Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti Kulala Pamoja si Afya! kwa wana NDOA

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Nov 3, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,629
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Eti Kulala Pamoja si Afya!

    Tafiti za karibuni zinaonesha kwamba wanandoa kulala kitanda kimoja si afya kama kila mwanandoa yaani mke na mume kulala kila mmoja kitandani chake mwenyewe.

    Kitendo cha wanandoa kulala kitanda kimoja kilianza wakati wa mapinduzi ya viwanda (industrial revolution) kitu kilichosababisha watu kuhamia katika miji na kujikuta wanakosa accommodation na kulazimika mke na mume kulala kitanda kimoja.

    hali hiyo imeendelea hadi leo na kuwa kama mfumo ambao watu wakioana tu huamua kulala kitanda kimoja.

    Pia bado baadhi ya jamii zinazoishi vijijini mke na mume huendelea kulala kila mmoja kitanda chake hadi leo.

    Kwa wastani wanandoa wanaolala pamoja huweza kusumbua mwenzake (disturb) nusu ya usingizi anaotakiwa kulala kama kila mmoja angelala kitanda chake.

    Wanandoa kulala pamoja huweza kusababisha kusumbuana na hatimaye kusababisha magonjwa kama vile kuchoka, magonjwa ya moyo. Depression, stroke. Matatizo ya kupumua nk.

    Pia historia inaonesha kwamba kitandani hakukuwa mahali pa kulala wanandoa bali ilikuwa sehemu muhimu (maalumu) ya wanandoa kukutana pamoja kwa ajili ya kuwa mwili mmoja (tendo la ndoa) na si wanandoa kulala pamoja.

    Daktari wa sociology kutoka chuo kikuu cha Surrrey Dr. Robert Meadows anasema kwamba watu hujisikia vizuri wakilala kitanda kimoja na wapenzi wao hata hivyo ushahidi ni kwamba kulala kitandani kimoja si afya.

    Je, unaonaje suala Hili la kulala kila mwanandoa kitanda chake mwenyewe?
     
  2. m

    mpangwa1 JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 279
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    aliyotoa hoja ni dr wa sociology who knows nothing about health,
     
  3. Eqlypz

    Eqlypz JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2009
    Joined: May 24, 2009
    Messages: 4,069
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama ukiwa na mpenzi anayekoroma au anageuka geuka sana usingizini lazima utakuwa unakosa usingizi, mwisho wa siku utakuwa mchovu.

    Kuna jamaa nafanya naye kazi yuko kwenye ndoa mwaka wa 13 huu lakini yeye na mkewe hawalali chumba kimoja kwa sababu jamaa anakoroma sana.
     
  4. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    haya ni makubaliano at the end of the day, lakini pia mi naona ingekuwa poa tu maana navyopenda usingizi wangu usiwe disturbed, na pia space ni muhimu sana kwangu linapokuja swala la kulala.
     
  5. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    HILI SWALA HAMNA ANAEBISHA!hahahahaha
     
  6. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    you got it mpwa, by the way jana hujaonekana, vp?
     
  7. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    jana nilikuwa tait kiduchu!leo pia lakini nitajaribu kuibia ka muda kidogo!kuna mtu nasikia alinitukana sana.sasa tangu jana usiku naitafuta hiyo post siioni!unaweza ukawa unaikumbuka?
     
  8. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Kulala pamoja watu wawili wa jinsia tofauti ni raha jamani khaaa!!Hizi tafiti nazo zinataka kutibua tu.
     
  9. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kuna kipindi mwanamke anataka sex,HALAFU MWANAUME HANA MOOD!hapo ndipo utaona uchungu wa kulala wawili
     
  10. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #10
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mwanamke lazima awe anajua namna ya kukuweka kwenye mood mara anapotaka sex! Huyo anayekurupuka tu inamaana hajafundwa? Ndiyo kati ya mambo ambayo Jando na Unyago enzi zile vijana walikuwa wakifundwa. Siku hizi mmekutana kwenye daladala,disco,sherehe za harusi, mara house party tayari tunabebana , Demu/Jamaa anakupa mambo safi unapagawa, miezi miwili tu NDOA, Hapo fikiria mwenyewe kitakachotokea................
     
  11. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #11
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    huyo mwanaume atakuwa mzembe tu, mwanamke atake halafu yeye hana mood. Na wakati wanaume wanatafuta bahati za kuwa na mwanamke anayeanzisha kutaka mchezo.
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,239
    Likes Received: 5,532
    Trophy Points: 280
    na kweli..
    Ile kugusana na kijimwili laini...
    Hakika kunaleta burudani, labda huyo mwenzi wako uwe humpendi ndio utaona karaha ya kulala pamoja
     
  13. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    umeolewa dada angu?
     
  14. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Niko mbioni mjomba.
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hii nimebali......kisaikolojia unaweza kuona raha kulala na mwenzio.....lakini ki afya ni mbaya, mwanamme pengine heshi kugeuka na kukoroma! dada wa wat hujazowea kupumuliwa na pumzi ......
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    BAD News!
     
  17. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #17
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    Hivi wanawake huwa hawakoromagi? Ish!
     
  18. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #18
    Nov 4, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    to tell you ni kwamba hamna kitu kinachochosha kwenye ndoa KAMA UNYUMBA!
     
  19. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #19
    Nov 4, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    lol!:d
     
  20. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #20
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    mjomba hizi habari nzuri.
     
Loading...