue tu bora kuchukua pesa za fao la kujitoa.Zinaweza kuisha muda mfupi.Wajue wanafanyia nini-Magori'

    Ushauri wangu;wananchi wasichukue tu bora kuchukua pesa za fao la kujitoa.Zinaweza kuisha muda mfupi.Wajue wanafanyia nini-Magori

    "Maamuzi yote ya NSSF hufanywa na Bodi"-Magori

    Na hizi nyingine ni nukuu za waliobakia

    "Kuna watu wengi wameathirika kwa kukatishwa kwa fao la kujitoa.Naomba ajenda ije mezani.Kila mtanzania apate haki-Jafo (Mbunge)

    "Serikali iheshimu fao la kujitoa.Irudishe fao la kujitoa.Mwananchi anafaidika kwa fao la kujitoa"-Sungusia (mwanaharakati)

    "Tutazame serikali kwa jambo pana.Iruhusu fao la kujitoa.Kisha tuangalie namna ya kuboresha mifuko yetu"-Mnyika
     
  14. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Possible. bado nilikuwa natilia shaka hili.
     
  15. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hatuhitaji mpira wa danadana wala chenga, tunahitaji magoli, SSRA WATOE TAMKO WATU WAKACHUKUE PESA ZAO FASTA. HII NDIO KAULI YETU.
     
  16. Z

    Zimamoto JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 464
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kauli za kupitia kipima joto si rasmi, kwa hiyo tusiliwaze. Tuendeleze mapambano dhidi ya sheria kandamizi, kila mmoja kwa nafasi yake.
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mapambano yanaendelea ila kwa kiongozi wa taasisi kukaa pale na kuzungumza ni kuwa anaiwwakilisha taasisi yake. Ndio maana wakati mwingine wanaoalikwa huwa hawafiki kwa kuhofia kutoa matamko
     
  18. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    NSSF ni kisima cha kuchezea cha wana siasa wakitaka saa yeyote wanachota na kuzitumia hataulizwa kamwe na milele ndio imetoka hiyo!
     
  19. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja tusubiri
     
  20. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #20
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Wakirudisha tu naenda kukomba zangu na kuachana na hizi kazi za kuchangia wanaume
     
Loading...