Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti kunatofauti gan kat ya MTU na BINADAMU mana dah!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by MUREFU, Jan 21, 2011.

  1. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    WanaJF ninaomba mnisaidie mana 2libishana sana na pia huwa nimeshasikia weng wakisema au ku2mia maneno haya kat ya MTU na BINADAMU lakn wanavyoyatumia inakuwa kama kunautofaut ninaomben msaada wenu plzz?
     
  2. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mtu ni aliyeumbwa na Mungu kwa mfano wake( roho sio moyo), binadamu ni yule tunayemuumba chumbani(damu na nyama) aka nafsi
     
  3. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kuna mtu mwenye utu na mtu asiye na utu. Lakini wote hao ni watu.

    Kinachowatofautisha ni ufahamu unaoitwa Utu!

    UTU NI UBINADAMU! Hakuna myama au kiumbe kingine chenye utu au ubinadamu.
     
  4. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mh! Awap czan labda ila cnauhakika mana binadamu anaumbwa chumban kivp mbona umeniacha hapo
     
  5. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kidogo i get somethng now broo kidogo
     
  6. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bado njaelewa
     
  7. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kama unakisembe au unachapia hata kwamaneno cjui inakuwaje kinywan bado njaelewa kabila gan wewe
     
  8. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Binadamu (Bin Adam) ni kiumbe/mnyama (biological being) ambaye ana sifa unazozifahamu na anatofautiana na wanyama wengine kwa kuwa ana akili na utashi mkubwa kuliko wao (wanyama wengine). Binadamu anatambulika kisayansi kama Homo sapiens. Kiingereza binadamu anaitwa Human being. Pia huitwa man bila kujali jinsia ikimaanisha kinachotajwa ni u-kiumbe wake na si jinsia yake.

    Mtu ni binadamu kwa maana ya nafasi (si cheo) katika jamii (social being), linganisha na biologivcal being hapo juu. Nitatoa mfano tofauti lakini unaorandana kimtazamo. Dunia ni sayari kwa maana ya tufe linalozunguka jua wakati ulimwengu maana yake mi mabara na watu wake (tafsiri zingine zinasema ulimwengu ni universe, mimi nazungumzia world), vivyo hivyo binadamu ni product ya uumbaji (kama earth) wakati mtu ni product ya binadamu na mahusiano na wengine (world).

    Wakati mwengine lugha ya picha (figurative language) humtaja binadamu kama mtu mwenye tabia au roho nzuri, mfano Marijani Rajabu aliimba,

    "Duniani sasa imani imekwisha,
    ...........
    ...........
    Penye watu kumi binadamu mmoja."

    Kifupi,
    Ukimtaja binadamu unazungumzia kiumbe, ukimtaja mtu unazungumzia mwanachama wa jamii/jamaa (society) ya binadamu.
     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,946
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    hayo maneno hayana tofauti ni neno lenye maana moja

    MTU ni kibantu asilia, Lugha nyingi za kibantu zinatumia hilo neno MTU, NTU, MUNU
    BINADAMU ni neno la kiarabu tulilolitohoa na likaingia kwenye kiswahili, na maana ya hilo jina ni BIN ADAM , yaani tu wenye nasaba na Adamu (mtu wa kwanza kuumbwa kwa wenye kuamini hivyo), ni kama sawa na wanaposema Sayyid BIN Sayyid (Yaani huyo ni Sayyid mwenye nasaba na Sayyid (Babayake))
     
  10. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    dah! Mnakuja vzur hebu endeleen kunisaidia mana ndo ninaanza kufunguka kwambal
     
Loading...